PDA

View Full Version : Xin chỉ giúp em cách thay ổ cứng.

huynhvanlac
15-02-2009, 17:23
Ổ cứng của em đã cũ quá rồi nên em muốn thay ổ cứng mới.
Xin chỉ giúp em các bước thay ổ cứng, có cần khai báo gì cho máy tính biết không? Hay đơn giản chỉ là tháo cái cũ ra rồi lắp cái mới vào?
Em xin cám ơn nhiều!!!

konokoshino
15-02-2009, 19:32
thì như bạn nói đó ...tháo cái cũ ra ... mua cái dung lượng cao hơn gắn vào ... nhưng nhớ ATA khác và SATA khác nha ... nhớ phân biệt như vậy là được
khi gắn vào cài lại hệ điều hành ...và đem ổ cúng cũ format lại và gắn chèn thêm vào để dung lượng tăng thêm ...

cotoliti
15-02-2009, 20:45
Xem main có cổng Sata thì mua Sata cho sướng . Tháo ổ cứng cũ ra , lắp ổ cứng mới vào ,chia ổ , cài win với đầy đủ driver , thế thôi .
Nếu ổ cũ còn xài dc thì cắm nó vào , set jump slave , để tăng thêm dung lượng cho máy như bạn ở trên nói , đỡ phí

hoangama
16-02-2009, 00:32
sata thì sướng gì, nói chung cũng giống ata thôi, chẳng qua cải tiến tăng thêm dung lượng thôi mà. Nói gì thì nói, Dùng Sata dể bảo hành hơn, khi tháo ra gắn vào khó vỡ nhựa bên cạnh mà, tui đang dùng Sata 250GB nè, hêhê.

mr.chidd
16-02-2009, 05:40
Đơn giản , tháo cái cũ ra và lắp cái mới vào . Lắp ráp PC có 1 nguyên tắc : 1 đồ chỉ có 1 chân cắm vừa , bác cứ chọc thoải mái ( đừng mạnh tay quá , nó mà gãy ra đấy thì khổ )

sticky
17-02-2009, 09:49
noi bay.sata nhanh hon ata nhieu.co diều là dùng thế nào dể nó chạy đúng tốc độ thôi.

theo mnh ban cú lắp ổ mới vao.boot bằng cd dể format cái ổ mới.sau đố ghot từ ổ cũ sang.
vứt luôn cái ổ cũ di thì tốt hơn.hhd bây giờ dung lương đều lớn nên không lo thiếu.cái ổ cũ có thể làm máy ban khởi đông chậm,vì nó khởi đông cung cham mà

konokoshino
17-02-2009, 10:16
co tien cai nao cung nhanh :D khong co tien thi cai nao cung nhu con rua

tuandat_it
17-02-2009, 19:12
Pải xem main có hỗ trợ chuẩn SATA ko, nếu hỗ trợ chuẩn SATA thì mua ổ SATA gắn vào cho nhanh. SATA có tốc độ nhanh hơn hẳn ATA mà.