PDA

View Full Version : thôi rồi cái con máy của em-- Vẫn là nó

nguyendinhth
16-02-2009, 11:11
chưa sử lý xong cái lỗi tự động reset sau mỗi lần shutdown thì bây giờ nó đã tắt luôn rồi.
em vừa vừa mang: Ram,Card màn hình, ổ cứng. sang máy khác tét vẫn hoạt đông tốt. nhưng khi mang về cắm vào cây của mình thì trời ơi nó vẫn thế.
thế là nó đã oằn tà là vằn luôn rồi.
ở đây có bác nào làm về phần cứng kô giúp em cái.

jion666
16-02-2009, 11:22
thì bạn shutdown thì nó tắt chứ sao nữa

nguyendinhth
16-02-2009, 11:22
bây giờ bật máy nó kô hiện gì lên màn hình nưa. Kô có tiếng kêu bip bip như mọi khi, các phím num lock caplock trên bàn phím cũng ko nhận lun.
Quạt nguồn, quạt CPU vẫn chạy bình thường.
Đã thay nguồn mới. vẫn vậy

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

không phải đâu bạn, bây giờ mình bật nó kô lên gì cơ. quạt vẫn quay.

jion666
16-02-2009, 11:24
sax
thế trước đây nó vẫn hoạt động bình thường chứ

nguyendinhth
16-02-2009, 11:26
trc đó vẫn hoạt động bình thường. không vấn đề gì xảy ra cả

jion666
16-02-2009, 11:30
thế bạn có đĩa ghot hok
thữ cho đĩa vào xem
nếu dc thì ghot lại
hay cho đĩa win vào mà cài lại củng dc
chứ giờ mình củng hết cách rồi
mình chưa gặp trường hợp naog như bạn

konokoshino
16-02-2009, 11:38
trời ạ ... máy đã không lên thì làm sao ghot được
tháo ram ra .. lấy cục rơm chùi chân cho sạch ..
tháo CPU ra .. lấy bàn chải đánh răng chùi chùi quét quét kỷ 1 chut ...
quét luôn cả main nữa nha ...nhất là mấy cái khe cấm chân RAM ,CPU ,VGA CARD
sau khi vệ sinh máy xong... gắn vào xem ... có tốt hơn không ..chúc may mắn

cuongvp2910
16-02-2009, 11:38
Xem lại các jack từ nguồn vào Main , ổ xem ????

jion666
16-02-2009, 11:42
sax
may ông nói thế thì tại phần cứng ah
luc đầu nói hok shutdown dc mà
đó là do lổi phần mềm

konokoshino
16-02-2009, 11:46
vậy bây giờ máy bạn vào được bios lúc đầu không
hay bật máy lên mà không thấy gì hết ..
đó là do phần cứng ... chưa nhận được ... vì vậy mình mới keu bạn là xem lại tất cả .. sản tiện vệ sinh máy luôn

jion666
16-02-2009, 11:52
uh
nhưng nói tháo ra lắp vào máy khác vẫn hoat động dc binh thường mà
có lẽ một số bộ phận nào đó bị hết hạn sử dụng rồi

nguyendinhth
16-02-2009, 13:38
bó tay với các bác. máy của mình giờ nó tịt ngòm. den thui kô lên cái gì thì làm sao vào bios,làm sao ghost,làm sao cài win.
Bạn konkoshino nói cũng có phần chính xác, nhưng mình đã làm theo cách của bạn ngay từ đầu rồi nhưng kô dc.
Giờ khi minh bật máy lên thì nó chỉ hơi nháy màn hình chút thôi nhưng kô có 1 chữ nào hay 1 cái gì hiện lên cả.
mong các bác giúp đỡ tiếp

chanhtong1
16-02-2009, 13:45
bạn nói là mang ram, card màn hình sang máy khác cắm thử, nhưng hình chưa mang chip đi xem thử à :D. biết đâu.. không phải mình trù úm bạn đâu ấy nhá.

Bạn cũng nên xem lại cái pin Cmos xem nào, không biết pin đấy hết thì có ảnh hưởng gì không nhỉ ( cái này nói thêm để anh em thảo luận, nếu không phải đừng ai chửi nhé, tội nghiệp em).

nguyendinhth
16-02-2009, 13:46
mình cũng đang hơi nghi ngờ về con chíp. híp híp. con này nó mà chết thì cũng hơi bị chết tiền đấy. hú hú

banmai_ty
16-02-2009, 13:52
Chắc là tại Chip của main bị nóng quá lên ko lên được, hay bạn thử jum bios lại xem có lên được không. cái này cũng khó nhỉ trước mình cũng bị như vậy nhưng là máy tính thôi ko phải server lên không biết có đúng ko.

nguyendinhth
16-02-2009, 14:00
máy mình là máy bàn ở nhà bình thường mà.đâu phải máy chủ sever đâu. con chíp kô có tản nhiệt nó vẫn bình thường,kô nóng. con chíp chính thì chưa thử tét nên kô biết nó còn hay đã hy sinh nữa

jion666
16-02-2009, 14:13
ui
sao nghe mà thấy xui thế
có lẽ là ông xài nhìu quá nên nó hok chịu nỗi thôi
nếu mà xui thế thật thì bọn tui chịu

Quesera2
16-02-2009, 17:26
Thử tháo tung toàn bộ, thổi sạch main, lau khe cắm + chân ram và card màn hình, chỉ lắp HDD, cắm lại các jack và cable cẩn thận, kiểm tra nguồn rồi bật máy xem động tĩnh thế nào đi bạn. Tóm lại làm như lắp máy lần đầu. Thử để loại trừ từng bộ phận

hehehe2006
16-02-2009, 17:52
trường hợp của bạn khó quá sự thực mình chưa gặp lần nào nhưng theo mình nghĩ <chỉ mình suy nghĩ thui đó> là bí lổi main củng có thể lổi chíp như mấy bạn nói . mình thấy thằng bạn của mình bị thế này nè: đầu tiên máy kêu báo lổi ,khởi động lại luôn , ko vào đươc win sau ngom luôn kô có tín hiệu gì cả .đi kiẻm tra nó bảo main bị lổi . bạn thử xem biết đâu máy bạn củng vậy củng nên.có gì bạn cho mọi người bét thêm nhé ! chúc bạn may mắn!

cute1
16-02-2009, 17:57
sau khi kiểm tra nguồn chíp ram ok .vẫn không được.
bro tháo main ra rồi lật main lên nhìn vào mặt sau của nó.nếu thấy cái chỗ mảng mạch sau chíp có mầu khác với chỗ khác thì tức là nó đi rồi đấy.

General Study
16-02-2009, 18:07
Ram riếc gì. Hỏng thì vứt mẹ nó đi mua cái mới.

ruagiadidao
16-02-2009, 21:35
chưa sử lý xong cái lỗi tự động reset sau mỗi lần shutdown thì bây giờ nó đã tắt luôn rồi.
em vừa vừa mang: Ram,Card màn hình, ổ cứng. sang máy khác tét vẫn hoạt đông tốt. nhưng khi mang về cắm vào cây của mình thì trời ơi nó vẫn thế.

HÍc híc. Xin chia buồn cùng bạn. Máy bạn bây giờ thì bị nặng rùi. Tui nghĩ IO chết rùi. Hi vọng nó không ảnh hưởng tới chipset. Nếu bị luôn chipset thì toi cơm. Híc híc...buồn wá.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

HÍc híc. Xin chia buồn cùng bạn. Máy bạn bây giờ thì bị nặng rùi. Tui nghĩ IO chết rùi. Hi vọng nó không ảnh hưởng tới chipset. Nếu bị luôn chipset thì toi cơm. Híc híc...buồn wá.
Không biết bạn ở đâu? Nếu ở tp HCM thì gọi mình hỗ trợ cho. Số máy mình là 0976241516

vnchampion
16-02-2009, 21:39
Máy khởi động lại hả . Nếu là do phần mềm thì bạn thiếu file nedetec rồi nên máy cứ khởi động đi khởi động lại đó. kaka còn phần cứng thì bạn remove nha

cotoliti
16-02-2009, 21:53
Lỗi main 70% , máy tịt ngóp thế này thì có lẽ hỏng chân CPU , bro thử xem tụ có lồi không , nếu có thì đi thay tụ