PDA

View Full Version : update dirver sound không được, các bác chỉ giúp

longlythanh_dm
17-02-2009, 22:44
mình mới cài lại win xp, nhưng cài xong thì nhưng cài dirver sound không được, không nghe được tiếng. Dùng đĩa sound lan cũng không đựoc lun. lấy đĩa theo máy nó báo lỗi. không cài đựơc. mình vào device Manager nhấp phải để update nhưng nó không hiện bảng nào hết. giờ bó tay không biết làm sao. có người nói lúc cài đĩa win bị lỗi , không biết có phải không. các bác tư vấn giúp mình nha.( máy mình không có ổ ghi)

manwhofind09
17-02-2009, 22:59
Xài driver Scanner 2009 đi , nó sẽ tìm và tải đủ toàn bộ driver thiếu cho máy bạn , update driver mới

-Download
http://download.uniblue.com/ub/main/ds/solutions/driverscanner.exe
-Seri
DS-G06F8-3F0C3-74D32-06C90-60601-000G0

longlythanh_dm
19-02-2009, 02:58
vẫn không được bác ah. không biết bị sao nữa. bác còn cách nào khác không. em cài lại win lần nữa mà không được chắc em đập máy quá. các bác giúp đỡ dùm em đi. hic hic.dù sao cũng cảm ơn bác manwhofind09 . bác có cách khác chỉ dùm em với. em dùng phần mềm bác post update xong rồi mà vẫn không đựoc.

A Chánh
19-02-2009, 09:28
vẫn không được bác ah. không biết bị sao nữa. bác còn cách nào khác không. em cài lại win lần nữa mà không được chắc em đập máy quá. các bác giúp đỡ dùm em đi. hic hic.dù sao cũng cảm ơn bác manwhofind09 . bác có cách khác chỉ dùm em với. em dùng phần mềm bác post update xong rồi mà vẫn không đựoc.

Nếu bạn vẫn còn giữ đĩa Driver Mainboard khi mua máy (bạn dùng sound card onboard) hoặc đĩa Driver Card Sound khi dùng card rời thì bạn thử Update lần nữa xem sao, nếu vẫn lỗi, bạn nên tìm mua đĩa cài Windows khác, có thể đĩa này bị lỗi.
Tôi đã cài hàng trăm máy bằng nhiều đĩa cài khác nhau, cứ đưa đĩa driver mainboard vào là cài/update driver được ngay.
Bạn nói đĩa main theo máy báo lỗi, phải chăng đĩa bị lỗi vật lý nên máy không đọc được, kiếm đĩa main khác đi bạn ạ (đến các nơi bán đĩa, đọc thông số main của mình, sẽ có đĩa driver main ngay).

giang_dong_run
19-02-2009, 11:24
ông chánh nói đúng đó cứ làm theo cách của ông ý là ok.

longlythanh_dm
20-02-2009, 11:49
để em thử coi đã. có gì em thông báo các bác. nhưng trứoc hết cũng cảm ơn các bác đã quan tâm.

longlythanh_dm
24-02-2009, 18:30
hehe. đúng là đĩa win bị lỗi. em mua đĩa win XP sp3 giao diện vista vào. cài driver nó chạy ào ào. xin lỗi đã làm phiền các bác nha