PDA

View Full Version : Lỗi khi cài Office 2k3

nguyendinhth
17-02-2009, 16:22
Kô biết là do lỗi của bản office hay do lỗi của gì mà mình cài office 2003 xong thì chưa bao giờ trong Word có font chữ Vntime và rất nhiều font liên quan đến Vntime.Mình đã thử đĩa khác nhưng khi cài xong thì nó vẫn thế. vẫn kô có font đó.
Nhưng mình thấy mọi người cài xong bản office 2003 thì vẫn có font Vntime mà họ kô cần phải down load Font từ internet về.
Mong mọi người giải đáp chút thắc mắc của mình dùm với.
Thank!

squall86
17-02-2009, 16:26
chài, cài cái vietkey ra rùi copy các font vào mục C:\windows\fonts

blackcactus
17-02-2009, 16:32
Font chữ mà bác nói là .VNTime (TCVN_3)hay là VNI_Times (VNI_Windows)?
Các font chữ này thường là khi cài Win, người ta cài thêm để hỗ trợ tiếng Việt. Nếu bác cài Office 2k3 mà chưa có thì có lẽ là do bác chưa cài thêm font khi cài Win thoai!

tranmauhanh
17-02-2009, 16:38
lên mạng download mấy cái font VNI về mà cài vô.Chứ office làm gì có sẵng font vni cho bạn.phải cài thêm bộ gõ unikey hay viekey mới gõ được tiếng Việt. tiện thể coi luôn cách sử dụng nó.

nguyendinhth
17-02-2009, 17:01
ý mình kô phải là đi download mấy cái font trên mạng về cài. mà mình thấy nhiều người họ cài xong WIn,cài xong office và VietKey thì khi mở Word ra thì nó đã có các loại font liên quan đến Vntime rồi.
chứ đi download trên mạng về thì nói làm gì.
Nếu như vậy những nhà kô có internet mà mỗi lân cài WIn họ lại hì hục chạy ra mạng đi copy download mấy cái font hay sao?
Mong giúp đỡ tiếp

windows_xp2
17-02-2009, 18:38
ý mình kô phải là đi download mấy cái font trên mạng về cài. mà mình thấy nhiều người họ cài xong WIn,cài xong office và VietKey thì khi mở Word ra thì nó đã có các loại font liên quan đến Vntime rồi.
Nếu như vậy những nhà kô có internet mà mỗi lân cài WIn họ lại hì hục chạy ra mạng đi copy download mấy cái font hay sao?
Mong giúp đỡ tiếp
Khi cài Vietkey Full thì sẽ có các font chữ ABC, VNI (TCVN_3) như .VnTime, .VnTimeH,... Nếu không thấy có thì bạn phải copy các fonts này từ Vietkey hay download trên mạng về paste vào thư mục C:\Windows\Fonts. Office không có những fonts này đâu nhé nên có đổi đĩa cài Office khác thì cũng vô nghĩa.

http://anhso.net/data/71/letuananh82/594900/microsoft_windows-xp-log98618.jpg

The Old Man
17-02-2009, 23:31
Mong giúp đỡ tiếp

Thấy là một chuyện, hiểu biết là chuyện khác.
MS Office không có font VNtime trong đó.
Khi họ cài VietKey họ cài font tiếng Việt vào luôn.

Bạn chất vấn người giúp bạn như kiểu trên thì không ai giúp bạn đâu.
Và đúng vậy. Khi cài WIn mà nhà không có internet thì chạy ra tiệm mua/download font mà cài vào nếu mình không có sẵn font mà muốn cài các cái font đó.

Đừng cài windows/font bằng niềm tin. Hảy cài đặt bằng kiến thức.

tranmauhanh
18-02-2009, 07:56
Mong giúp đỡ tiếp

Bạn biết đĩa Hiren Boot CD không? Có đủ thứ trong ấy hết.Font, bộ gõ,...Còn cài win mà c1o sẵng mấy thứ đó là đĩa boot win có sẵng một số chương trình thông dụng.Bạn ra tiệm bán CD mà mua.Nhưng thấy cài kiểu này không nhiều người thích lắm.Cái mình cần thi không có.Cái mình có thì không cần.

nguyendinhth
18-02-2009, 10:07
thank mấy bác. thực sự em kô biết nên em mới hỏi. chứ biết rồi thì nói làm gì. Bác Tom nói thế hơi nặng lời đó nha.hihi. rất cảm ơn các bác đã giải đáp thắc mắc của mình.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

nhân đây em nhờ các bác hướng dẫn em cách lấy Vietkey và office từ đĩa hiren boot với.
thanks các bác!

tranmauhanh
18-02-2009, 11:55
thank mấy bác. thực sự em kô biết nên em mới hỏi. chứ biết rồi thì nói làm gì. Bác Tom nói thế hơi nặng lời đó nha.hihi. rất cảm ơn các bác đã giải đáp thắc mắc của mình.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

nhân đây em nhờ các bác hướng dẫn em cách lấy Vietkey và office từ đĩa hiren boot với.
thanks các bác!

Trời ạ, em lạy anh hai luôn.đĩa office 2003 bán riêng ra, có sẵn key trong đó luôn.Đĩa hiren co rất nhiều thứ, bạn mua về tự tìm hiều thêm đi.Tới đây là hết.Không cài được Vietkey, Font thì khỏi sử dụng máy tính cho rồi<= căn bản quá mờ.hehe , thứ lỗi nha.nhưng bây jờ như bạn hơi hiếm đấy!