PDA

View Full Version : Màn hình tự động thu nhỏ lại

thewind69
16-02-2009, 10:51
Các bạn ơi, vừa rồi mình vừa mở máy lên, đang tính kiếm cái bài nhạc, thì tự dưng màn hình máy tính đang ở size to, nó tự động thu nhỏ lại, gần như gấp đôi... Mình thử chỉnh menu trên máy, rùi cả properties nữa, nhưng vẫn không làm nó phóng to lên được... Máy vẫn sữ dụng bình thường, chi có màn hình ở size bé quá, khó nhìn thui...Không biết máy mình bị gì, các bạn giúp mình với.

konokoshino
16-02-2009, 11:02
bạn mua máy lâu chưa ... nhất là monito đó ...thữ chỉnh lại mấy nút trên màn hình monito xem sao ... mình đã bị trường hợp này rồi ... do đuôi đèn màn hình đến thời kỳ rồi ...

phamhongle84
16-02-2009, 11:53
bạn mua máy lâu chưa ... nhất là monito đó ...thữ chỉnh lại mấy nút trên màn hình monito xem sao ... mình đã bị trường hợp này rồi ... do đuôi đèn màn hình đến thời kỳ rồi ...

Nếu chỉ chỉnh mấy cái menu ở màn hình thì đơn giản quá.

Cái này ở phần giãn ngang bị hỏng rồi đem tôi sửa cho.
Fone 046 2933102 tôi ở gần ĐH Quốc Gia HN cái này rẻ thôi

thewind69
16-02-2009, 23:05
Mình ở Sài Gòn, mình phải chữa, những gì và giá bao nhiêu vậy? Vì mình là con gái, nên cũng không rành về máy móc cho lắm. MOng các bạn thông cảm.

Culytruong
16-02-2009, 23:12
Mang ra bất kỳ tiệm sửa TV nào củng được. Giá khoảng vài chục ngàn đồng.

konokoshino
17-02-2009, 10:59
ùm là vạy thì đem ra mấy tiện TV xem lai ... củng không đắt đâu.. 17" thì hàng trăm ...15" thì từ hàng trăm đến hàng chục ... còn LCD thì hàng trăm trở lên ... không biết giá nên đoán đại ^^

phamhongle84
17-02-2009, 11:32
ùm là vạy thì đem ra mấy tiện TV xem lai ... củng không đắt đâu.. 17" thì hàng trăm ...15" thì từ hàng trăm đến hàng chục ... còn LCD thì hàng trăm trở lên ... không biết giá nên đoán đại ^^

Đoán linh tinh .
Cả 14-17 kể cả đục cao áp không có giá >100 đâu.

@TheWin69
Con của bạn sửa dễ lắm chỉ khoảng 50k ở chỗ tôi thôi còn ở miền nam thì không rõ giá

nhatnhat
17-02-2009, 20:08
Ấn cái nút menu trên màng hình khoảng 6s>Nếu ko được thì hãy mang ra thợ nha bạn

cotoliti
18-02-2009, 08:09
Bạn gái kia nếu biết tháo cái nắp đằng sau màn hình thì thử lấy cái tuavit gõ vào chân đế main xem ( gõ nhẹ thôi :D ) gõ từng chỗ một , từ từ chắc cũng có chỗ làm nó giãn ra .
Mà lời khuyên chân thành là nếu là con gái thì đem ra ngoài người ta sửa cho , vài chục k thôi

thewind69
19-02-2009, 20:40
Chuyện con gái hay trai thì liên quan và quan trọng gì ở đây chứ ? [-(

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

cái quan trọng là mình muốn biết cách sửa của nó kìa :((. Bạn nào giúp mình với!!

cotoliti
19-02-2009, 21:16
Cách sửa thì còn phải học nhiều bạn à . Nó cũng như kiểu cái TV mà mỗi lần nó ko lên , nhập nhằng là cứ đập đập vào 2 bên hông hay là trên đầu nó vậy. Nhưng cách đập ở đây " cao cấp " hơn :D , tháo vỏ ra đập , hay đúng hơn như mình nói là gõ vào , cẩn thận vì có vài chỗ gây " pháo hoa " đấy