PDA

View Full Version : Oracle trong Windows XP Home Edition

andy_sg
20-09-2003, 23:19
Xin hoi lam cach nao install Oracle 8i tren XP Home Edition?

Ba.n na`o co' kinh nghiem ve cai Oracle 8i tren XP Home Edition thi chi mi`nh nhe. 2 thang nua mi`nh co' exam roi, bay go phai lam project.

Mi`nh thu*? doi ten file symcjit.dll tha`ng symcjit_ball.dll(hay syscjit_disc.dll ..) trong Oracle8i (nhu* tren google search chi dan,) nhu*ng Oracle installer no ba'o loi la : ko co component cua win NT.

Ba^y gio chi co`n ca'ch la xo'a XP Home ,ca`i XP Pro(vi nghe noi Oracle chi ho tro Win 98, NT, XP PRO, ko ho tro XP Home Edition?) , nhu*ng cai nay ma^'t co^ng va to^'n $$ qua'.

Mi`nh co' d/l cai Oracle 9i ve cai tren XP Home, it's OK, nhu*ng comp chay ko no^?i, no ye^u cau minimum 256 MB Ram, nhung may minh chi co' 128 MB thoi.

Ca'c ban hay cac anh na`o co' kinh nghiem chi? mi`nh voi.
Thank.

HNS
27-09-2003, 21:12
Mình nghĩ tốt nhất là bạn nên cài lại thành WinXP Pro hoac Win 2000 Advance Server. Các HDH này đều không có vấn đề gì cho bạn khi cài Oracle.

Còn như bạn nói, bạn đã cài đước 9i trên Win XP Home nhưng chạy không nổi mình cũng không rõ. Do máy của minh cũng chỉ 128MB, nhưng 9i chạy tốt trên HDH WinXP, tuy có chậm 1 chút thôi.

Còn nếu bạn vẫn giữ ý định cài 8i trên XP home, mình có thể cố để giúp đỡ bạn nếu bạn nói ró hơn về vấn đề bạn gặp phải.