PDA

View Full Version : khủng bố yahoo cứu với

konokoshino
15-02-2009, 13:53
mình không thể nào chịu nỗi nữa rồi chẵng lẻ không còn cách ngào ngăn chặn tụi hack pass yahoo hay hack mọi thứ ...
người này đã lấy nick mình và chát với mình ... đòi mình chả cho anh ta 100k mua thẻ viettel ... nhưng liệu đưa cho anh ta thi mình được yên không
mình đã thay đổi nick yahoo ... pass ... và format ỗ cứng làm lại hết hệ điệu hành xp ... kể cả đóng băng 2 ổ C và D ... dùng symantec antivirut ... đẻ chóng virut ... nhưng vẫn bị biết pass

đây là lời đói thoại giữa mình và người lấy nick mình
em_codon667: @nghia#minh@
em_codon667: pass cua e ne` Huong
BUZZ!!!
Huong: a muon gi
Huong: a o dau
Huong: tai sao pha' toi hoai zay
em_codon667: toi da noi la can card vietel 100k
em_codon667: toi con biet nhieu hon the nua
Huong: a biet gi?
em_codon667: hihihiih
em_codon667: ko tiet lo duoc
em_codon667: neu 100k
Huong: hihihii
em_codon667: anh se ko lam phien e nua
Huong: vay thi cho anh tiet lo di
em_codon667: @nghia#minh@
Huong: toi ko quan tam nua
em_codon667: anh biet duoc pass
Huong: anh muon lam gi thi lam
em_codon667: nhung anh ko doi pass
em_codon667: e tuong e xoa het la mat het danh sach ah
em_codon667: sai lam
Huong: uh
Huong: toi sai lam
em_codon667: a se lay het danh sach ra va nhan tin cho ca list cua e
Huong: va toi ko them quan tam
em_codon667: okie
Huong: a muon lam gi thi lam
em_codon667: uh
Huong: cam on anh nhieu nhe
em_codon667: bua anh xem lay duoc tien roi do
em_codon667: nick nay cung co gia tri ma`
Huong: ai cho anh tien vay?
em_codon667: vay thoi anh out e nhe
em_codon667: phimanh?
BUZZ!!!
Huong: ai cho>
em_codon667: 1 nguoi ngo anh lay?
em_codon667: thue anh 150k
em_codon667: nhung neu e dua 100k card vietel thi coi nhu ko co gi
Huong: toi hoi ai cho anh tien
em_codon667: okie
em_codon667: dau de hoi vay e
Huong: hhihihii
em_codon667: phimanh la ai ha em?
Huong: dan ong ma lai di xin tien
Huong: phimanh?
Huong: la gi vay?
em_codon667: nghe nghiep cua anh ma`
em_codon667:
Huong: hihihi
Huong: hay qua ha
em_codon667: thoi e ko cho thi thoi
em_codon667: bye e nhe
Huong: di lay pass cua nguoi khac la nghe cua nah ha
Huong: hhahahahha
Huong: em nghe thay buon cuoi qua
Huong: that su buon cuoi ve anh do
em_codon667: e cuoi di
em_codon667: ma cuoi ra nuoc mat
Huong: hihihihi
em_codon667: trong tay anh giu rat nhieu thong tin ve e
em_codon667: e tin hay ko la tuy
Huong: vay ha?
em_codon667: nhung anh nghi 100k ko qua nhieu doi voi e
Huong: noi em nghe thu xem
Huong: neu anh noi dc e se cho anh tien
Huong: ok?
em_codon667: khi dem e mo trang nhaccuatui.com dung ko?
Huong: sao nua
em_codon667: a noi vay chac e hieu
em_codon667: thoi a out nhe
Huong: troi
em_codon667: 100k anh nghi ko nhieu
Huong: chi vay thoi sao?
em_codon667: hic
em_codon667: thoi anh out nhe
Huong: ok
em_codon667: e ma keo qua kho song lam
Huong: hahahahahah
Huong: toi sap chet day
Huong: toi so anh muon chet day
em_codon667: ko so thi thoi
em_codon667:
Huong: so chu
Huong: toi so anh lam
Huong:
Huong: toi noi cho anh biet
Huong: anh muon lam gi thi lam
Huong: toi ko them quan tam nua
Huong: anh thich thi chung ta dung chung nick
em_codon667: anh_muon_chuyn_ay
em_codon667:
Huong: con ko thich thi anh cu viec doi nick
Huong: ok?
em_codon667: chac chang lam an duoc gi o em
Huong: anh muon chueyn ay ah?
em_codon667: thoi danh lay nick e di lua dao vay
em_codon667: ko
Huong: chuc anh lua doi thanh cong nhe
Huong: lua dao thanh cong anh nhe
em_codon667: step_by_step Le
Huong: chi vay thoi sao?
em_codon667: chua
Huong: con gi nua
em_codon667: thoi
em_codon667: de nguoi khac biet
em_codon667: e da noi nhung gi voi ai
em_codon667: a deu biet
Huong: ai vay anh?
em_codon667: e hieu chu
em_codon667: a ko noi duoc
em_codon667: nghe nghiep ma e
Huong: um em hieu roi
em_codon667: 100k thi anh noi
Huong: vay ngoai nick kia ra con nick nao nua
Huong: anh noi thu
em_codon667: money?
em_codon667: a dau ranh ma ngoi noi voi e
Huong: bay gio thong tin cua em thi anh dieu biet
Huong: oh` phai lam sao de khac phuc em chu
Huong: 100k doi voi em khong lon
Huong: nhung cung la may ngay em ban sua dau nanh do
em_codon667: a ko can biet
em_codon667: e lam gi anh ko can biet
em_codon667: co nguoi thue la anh lam
em_codon667: thong tin ca nhan doi 100k ma nhieu vay sao em?
Huong: ho
Huong: anh dung la 1 hacker
Huong: hi hi hi
em_codon667: a out da nhe
Huong: em chiu thua roi
em_codon667: thong tin cua e se duoc cap nhap nua
em_codon667: thong tin ma de ban cho nguoi khac thi se ko tot
Huong: nhung
em_codon667: a ngi e bo ra 100k di
em_codon667: nhu the tot hon
Huong: neu dua anh 100k nap thi anh con pha em nua khong
em_codon667: anh the
em_codon667: neu pha nua anh la con cho

cứu mình với

ngondensang2007
15-02-2009, 14:08
Lạ nhỉ sao chưa bao giờ mình biết cái kiểu hack pass thế nhẩy
Cho dù pác có làm gì đi nữa nhưng một điều quan trọng là họ hack từ bạn chát của pác rùi mới sang đến pác.Pác lập nick mới nhưng bạn chát của pác thì vẫn như vậy sao tránh được cơ chứ.
Còn chuyện hack pass yahoo thì làm gì có họ chỉ có thả virus keylog thông qua nick chát nghe còn hợp lý.

konokoshino
15-02-2009, 14:16
điều này mình thật tình là không biết ... mình chơi o nhà và không đi đâu cả ... mình củng không biết cách nào mà người đó lấy pass được ...vì máy mình đã cài hết trương trình .. từ ngăn chặn ... cho đến đóng băng ổ cứng ... kể cả antivirut và đổi pass liên tục...nhưng củng vậy

MyLifeForShare
15-02-2009, 14:19
"Hack" pass à? Hack được yahoo sao? Chỉ có chuyện bạn bị cài keylog thôi. Thế này, bạn hoãn binh với nó bảo nó đừng đổi pass rồi trả tiền cho, sau đó bạn qua máy khác, đăng nhập vào nick yahoo tại: http://edit.yahoo.com, sửa pass lại, sau đó đăng nhập với pass mới thách nó hack được pass tiếp đấy, chọc quê nó chơi :lick:

Xem lại cái máy bạn đi ha :D Nếu bạn đóng băng thì có khi virus nó dính từ file đóng băng rồi.

ngondensang2007
15-02-2009, 14:24
1. Pác nên xem lại hay vào các trang web nào dễ bị dính mã độc
2. Xem lại nick yahoo và mail yahoo có địa chỉ nào lạ không.Ngoài ra các câu hỏi bị mất ngày tháng năm sinh và pass phải xem lại đừng có mà lập nick pass có đổi nhưng ngày tháng năm sinh câu hỏi bí mật không đổi vẫn giữ nguyên khác gì lạy ông tôi ở bụi này.
3. Khi chát không cờ lích vào những link không rõ nguồn gốc.Thường virus lây qua nick chát là do pác hay cờ líc vào những link hot mà không biết đó là mã độc.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

"Hack" pass à? Hack được yahoo sao? Chỉ có chuyện bạn bị cài keylog thôi. Thế này, bạn hoãn binh với nó bảo nó đừng đổi pass rồi trả tiền cho, sau đó bạn qua máy khác, đăng nhập vào nick yahoo tại: http://edit.yahoo.com, sửa pass lại, sau đó đăng nhập với pass mới thách nó hack được pass tiếp đấy, chọc quê nó chơi :lick:

Xem lại cái máy bạn đi ha :D Nếu bạn đóng băng thì có khi virus nó dính từ file đóng băng rồi.

Pác ơi quan trọng nhất ở đây là câu hỏi bảo mật và địa chỉ lấy lại pass thôi.Chứ có cho lại pác pass mà mấy cái câu hỏi quan trọng pác không nắm được trong tay cũng vô ích thôi chẳng làm ăn được gì đâu.

konokoshino
15-02-2009, 14:33
không đâu ... thao tác rất lẹ ..mà hình như mình vào cái gì thì người đó củng biết ... kể cả đổi nick tạo nick mới hoàn toàn .. mình củng là người cài đặt máy ... những chuyện virut thì mình rất tỷ mỷ ... nhưng cái mà mình nói .... thật ra người đó sài hack gì và làm cách nào xâm nhập được mình ... những gì các pác nói mình điều đã làm ...nhưng vẫn không hề hứng gì

mrlight
15-02-2009, 15:04
không đâu ... thao tác rất lẹ ..mà hình như mình vào cái gì thì người đó củng biết ... kể cả đổi nick tạo nick mới hoàn toàn .. mình củng là người cài đặt máy ... những chuyện virut thì mình rất tỷ mỷ ... nhưng cái mà mình nói .... thật ra người đó sài hack gì và làm cách nào xâm nhập được mình ... những gì các pác nói mình điều đã làm ...nhưng vẫn không hề hứng gì

100% là keylogger hoặc là có thể máy bạn bị thành zombie của nó rồi bạn ah :) thử mượn cái laptop của ai đó sau đó dùng cái laptop đó vào change pass rùi chat với thằng đó trên lap rồi giả vờ hỏi nó xem biết pass hiện tai của mình ko là lòi ra liền :D nên nhớ nếu máy bạn bị thành zombie thành nó có thể kiểm soát toàn bộ việc bạn làm trên máy của bạn khi bạn ol kết nối vào internet

boconganh
15-02-2009, 15:13
Bạn xài antivirus nào?
Theo như bạn mô tả thì mình đoán là keylog.
Thử cài lại win,ko đụng chạm j tới các ổ D,E...
Vào yahoo change pass, thay câu hỏi bí mật...
Khong clivk,login vào cái j khác ngoài yahoo(yahoo mes down mới nha) và thách ku kia xem có lấy đc pass ko.
Pm nick của ku ấy mình nc thử xem :)

konokoshino
15-02-2009, 15:24
không biết có như mrlight nói không ... nhưng nếu lấy lastop rồi chát với người đó thì mình sẻ thử xem sao ... với lại mình thữ dùng ổ cúng khác thay vào và cài lại hết tất cả ... rồi xem coi... có còn bị dánh cấp nửa không ... nếu thay o cứng mà còn bị nữa thì mình thành thật bó tay ... và bái nó làm sư phụ

boconganh
15-02-2009, 15:25
Thay ổ cưng+change hết info của yahoo nó mà lấy đc thì yahoo gọi nó là sư phụ.
Nhớ change info

tanhung_76
15-02-2009, 17:08
ôi! bon hack bằng keylog nó cáo thể cài ngay trên modem của bạn rồi, chỉ cần bạn kích đăng nhập là keylog hoạt động, ngay lập tức nó sâm nhập vào máy và... ý tưởng dùng laptop được đấy, bạn thử xem nhé. chúc thành công!!! Hic hic

boconganh
15-02-2009, 18:57
ôi! bon hack bằng keylog nó cáo thể cài ngay trên modem của bạn rồi, chỉ cần bạn kích đăng nhập là keylog hoạt động, ngay lập tức nó sâm nhập vào máy và... ý tưởng dùng laptop được đấy, bạn thử xem nhé. chúc thành công!!! Hic hic

Cho anh em mở mắt cái.Nói có nghĩ ko đấy?

manwhofind09
15-02-2009, 19:20

Cài cái gì vào modem hả pro
Chưa nghe thấy bao giờ

konokoshino
15-02-2009, 19:28
ac' làm gì có chuyện cài keylog vào modem ... mình không nghỉ nó cao thủ vậy đâu ... với lại mình sài mạng mấy năm nay ... bây giờ mới bị trường hợp này được gần 2 tuần nay ... kinh quá ... mình nghĩ phần mền nó hack không phải là phần mền free đâu ... mà là mua bằng tiền quá ????

ngondensang2007
15-02-2009, 19:43
hack gì mà ngay cả chát cũng không dấu chào thua luôn

phần mềm mua bằng tiền thì cũng không hack giỏi đến vậy đâu nếu thế thì yahoo sập tiệm từ đời nào rồi
chỉ có thể là máy pác đã bị nhiễm virus còn pác bảo cái ông hack đó có giỏi thì hack nick em nè.Hack đi em sẵn sàng cho nó 100K luôn.

konokoshino
15-02-2009, 19:50
hi hi hi ... bác nói củng đúng
em_codon667 ... là nick của mình bị nó lấy và chát với mình
Huong ( huongvy127 ) nick mình mới tạo khi computer của mình đã làm lại ...hoàn toàn mới....và nó đả biết pass
và một số nick mình đã xóa

ngondensang2007
15-02-2009, 19:56
Vô lý nếu là nick mới máy đã format toàn bộ thì không có lý nào họ lại biết được pass
trừ khi pác lập nick chát nhưng mà mấy cái khai báo thật thà quá lại còn dễ nhớ thì mới có khả năng đánh sập pass của pác thôi.Ngoài ra nếu bí quá pác xài bàn phím ảo đi nó hack bằng niềm tin và hy vọng.

boconganh
15-02-2009, 19:57
Thế đã dùng 1 HDD mới+change pass+ìno yahoo chưa?Nó mà lấy đc nữa thì kiện thằng yahoo ấy.
Lock nick thì có.Chứ mất pass chỉ có keylog, fake login,nhìn trộm :D (ko biết còn cái j ko?)

ngondensang2007
15-02-2009, 20:15
Thế đã dùng 1 HDD mới+change pass+ìno yahoo chưa?Nó mà lấy đc nữa thì kiện thằng yahoo ấy.
Lock nick thì có.Chứ mất pass chỉ có keylog, fake login,nhìn trộm :D (ko biết còn cái j ko?)

Điều em thấy lạ ở đây đó là làm cách nào nó thả virus được vào máy cơ.Chắc chắn pác chủ thớt phải có làm một việc gì đó thì nó mới có thể thả virus vào máy được.Điều này thì chỉ có chủ thớt tự vắt óc suy nghĩ ra mới hiểu được thôi.
VD :
1. hay vào các trang web hay hay
2. trong số bạn bè chát có người chơi xấu
3. thiết bị ngoại vi cắm vào máy như usb chính là nguồn lây lan chính
4. không phải mỗi mình xài máy đó
.............

boconganh
15-02-2009, 20:28
ah, có 1 cái ko chắc lắm.
Con kido là 1 con virus(hay trojan nhỉ).Khi nó lây vào máy thì nó sẽ attack qua máy trong mạng LAN qua lỗi buffer-overflow cổng 445.Mình chưa rõ con này sẽ làm j vì máy mình cài KIS.KIS sẽ phát hiện ra có attack và chặn lại.Nó sẽ report như thế này:
1/15/2009 8:06:51 PM Intrusion.Win.NETAPI.buffer-overflow.exploit! Attacker's IP address: ***.111.166.12. Protocol/service: TCP on local port 445. Time: 2/15/2009 8:06:51 PM

konokoshino
15-02-2009, 20:44
mình chưa thử ổ cứng mới ... củng chưa mượn laptop để thữ được ... còn cái quang điểm mà mình sài
1 . máy ở nhà modem cho 1 máy
2 . 1 mình sài không ai đụng
3 . format HDD + cài lại máy + ngăn virut + đóng băng ...đang nói ổ cứng củ
4 . có ai biết tạo pass yahoo bằng thông số không
VD : æ╩◄╚Ñ┘╫$«█EÅ
mình đang cố tìm cách khắc phục nè ... và diều đương nhiên là
... cố gắng mượn cái laptop của thằng bạn và .. cái ổ cứng mới cài thữ ... nếu vẫn bị thì mình bó tay

manwhofind09
15-02-2009, 23:08
Xem máy bác có dính cái phần mềm này bao giờ chưa

" Ctwincorder, công cụ quay phim chuột và bàn phím kỳ lạ "

Khả năng ghi nhận lại mọi hoạt động bàn phím và chuột của CTWinCorder rất hay nhưng nó hoàn toàn không phải là một chương trình Keylogger.

Khi được kích hoạt, CTWinCorder sẽ âm thầm “quay phim” lại mọi hoạt động của chuột và bàn phím để sau đó bạn có thể tham khảo lại từng chi tiết mà mình đã thao tác.

Tuy nhiên, cách quay phim hoạt động bàn phím và chuột của CTWinCorder lại hoàn toàn khác xa so với các công cụ chuyên quay phim hoạt động màn hình cỡ như My Screen Recorder . “Phim” do CTWinCorder quay được thực chất là một bộ phim “sống”, tức khi được chiếu lại, nó có khả năng tác động trực tiếp đến các ứng dụng đang hiển thị, tương tự như một “người vô hình” đang sử dụng máy tính của bạn.
Cách sử dụng CTWinCorder rất đơn giản. Bạn nhấn vào nút “New Macro” để hiện ra giao diện “WinCorder Macro Name”, tức giao diện đặt tên cho “bộ phim” của bạn -> đặt tên ở ô “Macro Name” -> nhấn “OK” để hiện ra giao diện “Recorder” tức giao diện quay phim -> sau khi nhấn vào nút “Record” là toàn bộ mọi hoạt động của chuột và bàn phím sẽ được ghi nhận lại đầy đủ và chi tiết còn hơn bạn dùng camera quay phim trực tiếp màn hình.

Nhưng điều kỳ lạ của CTWinCorder chỉ xảy ra khi bạn muốn xem lại đoạn phim đã quay. Cách “chiếu phim” của CTWinCorder sẽ gây cho bạn cảm giác rằng có một “người vô hình” nào đó đang sử dụng máy tính của mình và lặp lại toàn bộ mọi thao tác mà mình đã thực hiện.

Ví dụ: bạn nhấn nút vào “Record” của CTWinCorder -> kích hoạt ứng dụng MS Word từ “Quick Launch” -> gõ vào cửa sổ Word vừa hiện ra một nội dung như ”Bạn thân mến! Xin thông báo cho bạn một tin mừng là…” -> quay trở lại giao diện “Recorder” -> nhấn vào nút “Stop” để ngừng quay phim.

Khi nhấn vào nút “Play” để xem lại đoạn phim đã quay thì CTWinCorder sẽ lặp lại toàn bộ mọi thao tác mà bạn đã thực hiện như trên đã trình bày, nhưng điều kỳ lạ là mọi thao tác trong “phim” đang chiếu lại là thao tác thật, có khả năng tạo ra một tài liệu MS Word mới có nội dung hệt như tài liệu Word mà bạn đã soạn thảo. Điều này giống hệt như có ai đó “tàng hình” và ngồi gõ lại nội dung văn bản hệt như bạn đã làm trước đó.

Bạn có thể dùng CTWinCorder để thử nghiệm với mọi ứng dụng mà bạn thích để thưởng thức mọi hiệu ứng kỳ lạ cũng như mọi thứ “dở khóc dở cười” do nó tạo nên mà chúng tôi không nêu ra để bạn tự khám phá.

Tất cả mọi thao tác của chuột và bàn phím do CTWinCorder ghi nhận sẽ được nó lưu trong folder “Macros” nằm trong thư mục cài đặt dưới dạng file WCM. Bạn có thể chép các file này sang các máy tính khác và dùng CTWinCorder để ra lệnh cho “người tàng hình” gõ lại cho bạn cả một văn bản trước sự sửng sốt của mọi người xung quanh.

Sau khi thử nghiệm chán chê CTWinCorder với đủ thứ ứng dụng, có lẽ đa số người dùng sẽ công nhận đây là một dạng công cụ vừa kỳ lạ vừa “quậy” nhất hạng mà hầu như chưa ai từng gặp.

Công ty Cypress Technologies đang phân phối miễn phí bản CTWinCorder 1.1 tại đây với dung lượng tải về khoảng 1,3 MB.

http://www.cypressnet.com/Download/ctwincorder.zip

pass : http://itacad.vn/forum

tanhung_76
06-04-2009, 23:34
các Pro chưa nghe nói Keylog thường trú trên modem à? thậm trí còn thường trú trên mỗi bức ảnh được port, nếu tải về hoặc kích hoạt bức ảnh đó thì keylog hoạt động ngay

greenbirdnest
07-04-2009, 00:22
Keylog thường trú trên modem thì không có đâu, có chăng là lỗi zeroday của modem, nhưng mình không tin là hắn có phát hiện được lỗi modem hay đến vậy - đi xin tiền 100k.

Chủ topic cài lại toàn bộ máy,autoupdate vài cái security trên Microsoft, cài antivirus khác + tường lửa. Vậy là đủ rồi, nhớ settings của firewall là phải theo từng manual rule nha ( gần tới mức cao nhất, nếu muốn chắc ăn thì settings theo kiểu phân tích từng chương trình đi sâu vào hệ thống, thậm chỉ chương trình 'cha' gọi chương trình 'con' khi ra khỏi mạng, một số firewall cho phép làm được việc này!!) --> nếu biết kỹ thuật setttings, đối với người này, thì mình tin bạn có thể THÁCH và CHO TIỀN nó lấy được thông tin quan trọng của bạn đó.

Người này không thể nào phát hiện được lỗi zeroday, nếu có lỗi được public trên net thì bạn phải đi search ten + version modem của bạn để biết đã có lỗi thật không.

Mình tin rằng bạn đủ kỹ thuật để hạn chế lại tên ngang ngược và dở hơi này.

Chúc bạn thành công!

meocon155
03-05-2009, 15:27
xin hoi co bạn nào co thể giup minh lấy lại pass nick này ko? phi_phi_pinkiss. xin hau ta may hum truoc bi 1 nguoi hack rui huhu

silkroadpro
03-05-2009, 15:36
xin hoi co bạn nào co thể giup minh lấy lại pass nick này ko? phi_phi_pinkiss. xin hau ta may hum truoc bi 1 nguoi hack rui huhu

em đầu hàng ko cần điều kiện.

tiendung88
05-05-2009, 10:41
nghe thì vô lí thật, chắc bạn ngủ bạn nói mơ pass ra chứ e chưa thấy ai làm được như vậy để đòi 100k T_T
ai muốn kiếm 200k viettel ko, ----> tiendung120188 ai hack hộ cái. song sms vào số 0984367673 lấy $$ nhá :-"

xandeyes
05-05-2009, 12:07
em có ý tưởng thế này.có thể trong phòng của bác bị gắn camera quay lén :d bởi vì qua tất cả các phân tích ở trên cũng như những biện pháp xử lí của khổ chủ thì chỉ còn nguyên nhân "cổ điển" này thôi :lick:

hrck127
05-05-2009, 12:17
dài qua không có đọc hết, hack yahoo thì thấy bao giờ, cũng nghe ai nói bị hack yahoo. có thể máy bạn bị cài keylogger và thằng chat với bạn nó hù thế thôi