PDA

View Full Version : không thể nào cài được audio driver

kienza
18-02-2009, 17:20
http://blog.com.vn/Data/Users/31732/images/0/kienza_Pic__982280.bmp
http://blog.com.vn/Data/Users/31732/images/0/kienza_Pic__364291.bmp

ai bít chỉ tui với khó qua tui không làm nổi,tui đã tìm trên google nhưng ko tìm được

các bạn giúp tui với

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

sao không ai giúp tui vậy hix

tam_giang
19-02-2009, 07:15
....sao không ai giúp tui vậy hix
1. Lần sau post hình thì làm nhỏ lại và dùng jpg thay vì bmp files.
2. Bạn không cho biết bạn dùng driver gì để cài - Cho biết thêm chi tiết đi như sound card của bạn hiệu gì .... Bây giờ thử cách này trước: Uninstall nó rồi để nó tự tìm trước.

A Chánh
19-02-2009, 09:17
Bạn còn đĩa Driver của Mainboard không vậy?
Nếu còn thì đưa vào rồi Update Driver cho nó.
Ngược lại bạn nên biết một vài thông số về Main như loại main, chip sound... mới có thể tìm kiếm cũng như cài cho nó.

giang_dong_run
19-02-2009, 11:26
Đây là bản ghost mini mà ông cài lại bằng tay đi đừng ghost. lỗi này là hệ thống update nhầm driver rùi. ông Uninstall đi rùi tìm chính xác tên diver cài coi.

canduocbiet
20-02-2009, 09:30
vừa rồi mình nhức đầu với cái driver này đó. không biết trường hợp của bạn có giống mình không đây, bạn suy ngẫm thử nhé.
mình sài card màn hình rời, trong card màn hình rời có tích hợp thêm cái driver HD audio. do đó khi sau khi cài lại win và đang cài driver audio cho máy nó cứ báo nhận được một phần cứng (đó là cái audio tích hợp của card màn hình đó) nó xung đột như vậy nên không cài được đủ driver âm thanh cho máy (mặc dù có thấy báo nhận được driver âm thanh của máy nhưng vẫn không thể nghe âm thanh được, nó cứ báo là thiếu driver âm thanh-thì ra là driver âm thanh tích hợp với card màn hình), nhưng không hiểu sao cứ cài tới cài lui cũng không được, mình bực bội lắm. mình mò hoài mới hiểu. bạn làm như vậy nè:
dẹp mẹ hai cái đĩa driver của máy và card màn hình đi, vì muốn cài nó cho xong thì phải uninstall đủ thứ, thậm chí cài lại win nữa nó mới nhận. còn không nó cứ báo không tìm thấy file pagefile.sys gì đó bực lắm (cái này nó có nhưng do lỗi xung đột khi cài driver nên nó không nhận file trong đĩa).
Bạn lên mang vào trang web của nhà sản xuất main và card màn hình tìm 2 driver âm thanh của cả hai tải về (lưu chỗ nào thì nhớ nhe), và bạn đừng ngại phải tìm driver trong trang web vì rất dễ tìm. cứ vào mục driver, tìm audio, nhập tên là oki thôi, thậm chí nó nằm lòi ra luôn khỏi phải tìm. sau đó cài đặt driver âm thanh cho máy trước, xong mới cài driver âm thanh cho card màn hình. vậy là đảm bảo okê number one. nhớ là tìm driver âm thanh thôi nhe. khỏi uninstall cái gì chi cho phức tạp, vì khi cài mới tự động nó uninstall cái cũ rồi.
mà bạn nên chịu khó tải driver mới từ trang web đi, vừa mới vừa dễ làm. cứ yên tâm làm theo mình là được. tìm mới, cài đặt mới... xong

ngondensang2007
20-02-2009, 18:44
1. Remove driver sound đã cài
2. Khởi động lại máy tính
3. Cài lại driver audio
4. Khởi động lại máy

canduocbiet
21-02-2009, 11:26
mình đã làm như bạn nhưng vẫn không được, nên đã làm như mình trình bày đó, đảm bảo là xong thôi. tải về là septup thôi khỏi remove gì cả vì tự nó sẽ uninstall cái cũ. lúc đang cài audio cho máy thì cứ cancel tất cả nếu có bảng nào hiện lên, sau đó mới cài cho audio cảd màn hình.
Sao kienza không ý kiến gì nhỉ.

okipro
17-09-2009, 16:34
tui cung dang bi day ne,mun dap may lun

NhocPhanThiet
17-09-2009, 17:39
1. Remove driver sound đã cài
2. Khởi động lại máy tính
3. Cài lại driver audio
4. Khởi động lại máy

vẩn phong cách hướng dẩn xúc tích này,khỏe chứ anh.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

tui cung dang bi day ne,mun dap may lun

chỉ vì hok có cái drive ma đập cái máy:!,

quocthao
27-09-2009, 14:52
Bạn cần phải tải về và cài đặt KB888111, trình điều khiển này chứa phiên bản mới nhất của Microsoft Universal Audio Architecture (MS UAA),

Sau khi bạn cài đặt hoặc ghost lại Win Bạn phải chạy safe mode trươc , rồi cài KB888111
Lưu ý là Bạn phải cài driver audio trước khi cài cài driver khác vì sau khi cài các driver khác trước thì 0 có tác dụng .

Sau khi cài đặt Microsoft UAA, bạn có thể cài đặt trình điều khiển âm thanh
Tải KB888111 theo URL dưới:
KB Article Number(s): 888111
Language: All (Global)
Platform: i386
Location: http://hotfixv4.microsoft.com/Windows%20Server%202003/nosp/UAA_HD_Audio_OOB_update/5013/free/216956_intl_i386_zip.exe

Password: +99Cw3#E

batdenhiep
28-10-2009, 12:45
Pass Không xài đươc bạn ơi!

hkv8x
28-10-2009, 20:54
Bạn post ảnh không nhìn được thế kia thì ai mà tìm được cho bạn. Mình cũng từng bị 1 lần như bạn. Mình dùng máy Asus K40LJ. nếu là driver đấy thì bạn load cái này, về là ok http://www.ziddu.com/download/7114202/MEDIA.rar.html

ggoo0105
12-08-2010, 15:33
tình hình ở đây sao ko bác nào gặp trường hợp giống mình hết, cái driver cũ ko cho mình uninstall mới chết, mà làm theo cách của "canduocbiet" (nghĩa là download driver từ nhà cung cấp về cài) tới chừng gần xong thì báo là quá trình cài bị lỗi, ko thể hoàn thành. đang đau đầu đây, bác nào có chiêu gì mới chỉ giúp mình cái.

voitinhoc
28-09-2010, 21:36
Theo chủ ý của mình thì Xp đã già rồi, nên cho nó về hưu...
Cac ban nen cai lai Win 7 ma su dung, Win 7 là anh em cua XP và Vista đó...
trong bo Win 7_ultimate co tich hop san nhieu loai Driver (trừ máy in Canon), gia dia Win 7 co 10.000VND, cai Win 7 vua tien loi vua khong mat cong cai di cai lai cai Driver am thanh chet tiet, them cai nua la cai Win 7 se nhanh hon XP nhieu "phut" đó...
Cac ban se cam nhan nhieu tien ich tuyet voi tu Win 7...
Chuc cac ban thanh cong!