PDA

View Full Version : Lỗi Usb, máy tính hay do virus?

5ad4
19-02-2009, 20:48
Mình có 1 chiếc mp4 của tàu, nhưng không cóp file vào được, triệu chứng của nó như sau:

Khi cắm vào máy tính, các file có sẵn vẫn được hiển thị, nhưng khi mình cóp file mới vào chỉ được nửa chừng thì nó báo "make sure you specify the correct path and file name".
Mình kiểm tra lại, các file trong mp4 vẫn còn nhưng không thấy hiển thị trong máy tính.

Mình thử format máy nhưng nó báo lỗi, sau đó kiểm tra trong memory info thì thấy 0 mb.

Mang ra hàng họ bảo bị virus, họ quét máy rồi cóp cho mình khoảng 21 file nhạc. Mang về nghe ngon lành, đến khi cắm vào máy cóp thêm thì lại bị triệu chứng như trên.

Tình trạng hiện giờ của nó là các file đều báo "format error", bộ nhớ chỉ đầy 51% (của 1gb, mà có 21 file nhạc thôi nhá, cắm vào máy tính không thấy file nào và cả used và free space đều chỉ 0 bytes. Giờ nghe được mỗi FM và record thôi :((

Liệu cái máy của mình có phải bị nhiễm virus nặng quá không, hay đó là do lỗi máy. Các bạn giúp mình cách xử lý nhé. Tiện giới thiệu giúp mình phần mềm diệt virus nào ổn ổn chút, chứ dùng Bit thì....

Thanks!