PDA

View Full Version : Chống nhiễu cho Modem ADSL

memberIT
20-02-2009, 23:44
Nhà mình sài internet của vnn , nhưng những tháng gần đây Modem có chuyện lạ , lúc trước sài bình thường nhưng gần đây thì mỗi lần có ai điện thoại tới thì rớt mạng hoặc đang sài mạng thì điện thoại nghe rè rè , modem kết nối với điện thoại có Spliter nhưng sao lại có tình trạng trên , mong mọi người chỉ cách khắc phục ....

all4country
21-02-2009, 02:31
Nhà mình sài internet của vnn , nhưng những tháng gần đây Modem có chuyện lạ , lúc trước sài bình thường nhưng gần đây thì mỗi lần có ai điện thoại tới thì rớt mạng hoặc đang sài mạng thì điện thoại nghe rè rè , modem kết nối với điện thoại có Spliter nhưng sao lại có tình trạng trên , mong mọi người chỉ cách khắc phục ....
Bạn xem có đấu đinh trước splitter không?

inoutbox
21-02-2009, 11:44
chác splitter hỏng rui thay thu cái khác sem chỉ co 50k thui ma

konokoshino
21-02-2009, 11:47
splitter của bạn có vấn đè ròi ...thay đi bạn ơi ...

memberIT
21-02-2009, 18:53
Đã thử cái spliter khác cũng vậy à .... hình như do đường cáp hay gì đó . kiểm tra hoài mà có thấy khác đâu .có khi nào do modem không .

phamhongle84
22-02-2009, 09:48
60k chống nhiễu chống lại cả Sét ra bên tôi bán cho.

Fone 046 2933102 Gần ĐH Quốc Gia HN

memberIT
22-02-2009, 11:16
Mua vé máy bay 1700k ra HN mua cái spliter 60k thì hơi rẻ phải không bạn .Tui ở HCM mà .

Tunga2k41
22-02-2009, 11:47
Máy nhà mình cũng gặp trường hợp như vậy! Nhà mình dùng Mega Vnn. Lắp 1 máy điện thoại + Modem thì khi nào có người gọi điện là mất mạng. Còn lắp 2 máy điện thoại + Modem thì ko có mạng luôn! Cái bệnh này chắc là do nhiễu sóng như mấy bạn nói rồi :D! Quán net chắc ko cần lắp vì họ ko đấu chung với DT còn nhà mình chắc phải mua spliter rồi :D

quangtoandinh
23-02-2009, 13:26
Bệnh này không phải do nhiễu hay mạng của nhà cung cấp đâu. Bạn nối như sau nhé: dây điện thoại của bưu điện vào nhà => hộp đấu dây điện thoại(không dùng loại chống sét nhé, cái này mua ở đâu cũng có, 5k thì phải)=> Splitter. Sau Splitter có hai đường: một là cho điện thoại, một là cho Modem. Bạn chỉ cần cắm giắc của điện thoại và Modem vào đó là được mà. Chú ý đừng có cắm nhầm sang của nhau đó. Nếu không nối như trên thì khi có điện thoại bạn nhấc máy là mất mạng hoặc nghe điên thoại thấy rất rè. Chúc vui.