PDA

View Full Version : máy bị dump

acaica
18-02-2009, 11:50
máy nhà em trước giờ chạy tốt, nhưng gần đây em phải cài SQL sever để học nên nặng quá,em kiếm thêm thanh ram lắp vào (ngày mồng 1/2/2009) đến hôm qua (17/2/2009) em thay pin cho main !
Sau đó em bật máy thì không bật đc. , CPU chạy nhưng màn hình không lên,không tắt đc. !
Em rút điện bật lại,lần này đc. ! nhưng chạy đc. 5p' thì nó reset máy,hiện lên màn hình xanh lè,nhiều chữ ! dưới cùng em thấy dump memory j` j` ý !
Xong bật lại,cứ đc. 1 lúc nó lại reset !
Đến sáng hôm sau ! em bật máy lên thì ban đầu nó không lên màn hình,lần 2 thì nó lên,vào đến win,nhưng chưa kịp welcome thì màn hình lại đen ngòm !
Và sau đó thì không bật lại đc. nữa !

Mong các vị sư huynh giúp đỡ,F1 giúp em với :((

nhatnhat
18-02-2009, 12:09
Gỡ thanh ram ra đi ông ơi

tuansg
18-02-2009, 12:44
Là do thanh rap không đồng nhất đó, tháo thanh ram ra đi ku ơi kakakakaka

acaica
18-02-2009, 13:16
Là do thanh rap không đồng nhất đó, tháo thanh ram ra đi ku ơi kakakakaka
hjx ! chỉ có cách thao ram, khong sửa đc. ạ :-s

konokoshino
18-02-2009, 14:19
cái đó mình không biết ... để hoạt động ram tốt hơn nếu bạn thay ram đồng bộ
có nghĩa là .. cùng buss cùng số lệu cùng mp với nhau ... như vậy thì 2 thanh chạy xong xong với nhau ...
còn ram không đồng nhất thì nó nhận đúng số liệu mp của ram nhưng chạy không đòng điều với nhau ... ^^ chỉ giải thích thoi ...

acaica
18-02-2009, 14:22
cái đó mình không biết ... để hoạt động ram tốt hơn nếu bạn thay ram đồng bộ
có nghĩa là .. cùng buss cùng số lệu cùng mp với nhau ... như vậy thì 2 thanh chạy xong xong với nhau ...
còn ram không đồng nhất thì nó nhận đúng số liệu mp của ram nhưng chạy không đòng điều với nhau ... ^^ chỉ giải thích thoi ...

2 thanh Ran mình cùng bus cùng kích thước 512 nhưng khác hãng :-s

giang_dong_run
18-02-2009, 14:28
u` chắc là bị xung thụi nhiều con nó hay bị thế mà. bạn ra quán bảo nó đổi cho thanh cùng hãng mình đảm bảo là được mà.

acaica
20-02-2009, 18:10
hjx,không còn RAM Avro đại ca ơi :(( con RAM em mới mua là Blitz ! RAM cũ là Avro ! không còn cách nào ạ :-s

conan52
20-02-2009, 21:43
vứt cái thanh RAM cũ đi mua thêm 1 thanh RAM cùng loại với thanh RAM mới mua ấy rồi lắp là ổn thôi đầu tư thì sợ gì tốn kém =))

acaica
20-02-2009, 21:54
vứt cái thanh RAM cũ đi mua thêm 1 thanh RAM cùng loại với thanh RAM mới mua ấy rồi lắp là ổn thôi đầu tư thì sợ gì tốn kém =))

hjx,gắn bó với con Avro đấy 3 năm có hơn,chưa phải bảo hành lần nào :-s
tiếc lắm chứ.