PDA

View Full Version : Màn hình IBM có 2 cái sọc ngang

thaychuadigital
14-02-2009, 09:13
Em có 1 cái màn hình IBM mới mua thì thấy có 2 cái sọc ngang như cọng chỉ.Người bán nói do màn hình nào cũng vậy nhưng em thấy có cái bị cái kô.Không biết có đúng vậy kô mấy anh?Hay cái đó bị hư

cuongcpu11
14-02-2009, 09:15
lại bị lừa gồi - hỏng chứ đâu phải cái nào cũng bị ...

ruagiadidao
16-02-2009, 22:05
Híc híc. Bạn bị bọn chủ tiệm gạt rùi. Lỗi màn hình của bạn là do panel bị bể. không sửa được đâu. không biết bọn bán màn hình cho bạn có nhận đổi lại không nhỉ

sticky
17-02-2009, 09:38
do panel hoac do cap mam hinh .thay no la xong.ma sao nhin thay bi vay ma van mua la sao

konokoshino
17-02-2009, 10:24
mới mua thì bảo hành đi ... bạn không bảo hành hay đổi lại thì thiệt thòi về bạn đó ... màn hình IBM mình đang sài nè ... có cái sọc nào đâu ...

xandeyes
17-02-2009, 13:17
Em có 1 cái màn hình IBM mới mua thì thấy có 2 cái sọc ngang như cọng chỉ.Người bán nói do màn hình nào cũng vậy nhưng em thấy có cái bị cái kô.Không biết có đúng vậy kô mấy anh?Hay cái đó bị hư

nếu tui ko nhầm thì 2 cái "cọng chỉ" đó là 2 cái "vạch cân mành".tui cũng ko rõ có chính xác gọi là vậy ko nữa,nó có thể là do nhà sản xuất cố ý tạo ra,nó hầu như ko ảnh hưởng gì đến chất lượng hình ảnh,thậm chí những loại đèn hình có 2 cái vạch này màu rất đẹp,chất lượng hình ảnh rất cao(tui hay gặp ở đèn hình hãng NEC hơn).nếu nó ko ảnh hưởng gì đến việc sử dụng của bạn thì cứ để kệ như vậy,ko sao đâu..

thunghe
18-02-2009, 10:45
bạn "chia sẽ" cho tụi mình biết cái tiệm nào bán cho bạn đi

ruagiadidao
20-02-2009, 23:15
nếu tui ko nhầm thì 2 cái "cọng chỉ" đó là 2 cái "vạch cân mành".tui cũng ko rõ có chính xác gọi là vậy ko nữa,nó có thể là do nhà sản xuất cố ý tạo ra,nó hầu như ko ảnh hưởng gì đến chất lượng hình ảnh,thậm chí những loại đèn hình có 2 cái vạch này màu rất đẹp,chất lượng hình ảnh rất cao(tui hay gặp ở đèn hình hãng NEC hơn).nếu nó ko ảnh hưởng gì đến việc sử dụng của bạn thì cứ để kệ như vậy,ko sao đâu..
LCD chứ đâu phải monitor đâu mà cần cân mành. bạn nên đem đổi lại đi, càng sớm càng tốt

xandeyes
20-02-2009, 23:20
LCD chứ đâu phải monitor đâu mà cần cân mành. bạn nên đem đổi lại đi, càng sớm càng tốt

hơ.sao bác khẳng định chủ thớt nói về LCD.em cá rằng chủ thớt đang hỏi về monitor CRT.!

ruagiadidao
21-02-2009, 15:12
hơ.sao bác khẳng định chủ thớt nói về LCD.em cá rằng chủ thớt đang hỏi về monitor CRT.!

Cá thì cá. Hỏi lại thaychuadigital coi. một chầu cafe di.các bạn trong topic làm chứng nhé

ngvuanh
21-02-2009, 15:27
Người ta chỉ mới nói la màn hình IBM ma đã biết là LCD, khâm phục.

xandeyes
21-02-2009, 15:43
Cá thì cá. Hỏi lại thaychuadigital coi. một chầu cafe di.các bạn trong topic làm chứng nhé

ok.duyệt luôn.chủ thớt chắc chạy đâu mất rồi.bây h chỉ còn chờ chủ thớt xuất hiện và đưa ra đáp án.nhưng nhỡ anh ta ko xuất hiện thì sao?????

ruagiadidao
21-02-2009, 23:20
ok.duyệt luôn.chủ thớt chắc chạy đâu mất rồi.bây h chỉ còn chờ chủ thớt xuất hiện và đưa ra đáp án.nhưng nhỡ anh ta ko xuất hiện thì sao?????

thì thôi chứ sao. mà bạn có ở tp hcm không nhỉ. nếu ở nơi khác chắc là uống cà phê gió quá

xandeyes
22-02-2009, 00:46
thì thôi chứ sao. mà bạn có ở tp hcm không nhỉ. nếu ở nơi khác chắc là uống cà phê gió quá

khà khà.nghe có vẻ như sắp chịu thua rồi hả.:boxing:

tuy nhiên cái điều tui ko mong đợi nhất đã đến..
đành phải uống cafe khí vậy :beer_smil
tiếc thật :bb:

ruagiadidao
23-02-2009, 00:30
khà khà.nghe có vẻ như sắp chịu thua rồi hả.:boxing:

tuy nhiên cái điều tui ko mong đợi nhất đã đến..
đành phải uống cafe khí vậy :beer_smil
tiếc thật :bb:

Chưa chi mà đã lên mặt vậy bạn. mọi chuyện chưa rõ ràng mà