PDA

View Full Version : Ổ DVD của em ko đọc được đĩa trắng

khongaibit
19-02-2009, 17:24
Tình hình là ổ DVD của em kô đọc được đĩa DVD trắng, nhưng đĩa DVD video hay đĩa DVD dữ liệu vẫn đọc ngon lành, vậy vấn đề là đĩa của em ah` plus: đĩa lòng tím

bluesky1612
19-02-2009, 17:27
Đĩa trắng thì có gì trong đó mà đòi đọc?

khongaibit
19-02-2009, 17:38
ý của em là các chương trình ko nhận được đĩa DVD đó, mấy cái Nero, Alcohol cứ bảo là no disc

nguyenmanhuyen
19-02-2009, 19:40
bạn thử xem lại đĩa đó đi chắc đĩa lôi thôi, dùng đĩa khác xem

sticky
19-02-2009, 20:34
ổ đĩa của bạn là loại nào.
nếu là dvd combo thì không ghi được dvd,làm sao đọc dược đĩa trắng cơ chứ

khongaibit
19-02-2009, 20:55
thế xem loại ổ đĩa của mình ở đâu

The Old Man
20-02-2009, 00:28
Tình hình là ổ DVD của em kô đọc được đĩa DVD trắng, nhưng đĩa DVD video hay đĩa DVD dữ liệu vẫn đọc ngon lành, vậy vấn đề là đĩa của em ah` plus: đĩa lòng tím

DVD của bạn có khả năng Write (ghi dỉa) hay không?
Coi cái ổ DVD có chử RW trên đó không?

Nếu ổ đó không phải là DVD RW thì cùi.

ketovoidoi
20-02-2009, 02:10
thế xem loại ổ đĩa của mình ở đâu

ặc chưa xem ổ mình là ổ gì đã đổ lỗi tại ổ. xem dằng trc í nóa ghi là DVD-RW hay Combo. Nếu là Combo thì ghi DVD bằng... niềm tin.

chien12
31-10-2009, 21:15
DVD RW đó mấy bác ah! của hãng ASUS. Cứ bỏ đĩa trắng vào là như thế đó. Mình cũng đang bị.Bỏ cái đĩa đó sang ổ khác thì chạy bình thường,hiện dung lượng đầy đủ. Còn ASUS thì chạy một lúc rồi tắt ngòm luôn.Bó tay. Đưa đi bảo hành thì mấy cha bảo hành đổ lỗi cho nhà sản xuất đĩa dở. Mà đĩa thì có phải dở đâu. Tức ơi là tức!
nhiều người bị lắm. Nhưng sao chẳng thấy ai biết về vụ này cả. Có ai biết thì trả lời cho anh em biết với?

koutouyo
31-10-2009, 23:17
đem cái đầu đĩa lên đập đầu mấy chả, chứ sao nữa, kiu mấy chả bảo hành còn từ chối thì chửi té tát ngày nào cũng lên chửi thì đc, cái này bác cài lại driver thử xem ? không đươc nữa thì đem lên bảo hành, đưa cái đĩa của sony chính hãng cho tụi nó xem luôn ghi tận mặt cho nó xem không đươc nữa thì gọi nhà báo vnexpress xuống ấy :) còn nếu không thì lên mạng tìm web của người tiêu dùng có số dt khiếu nại :)

abstan
01-11-2009, 12:10
DVD RW đó mấy bác ah! của hãng ASUS. Cứ bỏ đĩa trắng vào là như thế đó. Mình cũng đang bị.Bỏ cái đĩa đó sang ổ khác thì chạy bình thường,hiện dung lượng đầy đủ. Còn ASUS thì chạy một lúc rồi tắt ngòm luôn.Bó tay. Đưa đi bảo hành thì mấy cha bảo hành đổ lỗi cho nhà sản xuất đĩa dở. Mà đĩa thì có phải dở đâu. Tức ơi là tức!
nhiều người bị lắm. Nhưng sao chẳng thấy ai biết về vụ này cả. Có ai biết thì trả lời cho anh em biết với?

hix,hôm nọ vừa mua 1 đĩa DVD-R DL về bỏ vào máy rồi đi cắm cơm không hiểu tại sao mà sau đấy không ghi đựoc nữa nó báo là không phải đĩa trắng mới cay chứ