PDA

View Full Version : Làm thế nào để xem phim HD trực tiếp từ ổ cứng di động hả các bác?

mobile7
06-02-2009, 12:48
Em có cái HDD, xem trên PC vẫn ngon lành nhưng hiện muốn xem trực tiếp từ cái LCD (LG) ở nhà mà chưa biết cách. Cắm trực tiếp vào thì máy kêu là Not supported device. Em thấy có nói một thiết bị nối dùng để xem HDD trực tiếp là MIVX nhưng đắt quá :)

Liệu còn cách nào khác để xem trực tiếp ko nhỉ?

kaizvn
06-02-2009, 12:54
bác lấy dây cắm TV vào cổng card VGA của CPU, sau đó dùng TV LCD làm màn hình desktop lol. ( card VGA bây giờ đều có cổng nối với TV output )

mobile7
06-02-2009, 13:20
Vâng em đã làm thế rùi nhưng mà chỉ được hình, âm thanh vẫn là âm thanh từ CPU :(

u072002
06-02-2009, 14:50
Theo em nghĩ thì như thế này:
Bác nên cắm cổng VGA ra LCD, được video
Sau đó kiếm cái loa nào được được dùng ampli ( cắm qua cổng 3 ly của CPU). Được rồi đó.

Tái bút: em còn có vài lời thế này: nếu bác có dư dả, và thực sự muốn có một dàn HD tốt, nên đầu tư một con HD Player(TMX là một ví dụ). Vì khi phát phim HD down từ trên mạng về, sẽ cần phát thêm file phụ đề khi play phim. Và phim trên mạng rất có nhiều dạng ( MKV là một ví dụ), chỉ có máy vi tính và đầu HD Player mới có thể làm được hai việc trên. Cộng với việc HD Player gọn và đẹp, dễ sử dụng ( cái này khá quan trọng đối với người ko rành vi tính). Nên hiện giờ đẩu tư cho một con HD Player cho gia đình là tốt nhất.

Tái bút: các bác thông cảm cho em nói nhiều quá, vì vấn đề này em cũng đã và đang trăn trở đây, nhưng vì điều kiện kinh tế chưa cho phép, nên chưa tậu được con HD Player.

kaizvn
06-02-2009, 20:03
Theo em nghĩ thì như thế này:
Bác nên cắm cổng VGA ra LCD, được video
Sau đó kiếm cái loa nào được được dùng ampli ( cắm qua cổng 3 ly của CPU). Được rồi đó.

Tái bút: em còn có vài lời thế này: nếu bác có dư dả, và thực sự muốn có một dàn HD tốt, nên đầu tư một con HD Player(TMX là một ví dụ). Vì khi phát phim HD down từ trên mạng về, sẽ cần phát thêm file phụ đề khi play phim. Và phim trên mạng rất có nhiều dạng ( MKV là một ví dụ), chỉ có máy vi tính và đầu HD Player mới có thể làm được hai việc trên. Cộng với việc HD Player gọn và đẹp, dễ sử dụng ( cái này khá quan trọng đối với người ko rành vi tính). Nên hiện giờ đẩu tư cho một con HD Player cho gia đình là tốt nhất.

Tái bút: các bác thông cảm cho em nói nhiều quá, vì vấn đề này em cũng đã và đang trăn trở đây, nhưng vì điều kiện kinh tế chưa cho phép, nên chưa tậu được con HD Player.

đúng rồi bác, thanks bác u072002... em quên vụ sound :D... TV LCD chứ ko phải màn hình LCD.