PDA

View Full Version : Cần cao thủ ?

dinhhung_dtvt88
06-02-2009, 15:58
Từ hôm cài lại win thì khi dùng patition magic để chia ổ đia thì không thể , khi chạy xong chương trình thì nó chỉ hiên 1 phân vùng màu vàng cùng với dòng chữ : partition table error #105 found
Mình đã tìm trên googe nhưng mà câu trả lời chỉ là : fdisk, dùng chương trình khác để format lại .<thật là khó vì mình không muốn cài lại win chút nào>.
Máy thì vẫn vào win bình thường, kiểm tra bad sector thì không có tí nào...

f+org
06-02-2009, 16:30
chỉ còn cách đó thui,hoặc bạn dùng "active kill disk" trong đĩa Hiren boot. Dữ liệu sẽ mất hết vì nó kill hết toàn bộ data có trong đĩa,xong bạn định dạng lại = Partition Magic là dc. Mình cũng từng bị như thế.

dinhhung_dtvt88
06-02-2009, 16:47
chỉ còn cách đó thui,hoặc bạn dùng "active kill disk" trong đĩa Hiren boot. Dữ liệu sẽ mất hết vì nó kill hết toàn bộ data có trong đĩa,xong bạn định dạng lại = Partition Magic là dc. Mình cũng từng bị như thế.

trời đất, lại thêm cái chú "active kill disk" nữa. Nghe cái tên mà sợ rồi.

mahungthinh
06-02-2009, 18:17
1. thử đĩa boot khác
nếu không được dùng acronis trong đĩa boot thử xem.
nếu vẫn không được thử các chương trình khác trong đĩa boot khác xem.
theo kinh nghiệm của tui nếu patition magic thì acronis sẽ được!
chúc vui!

dinhhung_dtvt88
06-02-2009, 18:48
Thank, đã thử xong, tình hình này chắc là sẽ phải chuyển từ pqmagic thành acronis luôn.
Bây giờ xem trong win cũng như trong acronis thì máy có đến 4 phân vùng.Phân vùng thứ nhất chỉ 200mb, là phân vùng khởi động, phân vùng tiếp theo là win.
Giờ mình muốn gép 2 vùng này làm 1 thì có cách nào không?
<nếu delete phân vùng 200mb để rasize phân vùng chứa win thì sẽ phải cài lại win luôn, vì phân vùng đó là active>

duytan_02
07-02-2009, 02:52
cài bản win7 là vậy,nó tự phân vùng và chiếm 200mb làm phân vùng khởi động,không ráp đc lại với nhau đâu.

dinhhung_dtvt88
07-02-2009, 06:28
cài bản win7 là vậy,nó tự phân vùng và chiếm 200mb làm phân vùng khởi động,không ráp đc lại với nhau đâu.

ơ, thật hay giả đấy, mọi người cũng thế à.