PDA

View Full Version : cho mình hỏi về 3B: Bảo Vệ+Bảo Hành+Bảo Trì

brutal_death
11-02-2009, 17:45
mình hỏi các bạn 1 chút xíu
1.Bảo Vệ:các bạn sài máy thì hay có thủ thuật j để máy luôn sạch và ổn định để nó hoạt động được dài và lâu bền?...việc hoạt động ở môi trường nào là tốt?các bạn có hay sửa sang hoặc lau chùi máy ko?các phần mềm(lạc đề) để các bạn sài như ghost hay virus đc sử dụng thế nào?

2.Bảo Hành: một năm các bạn bảo hành mấy lần?bảo hành thường như thế nào thì đi bảo hành hay đang chạy ngon cũng đi bảo hành( 1 đổi 1 cho nó mới) hay là việc bảo hành đc tiến hành định kì như người già đi khám sức khoẻ?

3.Bảo Trì: việc tu sửa và nâng cấp máy được các bạn thực hiện như thế nào?đây là trường hợp khi hết bảo hành thì tự thân vận động ấy..?

cám ơn các bạn đã giúp đỡ và nhiệt liệt thanks

tam_giang
11-02-2009, 17:52
Bảo hành mà một năm mấy lần nghĩa là làm sao ? Nhờ bạn nào giải thích hộ nhé vì tôi nghĩ bảo hành có nghĩa khác.

phamhongle84
11-02-2009, 18:10
1 Trước khi làm về kỹ thuật thì mấy cái bảo về tôi tìm hiểu + vọc nhiều lắm
2 Không hay bảo hành lắm ,chắc tại đồ nó bền quá
3 Ngày xưa cũng hay bảo trì lắm. (lau chùi ghê lắm)

==> Sau 5 năm di làm . Tôi có kết luận
Chán bảo vệ , chán bảo hành ,chán bảo trì
Chả hiểu sao nó chả thấy hỏng gì nữa .
Kinh nghiệm dùng máy = 1+2+3

Có con máy ở nhà dùng mãi mà chả hỏng

brutal_death
11-02-2009, 20:36
cho hỏi tí tại nhà cũng gần khu bảo hành...ví dụ có 1 con còn sài tốt nhưng muốn đổi có đc đổi ko?sợ lâu ngày nó xuống cấp mh ko biết hoặc là muốn có con mới để tuổi thọ nó lâu hơn( tính ngày sản xuất) :D

du van dong
11-02-2009, 20:44
máy đang dng tốt thì không cần bảo hành làm gì .còn việc bảo trì thì nên tiến hành mỗi tháng một lần bằng cách dọn dẹp rác thải bằng phần mềm ccleaner chẳng hạn .quét virus toàn bộ máy tính.lau chùi bàn phím,chuột hay quạt gió chẳng hạn.chỉ khi những linh kiện hay phần cững máy tinh hư hỏng thì nên đem đi bảo hành.như bạn nói 1 đổi 1 thì chưa chắc vì đã mấy công ty máy tính thực hiện chính sách này mà có thực hiện củng chỉ 6 thàng là cùng.đồ mới chưa chác đã tốt hơn đồ cũ đâu bạn ạ.

brutal_death
11-02-2009, 22:24
cho mình xin phần mềm đó được ko bạn?
à mh có chụp đc cái test của phần mềm speed fan dành cho máy của mh các bạn xem xem thế nào
http://i25.photobucket.com/albums/c61/slipknot_youandme/untitled24.jpg

nhưng mà lạ lắm nhá...lúc bật nào cũng khác lúc bật nào
cái Fan 1 lúc thì là 2890 lúc thì là 2959 lúc thì là 2879 chả hiểu ra làm sao nữa.
còn nữa cái temp 1 temp 2 lúc thì là 35 36( theo thứ tự 1 2 ) lúc thì là 36 36 lúc thì là 36 37

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

http://i25.photobucket.com/albums/c61/slipknot_youandme/untitled27.jpg
thêm 1 cái test nữa các bạn xem giùm mh với xem các bộ phận hoạt động có tốt ko?