PDA

View Full Version : Mong các bác chỉ giáo

xuyentao
16-02-2009, 23:07
Tình hình là em thấy quảng cáo cái phần mềm thay đổi destop thấy hay hay nên em dówn về dùng thử xem thế nào, sau khi down xong chạy phần mềm đó, thì ối zời ơi mấy cái biểu tượng destop trên màn hình no biến mất ko hiểu sao nữa em khởi dộng lại máy mà vẫn bị như vậy,mọi thứ vẫn hoạt động tốt trên cai destop nó chỉ còn cái hình nền thui, em nhấp chuột phải vào cái destop hình nền đó mà nó ko hiện lên j cả, nhưng nhấp chuột trái vào thì thanh strat nó cứ hiện lên, bây h em phải làm thế nào mong các bác tận tình chỉ bảo em với

tam_giang
17-02-2009, 03:21
Uninstall phần mềm đó hoặc theo hướng dẫn ở đây (cách làm tương tự vì có thể HĐH của bạn khác):

http://www.askageek.com/2007/11/28/desktop-icons-and-taskbar-disappear/

konokoshino
17-02-2009, 09:38
củng có thể ...phần mền đó bị lõi làm trên nền destop không thấy icon nào ... đâm ra bạn khó vào được my computer và cũng không xóa phần mền mà bạn cài đặt...bạn nhìn tren bàn phím ... thấy ký tự windown nằm giữa 2 nút ctrl và alt bên trái... hãy bấn nút windown + e sẽ vào được explore của my computer
explore > control panel > Add or Programs ... bạn qua dòng thứ 2 và Remove cái phần mền mà bạn mới cài trên máy nha ...
chúc thành công