PDA

View Full Version : Sự cố laptop với đầu chiếu (projector)

truongmaitrang
14-02-2009, 14:22
Trường mình dùng laptop FUEGO rất cũ của Đài Loan và đầu chiếu Panasonic nhưng tín hiệu hình ảnh chỉ hiện thị một màn hình (nghĩa là hoặc laptop hoặc đầu chiếu- nếu có cả hai thì 2 màn hình không giống nhau) nói tóm lại là khi nhìn vào màn hình laptop thì không thể điều khiển được nội dung trình chiếu trên màn chiếu. Rất bất tiện. Mình đã vào mục display - setting thử mọi trường hợp mà không được.
Vậy có bạn nào biết cách khắc phục lỗi trên thì chỉ mình với.

marketing
14-02-2009, 16:16
Sự cố không đồng bộ giữa Máy chiếu và máy tính là do ai đó đã cài Windows của máy tính không đúng driver của máy tính, ( thường họ chọn normal trong display ). Do vậy sau đó khi gặp trục trặc này, bạn chỉnh lại display - setting chỉ là chỉnh về độ phân giải, v.v.. trên nền display hiện ra trong laptop, sẽ không trị được bịnh này.

Nói thêm, giữa máy tính và 1 thiết bị ngoại vi ( máy chiếu ,máy in,...), nếu driver của thiết bị ngoại vi cài không đúng, các chức năng điều khiển từ máy tính sẽ không đồng bộ. Trường hợp của máy chiếu thì driver của card màn hình máy tính phải cài đúng. Mỗi máy laptop sẽ đi kèm driver của card màn hình, máy của bạn có hiệu lạ quá, thừ tìm trên web , dowload driver về và cài Windows lại.

truongmaitrang
18-02-2009, 15:40
Cảm ơn bạn. Để mình cài lại drive xem kết quả thế nào.