PDA

View Full Version : các bro giúp em với

chaudangvn
15-02-2009, 08:11
chả là e vừa ráp một computer mới ken, xài dc 1 tuần thì window bắt đầu xuất hiện màn hình :" You may be a victim ò software counterfeiting, thí copy of window did not pass genuine Window validiation" bên góc phải dưới cùng. sau đó màn hình e nó đen thui mất tiêu hình nền mặc dù vẫn chạy bình thường, e chỉnh lại hình nên thì chỉ đc 1h sau đó vẫn như cũ.

bro nào bít cách khắc phục giúp e với

Thanks

ngondensang2007
15-02-2009, 11:10
bị vòi tiền mua win bản quyền rùi cờ đờ rắc lại cd key là ổn áp lioa thôi
bài viết thì có rùi chịu khó tìm lại
ko thì nhét đĩa win zô trong đó có 1 file cờ rắc thì phải chạy file đó rùi khởi động lại máy tính là được thôi

qthibt88
15-02-2009, 12:34
Cài win lại đi. Cách tốt nhất đấy bạn, và nhớ lên mạng đừng vào trang nào của thằng Microsoft nhấp lung tung.

bvnguyen
15-02-2009, 13:22
theo mình thì cái thông báo và màn hình bị đen chả liên quan gì đến nhau cả, cái thông báo là do bạn dùng win không có bản quyền, bạn lên google tìm remove VGA về chạy nó là OK, còn cái màn hình đen thì bạn phải kể thêm bệnh anh em mới giúp được

ngondensang2007
15-02-2009, 13:29
Cài win lại đi. Cách tốt nhất đấy bạn, và nhớ lên mạng đừng vào trang nào của thằng Microsoft nhấp lung tung.

Vô ích thôi giờ đĩa win mới cài xong mà không chạy file cờ rắc trong đĩa thì cứ khi có mạng là lại ới ới kêu xài bản quyền ngay

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

theo mình thì cái thông báo và màn hình bị đen chả liên quan gì đến nhau cả, cái thông báo là do bạn dùng win không có bản quyền, bạn lên google tìm remove VGA về chạy nó là OK, còn cái màn hình đen thì bạn phải kể thêm bệnh anh em mới giúp được

màn hình đen ở đây là biểu tượng desktop có một màu đen kìn kịt như kiểu pác vào safemode đó.Ai đã từng bị dính sẽ biết ngay thôi pác à
chỉ cần cờ rắc lại win là hết ngay cần gì remove cái VGA đi làm gì cho mất thời gian.

konokoshino
15-02-2009, 14:10
ha ha ha ha ha ... không cần như vậy đâu ...
1 . cài lại win
2 . đưa chuột phải vào biểu tượng
my computer > properties > enter .... qua >> automatic updates
đánh dấu vào ô >>> tunr off automatic updates
rồi ok reset máy lại ... đảm bảo win không đòi biên bản mới hay mua bản quyền đau

cotoliti
15-02-2009, 20:49
ha ha ha ha ha ... không cần như vậy đâu ...
1 . cài lại win
2 . đưa chuột phải vào biểu tượng
my computer > properties > enter .... qua >> automatic updates
đánh dấu vào ô >>> tunr off automatic updates
rồi ok reset máy lại ... đảm bảo win không đòi biên bản mới hay mua bản quyền đau

+1 cho cậu
tắt mấy cái automatic update đi , nếu mua win có bản quyền mà bị hiện tượng trên thì đến mà chửi cái tụi bán cái đĩa win láo này