PDA

View Full Version : Trời ơi

myheaven
19-02-2009, 15:34
Chuyện là thế lày cái pác à.Hôm qua e mới cài lại cái máy, sau khi cài xong e convert ổ D thành NTFS (lúc trước nó là FAT). Không hiểu sao sau khi convert thì nó ko nhận ổ D nữa. E làm cách nào cũng vô phương ( dùng dĩa Boot cũng vậy ).E check BAD thì quá trời lun :D. Mọi dử liệu quan trong của e đều nằm trong đó. Các pác làm ơn giúp e làm cách nào để e có thể lấy lại đc ko? Em đang rất cần,rất mong sự nhiệt tình của các pác.

quang121
19-02-2009, 16:36
Đành quên em ơi... Convert sai thì đành chịu format lại sau đó fix bad sector

General Study
19-02-2009, 16:54
Bad sector boot hả. Đừng format lại, đem qua máy tính khác rồi mở ổ cứng nài xem.

kdomino
19-02-2009, 16:56
Cụ thể là không thấy ổ hay thấy ổ mà không thấy data ?
Đĩa boot phải hỗ trợ NTFS mới thấy.
Cài PQmagic check xem.
Cuối cùng là cắm ổ sang máy khác.

myheaven
20-02-2009, 12:12
E đem ổ cứng sang máy khác rồi mà cũng ko đc các pác à. NÓ ko cho vào ổ D nữa.Em kiểm tra thì thấy ổ cừng bị bad nhiều.KO pải e convert sai mà hình như là ổ cứng bị bad nhiều quá,khi e convert lại thì nó đi lun.Cái chính là dữ liệu trong đó e ko thể nào vào để lấy ra đc.Mong các pá chỉ giúp e với nhé :((

cotoliti
20-02-2009, 16:10
cắm ổ cứng sang máy khác làm ổ phụ , rồi dzo DOS vào NC copy dữ liệu qua ổ cứng kia

myheaven
20-02-2009, 16:29
Em làm rồi bác ạ.Nhưng vào vẫn ko nhận ổ D bác ạ, nó chỉ thấy ổ C thui à. Thế mới đáng nói. Có ai giúp e mới :(