PDA

View Full Version : Hic giúp em với :((

mars_1990
19-02-2009, 13:21
Tình hình là thế này tự dưng máy nhà em ứ vào đc trang mail.google.com gì hết :((
Nên em ko thể lên mail lấy bài đc :(( sao lại thế nhở :(( nhất là dùng Firefox thì ứ vào đc cong IE thì sau 1 hồi thì nó mới vào cho :(( lần đc lần ko mới đau :-s
Giúp em với :( thank các bác nha

giang_dong_run
19-02-2009, 15:01
ông ơi máy bị vurut diệt đi hoặc cài lại HDH.

mars_1990
27-02-2009, 18:02
Em đã quét mà nó vẫn thế mà em thì ghét cài Win vì lâu :((

proboy
27-02-2009, 20:54
mấy tình huống này đúng là dùng IE vẫn hơn, bác xài gmai hay mail thường, nếu mail thường thì vào https://login.yahoo.com/config/login_verify2?&.src=ym, thử xem. có j hỏi tui.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mà bác nè, bác thử xài thêm 1 thanh công cụ yahoo trên trang trình duyệt web đi. Có sẵn chức năng check mail luôn, đỡ vào google

squall86
27-02-2009, 21:01
https://www.google.com/accounts/ServiceLogin?service=mail&passive=true&rm=false&continue=http%3A%2F%2Fmail.google.com%2Fmail%2F%3F ui%3Dhtml%26zy%3Dl&bsv=1k96igf4806cy&ltmpl=default&ltmplcache=2
click rùi vô,
bạn có thể dùng thunderbird để lấy mail gmail thông qua POP
nếu ko biết cấu hình thì pm lại

JonnyQuest
27-02-2009, 21:09
ông ơi máy bị vurut diệt đi hoặc cài lại HDH.

Bó tay, cứ cái gì không giải thích được là đổ cho virus và giải pháp là cài lại hệ điều hành:lick:

Mấy hôm nay mail server của google (gmail) bị trục trặc, tùy địa điểm mà có thể bạn không vào được gmail. Hoặc có thể do ISP, trước đây dùng FPT có lúc vào trang google nó cứ nhảy ra trang nào khác.

mars_1990
27-02-2009, 21:55
Hic em dùng cả 2 loại mail :P dùng IE thì nó hiện 1 hộp thông báo rùi mới vào đc còn Firefox ko riêng mail.google.com mà 1 số link tìm kiếm trên mạng khi click vào cũng die hết cả :(( nhất là trang của nước ngoài thế mới cáu nhưng dùng IE thì đc :( mà em xài mạng FPT nè :( dạo này nó lởm quá nên hơi bị cáu :-s

hoaibaous
27-02-2009, 22:03
bác nào giúp mình chuyển đoạn mã này sang tiếng việt được ko vậy:
Ôi !! Lần đầu tiên là m chuyện ấy .. mình sợ.. Ngay cả khi đã nằm xuống ngay cạnh anh ấy mà mình vẫn còn run. Mình toát cả mồ hôi.. Mặc dù anh ấy là m rất nhẹ nhà ng, từ từ, nhÆ°ng mình vẫn có cảm giác Ä‘au nhoi nhói của lần đầu tiên.. Rồi Ä‘á»™t nhiên anh ấy thúc thật mạnh và o da thịt mình. Ä au quá.. !! Rồi thì cÅ©ng xong, anh từ từ rút cái đó ra, cảm giác má»›i nhẹ nhà ng và ngất ngây là m sao.. Mình cảm thấy mãn nguyện. Mặc dù có má»™t chút máu bị rá»›m ra mép của nó.. Mình thấy tá»± hà o vì lần đầu Ä‘i hiến máu nhân đạo! khakha khakha !!
thanks các pro nhiều!

mars_1990
28-02-2009, 21:27
hic máy của em lag nặng quá rùi :(( giờ dùng Task Manager thì mất thanh menu trên nó rùi chỉ còn 3 nút button là End Task ,switch và new task thui :(( help me. Restart lại thì cũng thế :(( hỏng hết cả :(

sadman
28-02-2009, 22:13
Hic em dùng cả 2 loại mail :P dùng IE thì nó hiện 1 hộp thông báo rùi mới vào đc còn Firefox ko riêng mail.google.com mà 1 số link tìm kiếm trên mạng khi click vào cũng die hết cả :(( nhất là trang của nước ngoài thế mới cáu nhưng dùng IE thì đc :( mà em xài mạng FPT nè :( dạo này nó lởm quá nên hơi bị cáu :-s

Đang khuyến mãi và có chính sách chăm sóc khách hàng tốt lắm

proboy
01-03-2009, 22:24
bác sadmad nói đúng đó, cái FPT tui thấy lởm lắm

deepintheheart
02-03-2009, 10:26
Mấy hôm nay mail server của google (gmail) bị trục trặc, tùy địa điểm mà có thể bạn không vào được gmail. Hoặc có thể do ISP, trước đây dùng FPT có lúc vào trang google nó cứ nhảy ra trang nào khác.

i think so.

Đang xài fpt luôn nè lâu lâu nó vậy đó. Chịu hôi chứ biết sao h :|