PDA

View Full Version : Tìm hiểu về Print Server

jiwon379
19-02-2009, 20:48
Chào các tiền bối đi trước, các ACE kỹ thuật,kinh doanh..., em mở topic này với ý định muốn tìm hiểu và học hỏi về thiết bị chia sẻ máy IN qua mạng là Print Server. Vì em thấy lúc này thị trường cần nhiều. Anh em am cùng vào thảo luận để học hỏi nha.

EM NGHE NÓI TRÊN THỊ TRƯỜNG HIỆN TẠI CÓ NHIỀU HÃNG LÀM PRINT SERVER. NHƯNG CÁI THẮC MẮC LÀ CHƯA HIỂU, EM THẤY CÁC DÒNG PRINT SERVER(SP) GHI LÀ KO HỖ TRỢ HOST-BASED PRINTING LÀ GÌ? LÀM SAU BIẾT MÁY IN ĐÓ LÀ HOST-BASED PRINTING?

ngondensang2007
19-02-2009, 21:01
Bộ phận host-based print driver được thiết kế để chuyển tải các ứng dụng ngoại vi vào hình ảnh chuẩn bị đem in. Công cụ hỗ trợ tốc độ in cho phép sử dụng những bộ phận xử lý của máy tính cá nhân thay vì sử dụng của máy in giúp cho ra những tài liệu in phức tạp đồng thời tiết kiệm được bộ nhớ cho máy in.

Cảm ơn pác thảo nào lần trước mua printer server về cắm mãi không nhận ra được hóa ra do nguyên nhân này.Hồi đó xài printert server của Link pro

Pác có thể kiểm tra bằng cách đọc tài liệu về dòng máy vậy thôi.
Ngoài ra pác tìm mua printer server của Surecom,Dlink và một loại nữa khi nào check được em post sau sẽ không kén chọn đâu.

Hp P2015 : Độ phân giải: 1200x1200 dpi, Tốc độ in: 26 trang/ phút, Ngôn ngữ máy in: Host-based printing, Hệ điều hành: Windows 98/Me/2000/XP/Server2003, Bộ nhớ: 32MB, Thời gian khởi động: < 10 giây, Thời Gian In Ra Bản In Đầu: < 8.5 giây, Khổ giấy: A4, A5, A6, B5, B6, C5, DL, Trữ lượng giấy vào (tiêu chuẩn) : 550 tờ A4 , Trữ lượng giấy ra: 150 tờ
Đó em máy in này có hỗ trợ HOST-BASED PRINTING nhưng em xài printer server của Dlink chạy phà phà chẳng việc gì cả.

jiwon379
23-02-2009, 16:58
Hay bài viết rất hay, kinh nghiệm thực tế. Giờ em cũng đã hểu được 1 tí.Dòng máy này hỗ trợ tốt các loại Print Server bình thường phải ko?
Mình nghe hãng INFOSMART có dòng PS mà dùng được cho các dòng máy in ko hỗ trợ PS như HP1010, HP1020,Canon2900....mà ko biết thế nào?