PDA

View Full Version : Hỏi về tạo mạng wifi

dunghm06
06-02-2009, 23:35
Số là em đang dùng chung internet với hàng xóm qua mạng LAN, mà giờ thì phòng của em có 2 laptop, em muốn tạo một mạng wifi để dùng mà em không biết mua thiết bị nào, bác nào biết chỉ cho em với.

ps: em không biết post ở đây có đúng không nữa, nếu sai Mod xóa hoặc di chuyển dùm em :D

trieudoahong
06-02-2009, 23:53
bạn mua 1 cái sw là rẻ nhất. nếu muốn xài wireless thì mua 1 con router, lấy cọng dây từ nhà hàng xóm qua cắm vào cổng WAN là có wireless. setup thêm nếu muốn.

ngondensang2007
07-02-2009, 09:00
bạn mua 1 cái sw là rẻ nhất. nếu muốn xài wireless thì mua 1 con router, lấy cọng dây từ nhà hàng xóm qua cắm vào cổng WAN là có wireless. setup thêm nếu muốn.
Cắm vào cổng Lan là chắc nhất
Còn nếu muốn cắm vào cổng WAN lại phải setup cho nó nhiều khi hơi vất nếu như không biết cách làm đó

trieudoahong
07-02-2009, 11:42
Cắm vào cổng Lan là chắc nhất
Còn nếu muốn cắm vào cổng WAN lại phải setup cho nó nhiều khi hơi vất nếu như không biết cách làm đó

cắm vào cổng LAN thì con wireless router khác nào cái access point đâu. sẽ kg sử dụng được rất nhiềt tính năng của con router.

toanymail
07-02-2009, 11:55
nếu nhà hàng xóm có mạng mà không cách xa phòng bạn quá 30m thì bạn mua thêm 1 thiết bị Access point khoảng 5-6 trăm ngìn đặt tại nhà hàng xóm.
Như thế 2 laptop ở phòng bạn có thể truy cập mạng không dây.
chúc bạn thành công

kaizvn
07-02-2009, 12:09
http://ddth.vn/showthread.php?t=248561

hỏi nhiều nơi thế :D.

nolove_odiko
25-02-2009, 23:23
chỉ cần 1 máy trong phòng bạn xài win vista là có thể tự tạo ra đc 1 mạng wifi rồi vi du máy của bạn xài vista thì bạn nên cắm cổng mạng từ nhà hàng xóm về rùi bạn vào phần wireless cài đặt để tạo mạng wifi cho máy của bạn kia hai người cùng phải bật wifi nhé! có ji` thì cứ lên search trên mạng