PDA

View Full Version : Mong được mọi người giúp đỡ

lunhatan
14-02-2009, 20:27
Tình hình là mình mới cài lại win.Quá trình cài thì ko vấn đề j nhưng sau khi cài thì máy mình bị về chế độ 4bit màu(như lúc chạy safemode).Mọi người có thể giải đáp hộ mình nó bị sao và cách khắc phục ko,ah mình đã cài driver đầy đủ rồi.Cảm ơn cả nhà

kynangtinhoc
14-02-2009, 20:31
Driver VGA có vấn đề
Monitor hỏng
Hoặc Card VGA hỏng
Còn không có thể do virus
Hoac bác cài lại window đi
:D

Duy Ask
14-02-2009, 20:41
Có 4 mức 4 bit 16 bit và 32 bit bạn có thể tùy chỉnh mặc định ban đầu của nó là 4 bit !
Cài đủ Driver rồi thì chẳng có gì phải lo hết cả máy của bạn hem có sao hết bạn chịu khó vô chỉnh lại sao cho phù hợp là đc thôi

ongchutran
14-02-2009, 22:22
chào các bác . Cho em hỏi tí : em có cái màn hình crt samsung cũ , ko hiểu sao nó mắc cái lỗi thi thoảng kêu 1 tiếng tách rất to đến giật mình , rồi màn đen ngòm sau đó lại trở lại bình thường , đến bây giờ tự nhiên nó cứ như tách tách nhẹ suốt rồi tắt hẳn ko lên đc nữa , ko biết là do đâu? có người bảo là hỏng cao áp, chỉ cần mở ra lau bụi là xong , nhưng em cũng nghe nói là màn hình crt mở ra không khéo là nó phóng điện cháy rụi...
Mong các bác chỉ giáo xem cái tật đó là gì và có thể sửa theo cách trên ko?(co nên tự mở màn hình ra sửa ko và nếu hỏng cao áp thì có tự sửa đc ko? còn nếu mang ra tiệm thì lỗi đó hét khoảng bao nhiêu k ?)

traiit
14-02-2009, 22:34
tháo ra vệ sinh nấm vú đèn lại(nhớ xả điện )

qthibt88
15-02-2009, 12:31
Có thể do lỗi màn hình. Bạn thử vào Device Manage xem thử coi nó có báo dấu chấm than trước Driver màn hình không. Nếu có thì do Driver sai đó. Bạn có thể update lại.

konokoshino
15-02-2009, 14:24
không lỏi gì đâu ... do cài winxp nhưng main không tự nhận mức cấu hình ban đầu của winxp thoi ... bạn chỉ cần cài drive vga thoi là được rồi ..

cotoliti
15-02-2009, 20:29
Màn crt cũ thì tiếng tách tách là đương nhiên rồi , cái này lỗi phần cứng chứ ko phải phần mềm đâu , cho nên nếu bạn ko biết gì thì mang ra ngoài người ta sửa cho , nếu tự tháo ra vệ sinh thì nhớ xả hết nguồn điện trong tụ ra , không là nó giật cho tóe khói , tiếc vài chục ngàn mà có ngày mất mạng đó , mình bị 1 lần gòy , xém chết chứ chả đùa