PDA

View Full Version : lỗi khi cài lại win

kienza
17-02-2009, 07:12
mình vừa mới lần đầu tiên tập cài win.hix sao ma gặp lắm lỗi thế.
mình tạo mật khẩu admin nhưng khi bật máy nó không có tác dụng mà hiện một lỗi nào đó và ấn ok mới vào được.
rùi cả việc khi khởi động đến chỗ "windows is starting up" nghe thấy tiếng "bíp" rùi đơ lun là sao.khởi động lại mấy lần vẫn vậy?
các bạn giúp mình khắc phục lỗi với!!!!!!!!

ngondensang2007
17-02-2009, 08:26
Xem lại ram

qthibt88
17-02-2009, 09:18
Hjx, bạn nói không rõ là đang cài hay đã cài rồi. Windows is starting up... mà kiu tiếng bip sau đó nó có bị màn hình xanh không, bạn nên format phân vùng ổ Win trước khi cài. Dùng thằng Partition trong đĩa Hiren Boot để phân vùng ổ win lại. Nhớ ổ cài windows phải là primary và active mới được nha bạn. Thân

kienza
17-02-2009, 09:50
ah`,minh cài xong rùi và gặp lỗi như vậy,nó đơ lun ở màn hình hiện chữ "windows is starting up"

konokoshino
17-02-2009, 10:04
oh` ... bạn ơi ... windows is starting up thường xuất hiện ở bản wellcome phải khong ...
1 . nếu hiện cái bảng windows start up thì bạn đánh dấu check vào cái bảng đó xong rồi hãy ok thì lần sau khởi động nó sẽ không xuất hiện nữa ...
2 . có phải nó không xuất hiện màn hình wellcome mà xuất hiện cái 1 bảng bắt bạn gõ enter để đăng nhập vào đúng không (bạn vào control panel -> user account ->chọn change the way log on or off đánh dấu vào ô use the wellcome screen ->ok) hoặc bạn có thể vào start +run-> gõ regedit sao đó chọn HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon
sửa khóa LogonType thành số 1 thay vì số 0

kienza
17-02-2009, 21:32
mình sẽ thử,mà bạn ơi,máy mình còn bị cả bệnh không restart hay shuwdown được, buộc phải tắt bằng power

ga10112358
18-02-2009, 16:33
Có ai giúp em với!
Máy tính của em khi khởi động đến màn hình nền window rồi tự nó cứ khởi động đi khởi động vậy không thôi?
Help me !
Thank you!

qthibt88
19-02-2009, 10:24
Có ai giúp em với!
Máy tính của em khi khởi động đến màn hình nền window rồi tự nó cứ khởi động đi khởi động vậy không thôi?
Help me !
Thank you!
Máy bạn bị virus rồi, cài Win lại thử đi nha.

connect_free_ppg
19-02-2009, 10:30
Máy tính bạn bị lỗi Win rồi đó bạn có thề cài lại Win hoặc bạn dùng đĩa Boot CD để chép 2 tập tin đã bị mất trong thư mục Windown của ổ đĩa C tren máy bạn.Ok