PDA

View Full Version : làm sao vào bios của main DELL ???

konokoshino
10-02-2009, 14:13
mình không biết vào bios của main dell ... giúp mình với
vì khi bật máy lên thì nó hiện những dòng này nè .......
DELL System optiplex GX270 series
Alert! previous attempts at booting this system have failed at
checkpoint [usbd].for help in resolving this problem
please note this checkpoint and contact dell techrical support
..........................................
rồi sau đó nó lại tiếp tục hiện thêm 1 dòng nữa
piskette drive 0 seek failure
rồi sau đó im luôn .... mình ấn delete để vào bios không được ... ấn them tất cả các nút thì chỉ có tiếng bíp của main kêu lên thoi ...
mình phải làm sao bây giờ ... giúp mình với
làm sao để vào bios

tanphuong85
10-02-2009, 14:37
Bật máy lên , bấm nhanh 1 lần phím F2 , bấm nhiều treo máy đó ,hehe

da_pc
10-02-2009, 14:58
dung rui do tui cung tung co main dell , va tung be tac nhu ban , va rui hoi thay nguoi ta chi cho . AN F2 nhanh nha ban vi tien trinh pó rat nhanh

konokoshino
10-02-2009, 15:05
rất cảm ơn các bác rất nhiều

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ấn F2 củng không được ... nó vẫn hiện như vậy
khi bật máy là nó hiện thông số vga card ..rồi sau đó nó mới nhảy qua
mấy dòng chữ này luôn

ấn f2 quá chời thì nó hiện ra thêm dòng chữ nữa
keyboards failed ....
chẳng lẻ không ai biết sao hu hu hu hu

tanphuong85
11-02-2009, 07:36
Ac, mình nói là bấm nhiều là treo máy mà ,chính xác là treo phím , hehe. Vừa bật máy lên là bấm F2 , một hoặc hai lần thôi.Nếu vẫn ko ăn thì khởi động lại bấm F1 , F12 , hết phím thì thôi

konokoshino
11-02-2009, 14:13
ac,nói nghe đơn giản quá ,mình hiểu ý của bạn ... nhưng mình không làm được vì khi bật máy thì mình đã nhắm vào con số f2 rồi nhưng nó không vào được ... và những dòng chữ lại hiện ra ... không biết sao nữa ... khi mình tham khao diển dàn o nước ngoài thì nhiều người nói ,khi nó hiện ra logo Dell thì ấn f2 ,nhưng mình thì không thấy cái logo dell nào cả ...
main dell khó sài quá ha !

baohacker
11-02-2009, 14:32
các bạn nói nhấn F2 là đúng rồi, nhưng theo bạn nói thì bạn nênn kiểm tra lại ổ cứng. Bạn thử tháo cáp ổ cứng ra rồi nhấn F2 chắc chắn sẽ được. Rồi bạn nên kiểm tra lại cáp của ổ cứng và nguồn của ổ cứng lại. Chúc bạn thành công./.

konokoshino
11-02-2009, 14:58
oh mình tháo luôn ổ cứng ra luôn chỉ hoạt động main thoi ...vì mình nghĩ main chưa nhận trương trình riên của nó ,hay là do CPU không đúng ...
mình sài con CPU pemtum 4 ... 1.6g con CPU này cũng cũ rồi ... ram 256mp ddr buss400 ,vga128mp ... không biết do đâu mà main dell không nhận bios cửa main

mọi người bó tay rồi sao ... không ai giúp hết

sugomo
04-03-2009, 11:44
Bác thử ấn các phím F1, F2, F8, F11, F12 đi, kiểu gì cũng được

vynhan
04-03-2009, 11:48
Không vấn đề gì, cứ làm bất cứ điều gì có thể, coi chừng hư máy đó...

boy_dacam_votinh
04-03-2009, 12:02
Không vấn đề gì, cứ làm bất cứ điều gì có thể, coi chừng hư máy đó...
F2 cũng không được?...đến trung tâm bảo hành thôi

tien138
04-03-2009, 15:44
lên google tìm mãi mới có một người dùng con Dell Optilex GX270 như của mình thế là đăng ký thành viên luôn để thảo luận nhé
Trường hợp của bạn theo kinh nghiệm của mình cùng con Dell Optilex GX270 này 2 năm rồi thì nó bị lỏng chân cắm ổ cứng đó không nhận ổ cứng kiếm cái ổ khác xem. trước mình cũng bị như thế phải mua cái ổ SATA vvề thay dc ngay
Còn đây là trường hợp của mình máy mình bật nút power rồi máy hiện lên chữ Dell to tướng màu xanh giống của cậu đó rồi ngồi đợi 30 giây sau nó với vào HDD hay CD không biết máy của cậu có bị như thế không. từ lúc mua đến giờ bị bệnh đó khó chữa quá (đồ 2hand thôi) không biết là chỉ có máy mình bị hay là đặc thù của dòng Dell vì chưa bao giờ dùng Dell cả

ruagiadidao
04-03-2009, 22:34
mình không biết vào bios của main dell ... giúp mình với
vì khi bật máy lên thì nó hiện những dòng này nè .......
rồi sau đó nó lại tiếp tục hiện thêm 1 dòng nữa
rồi sau đó im luôn .... mình ấn delete để vào bios không được ... ấn them tất cả các nút thì chỉ có tiếng bíp của main kêu lên thoi ...
mình phải làm sao bây giờ ... giúp mình với
làm sao để vào bios
Theo khinh nghiệm của tui thì nó bị ổ cứng rùi. bạn thử gắn lại xem

lên google tìm mãi mới có một người dùng con Dell Optilex GX270 như của mình thế là đăng ký thành viên luôn để thảo luận nhé
Trường hợp của bạn theo kinh nghiệm của mình cùng con Dell Optilex GX270 này 2 năm rồi thì nó bị lỏng chân cắm ổ cứng đó không nhận ổ cứng kiếm cái ổ khác xem. trước mình cũng bị như thế phải mua cái ổ SATA vvề thay dc ngay
Còn đây là trường hợp của mình máy mình bật nút power rồi máy hiện lên chữ Dell to tướng màu xanh giống của cậu đó rồi ngồi đợi 30 giây sau nó với vào HDD hay CD không biết máy của cậu có bị như thế không. từ lúc mua đến giờ bị bệnh đó khó chữa quá (đồ 2hand thôi) không biết là chỉ có máy mình bị hay là đặc thù của dòng Dell vì chưa bao giờ dùng Dell cả

mấy dòng dell hay như vậy lắm bạn à. quan trọng là sau khi boot vào win thì nó chạy nhan không

tien138
05-03-2009, 08:58
Theo khinh nghiệm của tui thì nó bị ổ cứng rùi. bạn thử gắn lại xem

mấy dòng dell hay như vậy lắm bạn à. quan trọng là sau khi boot vào win thì nó chạy nhan không

Chắc chắn là tại HDD rùi còn jì
Con của mình cũng là GX270 chỉ mỗi tội Load LOGO Dell lúc khởi động chậm thui 30s còn khi đã load xong thì vô đối đọ sức ngang bằng con P4 3G Dual core của thằng bạn. Khoái nhất chế độ Smart Fan của nó khi làm vc vào đêm khuya

duongthiet78
07-09-2009, 17:41
ban cu nhan f2 roi chinh boot tu CD xem

laitang
07-09-2009, 19:07
Theo tôi máy của bạn có khả năng bị một trong các lỗi sau:
- Hết pin CMOS.
- Ổ cứng hỏng hoặc cáp ổ cứng lỏng

KELAMTINH
12-09-2009, 10:44
Dong main dell rat de bi loi
moi thiet bi dieu phai tyuong thich
chi can sai 1 thiet bi la no khong hieu
ban can kiem tra lai toan bo. Day cap o hdd ram tham chi ca o dvdv
chuc

xuan duy
12-09-2009, 10:50
cái máy của mình nhấn F10 là vèo được liền à. nếu k vào đựoc bạn cứ thử mở máy lên bấm từ F1 cho tới F12 luôn cho chắc