PDA

View Full Version : Cứu Với ...Hack

konokoshino
06-02-2009, 13:12
Nick yahoo mình có ai đột nhập rồi ... hết mượn tiền người này rồi chửi người khác ... là sao vậy ... khi mình vào ních của mình thì có một cái nick cảnh báo mình ...nếu không nạp tài khoản 500k cho nó thì nó lấy nick minh nó phá ... nó chủi và mượn tiền ... thời gian qua mình chỉ chat ở nhà chứ không đi đâu hết ....thì làm sao biết pass mình được ,mình nghi~ nick minh bi hack hoac bi virut gì đó ròi .... có phần mền nào xóa hack không giúp mình với

box_84
06-02-2009, 13:27
Đây là một trong những "trò" lừa gạt đó mà! Lo chi, an tâm thì Pác nên đổi password là xong chứ có gì mà lo! Ôi, thế gian lắm trò ma mãnh! :unsure::unsure:

ngondensang2007
06-02-2009, 13:29
pác cứ thách nó hack pass yahoo đi xem nó làm được gì

konokoshino
06-02-2009, 13:42
thật không vậy ,mình đã đỏi pass rồi ... nhưng mình vẫn sợ ... nick của mình bị hack lần nữa ... các bác có cách nào chóng lại hack yahoo khong
nguy hiểm quá

dinhanhency
06-02-2009, 13:49
thật không vậy ,mình đã đỏi pass rồi ... nhưng mình vẫn sợ ... nick của mình bị hack lần nữa ... các bác có cách nào chóng lại hack yahoo khong
nguy hiểm quá

Cài chương trình diệt virus tốt, update thường xuyên vào máy. Đổi pass nên chọn password phức tạp.

Neitcouq
06-02-2009, 13:53
Để chắc ăn, bạn đổi pass, đổi cả câu hỏi security, đổi luôn cả địa chỉ mail dự phòng (trong mail setting ấy).

backpro
06-02-2009, 13:53
Mình nghĩ pác nên tạo một cái account mới đi!
Thông báo tới tất cả thành viên trong List của pác là đổi acc rùi xóa nick của pác trong list của họ, và ngược lại.
Pác sao chép toàn bộ nick của họ rùi sang wa Acc mới này, rùi wang cái acc cũa đi!
Nhớ xóa trong Email lun nha!

konokoshino
06-02-2009, 13:59
oh` đó là cách tốt nhất mà mình dự định chọn ... chứ dùng phần mền thì không biết dùng phần mền nào là tốt ... nhưng mình mong cac pác chỉ mình làm sao kick cái nick của người đã de dọa mình ... clock out ra khỏi yahoo cho nó khỏi vô chát luôn được không

banmai_ty
06-02-2009, 14:48
cái đó rễ mà bạn đăng nhập vào yahoo messenger rồi vào phần setting hình như là nhấn Ctr + Shift +P thì phải rồi vào phần ignore gì đó chọn add rồi gõ ID của người đó vào chọn ok thế là xong mà người kia có chỉ có khóc thôi chẳng làm gì được bạn đâu,hoặc là phải dùng nick khác thì bạn lại làm tiếp tục như vậy.

konokoshino
07-02-2009, 09:50
mình tạo cái ID mới ròi ,nhưng vẫn bị sâm nhập ... người đó chủi bới những người bạn của mình lung tung ... còn mượn tiền người này người khác nửa ....
mình đẻ ý ... hình như yahoo mình có vấn đề ... khi kéo chuột vào (
remember my id & password ) thì tự nhiên nó mất tiêu ... không những vậy ... xóa yahoo rồi loand cái mới cung vậy ... chắc là bị virut hay hack rồi phải không ... nhưng làm sao được ... mình chơi ở nhà mà không ra ngoài tiệm đâu bao giờ ... xin hảy giúp mình với

ngondensang2007
07-02-2009, 10:10
máy nhà bị nó thả virus vào rồi xài KIS quét thử xem thế nào.Virus keylog bàn phím ý mà pác mà xài bàn phím ảo thì có mà dò bằng niềm tin và hy vọng.
Đừng tưởng chỉ chát chít ở nhà là tránh được virus nhé.Chỉ cần kick vào một link lạ hoắc nào đó là dính chưởng virus như chơi à.
Các cuối cùng khi không tài nào xử lý được virus : Cài lại win cho dù nó hơi chuối nhưng đó là các hữu hiệu nhất đó

quang121
07-02-2009, 16:14
MAGIC PS : trojan cắp nick yahoo số một thế giới :D