PDA

View Full Version : Nghĩa Vụ Quân Sự - Ai biết luật xin giúp em!

kaizvn
04-12-2008, 11:46
Thật bực mình mấy ông ở phường, em ở tphcm. Năm ngoái em theo học tại ĐHCN, sau đó thì bỏ và thi lại trường khác. Năm ngoái đã nộp giấy xác nhận cho nó, sau đó năm nay chuyển trường nên nó gọi quân sự và em đã nộp giấy ở trường ĐH sau cho nó luôn. Nó vẫn kêu em đi khám! Em đi khám xong ra hỏi nó bảo là "do luật quy định là chỉ có 1 trường quản, em học 2 trường nên không nhận quản được (!?!!?) ". Em mới nói ủa thế mấy thằng thi ĐH năm đầu đậu CĐ hay TC, sau đó nó thi lại đậu ĐH nộp đơn mấy anh ko chịu luôn hả? Anh ấy cũng vẫn lắc đầu và nói "không được, không được, luật quy định o.O(??!?!)".

Cho em hỏi có cái luật quy định nộp trường nào thì học chết trường đó không? Năm sau thi lại có đậu gì đi nữa vẫn phải... vác balô như thường sao???

Hay đây lại là 1 cách vòi tiền??

Không phải chỉ có trường hợp của em, ngồi nói chuyện cũng có vài thằng như em, chẳng biết phải làm sao đây!

Osama Binladen
04-12-2008, 12:23
Ông đang đi học mà có giấy gọi đi nghĩa vụ quân sự vẫn phải đi như thường, đó là nghĩa vụ của công dân đối với quốc gia khi đất nước nguy cấp:yes:

Obama Binladen
04-12-2008, 12:35
Ông đang đi học mà có giấy gọi đi nghĩa vụ quân sự vẫn phải đi như thường, đó là nghĩa vụ của công dân đối với quốc gia khi đất nước nguy cấp:yes:
Đúng, mỗi khi Bin mà thò tay vào thì chỗ nào cũng nguy cấp, kể cả Bin đểu!

kaizvn
04-12-2008, 14:01

Đúng, mỗi khi Bin mà thò tay vào thì chỗ nào cũng nguy cấp, kể cả Bin đểu!

hix các bác không hiểu vấn đề. Em chỉ muốn biết là bọn trên phường nói thế là đúng hay sai. Em nộp giấy tờ đầy đủ rõ ràng rồi có gì mà phải mời với gọi? Em muốn biết mình sai luật hay là được đưa vào vùng chờ xét " nguyện vọng 2 " nếu "biết điều " của mấy anh trên đấy!

thaolengoc
04-12-2008, 16:04
Dúi cho nó ít tiền :D, nó đã nói rõ ý lắm rồi mà còn giả bộ ko hiểu :D

ngondensang2007
04-12-2008, 16:11
Pác chủ thớt cứ phải cho đi nghĩa vụ quân sự thì mới sáng mắt sáng lòng ra được.
Kể cả pác có đi học rồi đi chăng nữa mà họ thích gọi thì pác vẫn phải đi.Nhất là khi có giấy báo về đến nhà rồi thì chịu chết lúc đó vô phương cứu chữa.

kyra2008
04-12-2008, 16:55
Pác chủ thớt cứ phải cho đi nghĩa vụ quân sự thì mới sáng mắt sáng lòng ra được.
Kể cả pác có đi học rồi đi chăng nữa mà họ thích gọi thì pác vẫn phải đi.Nhất là khi có giấy báo về đến nhà rồi thì chịu chết lúc đó vô phương cứu chữa.

bậy! :lick:
nếu còn đi học thì không phải đi, chỉ cần nộp giấy chứng nhận của trường là còn đi học là ok :punk: (cả nhà tui từng lên phường quậy chửi um sùm mấy tụi phường về việc này rồi, chửi lên đầu cha tụi nó luôn)
vì pác không biết luật thì tụi nó làm khó đó
tui hồi đó lên nộp tụi nó bảo phải viết đơn này nọ, tui về nói lại cả nhà dòng họ kéo lên chửi một trận hạch sách lại tụi nó luật nào điều nào quy định nào tụi nó câm họng luôn

nhưng chủ topic sai ở chỗ

Năm ngoái em theo học tại ĐHCN, sau đó thì bỏ và thi lại trường khác. Năm ngoái đã nộp giấy xác nhận cho nó, sau đó năm nay chuyển trường nên nó gọi quân sự và em đã nộp giấy ở trường ĐH sau cho nó luôn

pác đã chuyển trường là không được rồi, chỉ quy định hoãn 1 trường thôi
cái này là để tránh trường hợp trốn nghĩa vụ quân sự ví dụ như pác học ở 1 trường 5 năm sau đó gần hết 5 năm pác lại thi tiếp 1 trường khác để trốn tiếp như vậy không được
nên tụi nó chỉ chấp nhận cho hoãn 1 trường mà thôi, học hết 1 trường (hay bị đuổi, bỏ học nửa chừng) rồi thi trường khác học tiếp thì không được hoãn
pác đã học 1 trường rồi thì cố học cho hết tuổi nghĩa vụ đi qua 25t là ok rồi , ông cố nội tụi nó cũng không bắt pác đi được

như tui nè giờ miễn nhiễm với cái gọi là nghĩa vụ quân sự rồi:D

pác đã phạm sai lầm giờ pác phải trả giá, bảo lưu kết quả học tập và chịu khó đi 18 tháng quân ngũ đi, đi xong về hy vọng còn nhớ bài vở để mà học tiếp (coi như thua kém bạn bè 18 tháng)
còn không quay về trường cũ van xin lạy năn nỉ vào học lại đi, còn không hy vọng pác có bảo lưu kết quả để xin vào học lại :)

heomongto
04-12-2008, 17:02
Sao lúc trước iem học BK sau thi lại TN tụi nó vẫn đâu có hỏi như trường hợp này nhị. Khám thì vẫn đi khám thôi Muahahaha

br0™
04-12-2008, 18:47
Sao lúc trước iem học BK sau thi lại TN tụi nó vẫn đâu có hỏi như trường hợp này nhị. Khám thì vẫn đi khám thôi Muahahaha
Chắc bác ko đủ tiêu chuẩn nên chúng nó ko làm khó đc thôi.He

Starcraft
04-12-2008, 20:44
nhét ... vào cho nó, xong ngay thôi :D

anhtuyenbk
04-12-2008, 20:55
Luật mấy bác ở phường nói hoàn toàn đúng luật, ko có sai gì cả, bạn có đi kiện ở đâu cũng thế thôi. Đó là luật. Khi phường kêu tôi đi để nói về luật nghĩa vụ, tôi đã đi dự và đã hỏi câu này? và đáp án là đưới đây.
Bạn chỉ được hoãn nghĩa vụ khi học một trường, 1 ngành duy nhất trong trưởng đó mà thôi. Đổi trường hay ngành sẽ ko được hoãn tiếp.
Sau khi học xong đại học,cao đẳng......., để được hoãn tiếp chỉ có cách là bạn phải được trường giữ lại cho học cao học mới dược (tự thi cao học cũng ko được dâu nhé).
Bạn nghĩ ví dụ xem sao nhé:
Tuổi hết nghĩa vụ là 25 tuổi, từ lúc bạn vô đại học là 18 đến 25 là 7 năm.
Vậy chẳng lẽ học sinh cứ 2 năm đổi 1 trường, thì qua tuổi 25 rồi còn gì, ai cũng như thế thì ai đi nghĩa vụ.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

pác đã học 1 trường rồi thì cố học cho hết tuổi nghĩa vụ đi qua 25t là ok rồi , ông cố nội tụi nó cũng không bắt pác đi được
Cái này là sai lầm to đấy.
Trong luạt nghĩa vụ nó có quy định về việc nợ môn học (cho nợ tối đa là bao nhiêu năm).
(18-25 là 7 năm) mà tên sinh viên nào cũng chơi nợ đến 3-4 năm thì nó tuyển ai được nữa.

MyLifeForShare
04-12-2008, 21:35
Thật bực mình mấy ông ở phường, em ở tphcm. Năm ngoái em theo học tại ĐHCN, sau đó thì bỏ và thi lại trường khác. Năm ngoái đã nộp giấy xác nhận cho nó, sau đó năm nay chuyển trường nên nó gọi quân sự và em đã nộp giấy ở trường ĐH sau cho nó luôn. Nó vẫn kêu em đi khám! Em đi khám xong ra hỏi nó bảo là "do luật quy định là chỉ có 1 trường quản, em học 2 trường nên không nhận quản được (!?!!?) ". Em mới nói ủa thế mấy thằng thi ĐH năm đầu đậu CĐ hay TC, sau đó nó thi lại đậu ĐH nộp đơn mấy anh ko chịu luôn hả? Anh ấy cũng vẫn lắc đầu và nói "không được, không được, luật quy định o.O(??!?!)".

Cho em hỏi có cái luật quy định nộp trường nào thì học chết trường đó không? Năm sau thi lại có đậu gì đi nữa vẫn phải... vác balô như thường sao???

Không phải chỉ có trường hợp của em, ngồi nói chuyện cũng có vài thằng như em, chẳng biết phải làm sao đây!
Luật quy định chính xác như thế! :emlaugh:
Hôm bữa đọc báo gặp tình trạng tương tự, và tốt nhất là phải :present::present::present: hoặc đi nghĩa vụ thôi :fear:
Nếu :present::present::present: không được cho mấy bác ở phường thì kiếm bác bác sĩ nào quen rồi :present::present::present:, viết cho cái phiếu SIDA, AIDS, ung thư não, yếu tim, lao phổi, máu trắng, vàng da, xương thủy tinh... bác sẽ được miễn 100% lol
Đùa chút, nhưng bác phải kiếm cho ra 1 cái bệnh, chẳng hạn thị lực kém, hẹp van tim... mới mong :D

Obama Binladen
04-12-2008, 21:43
Hôm bữa đọc báo gặp tình trạng tương tự, và tốt nhất là phải :present::present::present: hoặc đi nghĩa vụ thôi :fear:
Nếu :present::present::present: không được cho mấy bác ở phường thì kiếm bác bác sĩ nào quen rồi :present::present::present:, viết cho cái phiếu SIDA, AIDS, ung thư não, yếu tim, lao phổi, máu trắng, vàng da, xương thủy tinh... bác sẽ được miễn 100% lol
Đùa chút, nhưng bác phải kiếm cho ra 1 cái bệnh, chẳng hạn thị lực kém, hẹp van tim... mới mong :D
Chặt ngón tay trỏ chắc kú nhất! :D

superthin
04-12-2008, 21:43
Có gì mà phải lo. Cứ đi khám và vác ba lô lên đường ngay khi vừa ăn tết xong, rất là vui vậy.

Như mình nè, năm nào nó cũng gọi, cũng khám mãi cho đến tròn 28 tuổi nó mới không gọi nữa. Mà cũng kỳ là, đã gọi, khám nghiêm chỉnh, sức khỏe loại A, và mình cứ đợi đi ra Trường Sa trèo cây Phong Ba chơi cho vui thì đến ngày đi không thấy nó gọi tên chi cả, bực mình ghê thiệt chứ. Có lẽ là do cô em gái sinh hoạt Đoàn bên phường có nguyện vọng đi bộ đội khi 18 tuổi nên nó hổng gọi hay sao ấy. Mà cũng hổng thấy nó vòi tiền hay là đề nghị chi cả. Đến bây giờ thì nó hết gọi rồi.

anh2_cua_hoply
04-12-2008, 22:34

Luật cái căng củ cọt ấy mà luật mới lệ hỏi toàn vớ vẩn
Ra phường buổi tối ấy, sang nhà thằng trưởng ban Chỉ huy quân sự phường đưa nó tờ 500k thì hoãn 1 năm.

đừng có nói luật với lệ trong XH này, chỉ có luật của Bác Hồ thôi

kaizvn
04-12-2008, 23:08
vậy là em hiểu vấn đề rồi, nhưng em muốn hỏi lại vấn đề đã nêu trên : Nếu năm đầu thi đậu CĐ, TC nhưng sau đó thi lại ĐH thì sao? Không lẽ không cho người ta học ĐH bắt đi về mới học??

Các bác nói thế thì em chịu, phải nói gia đình lên lót cho chúng thôi, đểu thật!

bác không hiểu đâu, em đi khám... đó huyết áp 2 lần có vẻ không ổn định ( 125/75, 125/70 )... thế là nó cho qua bên ngoại khoa bắt đợi cả tiếng đồng hồ... vào đo lại không biết bao nhiêu nhưng ông bác sĩ vẫn ghi vào... 110-80 và ghi [1] vào ( 1 là đạt). Có mỗi mắt cận thì nó ghi 2 thôi. Mà không biết cứu được nữa không đây. Chán!

MyLifeForShare
04-12-2008, 23:10
vậy là em hiểu vấn đề rồi, nhưng em muốn hỏi lại vấn đề đã nêu trên : Nếu năm đầu thi đậu CĐ, TC nhưng sau đó thi lại ĐH thì sao? Không lẽ không cho người ta học ĐH bắt đi về mới học??
Cùng một trường thì không sao.
Vì luật quy định trong 2 năm chỉ có 1 trường được quản lý thôi cậu ạ :(

anhtuyenbk
05-12-2008, 08:08

Tóm lại quy định là 1 trường, 1 ngành.
Bạn đã đăng ký vô học cao đẳng rồi thì phải ở dó thôi, chẳng thay đôi được
Nếu ko thì học song song đi, chú trọng đại học, cao đẳng chủ yếu là kiếm cái giấy nộp tạm hoãn.
Nhưng cho dù tốt nghiệp đại học chỉ mới 22 tuổi còn tới 3 năm mới tới 25, tha hồ lo tiếp nha.

anh2_cua_hoply
05-12-2008, 08:38
Hồi trước anh đi khám,BS nó nhỏ 1 loại thuốc vào mắt anh.

Đồng tử giãn ra trông như mắt thằng vừa đi Trâu Quỳ(trại tâm thần) về.

Thế là thành cận >4 đi ốp, trượt nghĩa vụ quân sự luôn.

Nhung mà kinh phí mất kha khá đó( lúc đó cũng khoảng 3 quả)

kyra2008
05-12-2008, 08:45
cấp 1 đúp 1 năm, cấp 2 đúp 1 năm, cấp 3 đúp 1 năm
đại học 5 năm là tránh được roài :D

acaxomcui
05-12-2008, 10:51
Chặt ngón tay trỏ chắc kú nhất! :D
---------------------------
Đùng nghe ông nầy mà phí ngón tay vô ích . Nếu muốn hủy hoại thân thể để khỏi đi nghĩa vụ QS thì móc hai mắt là Ok ( đừng tiếc móc 1 con vẩn đi đấy vì bắn súng khỏi nhắm ).
Bạn cú đến đ/c trưởng BCH QS phường trình bày hoàn cảnh của mình,thật tha thiết .
p/c :thời gian tốt nhất là ban đêm .

br0™
05-12-2008, 12:10
Có gì mà phải lo. Cứ đi khám và vác ba lô lên đường ngay khi vừa ăn tết xong, rất là vui vậy.

Như mình nè, năm nào nó cũng gọi, cũng khám mãi cho đến tròn 28 tuổi nó mới không gọi nữa. Mà cũng kỳ là, đã gọi, khám nghiêm chỉnh, sức khỏe loại A, và mình cứ đợi đi ra Trường Sa trèo cây Phong Ba chơi cho vui thì đến ngày đi không thấy nó gọi tên chi cả, bực mình ghê thiệt chứ. Có lẽ là do cô em gái sinh hoạt Đoàn bên phường có nguyện vọng đi bộ đội khi 18 tuổi nên nó hổng gọi hay sao ấy. Mà cũng hổng thấy nó vòi tiền hay là đề nghị chi cả. Đến bây giờ thì nó hết gọi rồi.

Em đoán là thiếu cân!!

anhtuyenbk
05-12-2008, 12:31
CÒn 1 cách nữa là đăng ký đi dân quân tự vệ 5 năm đi, nhưng ko dễ mà vô được đâu nha.

binpinpin
05-12-2008, 13:02
bậy! :lick:
nếu còn đi học thì không phải đi, chỉ cần nộp giấy chứng nhận của trường là còn đi học là ok :punk: (cả nhà tui từng lên phường quậy chửi um sùm mấy tụi phường về việc này rồi, chửi lên đầu cha tụi nó luôn)
vì pác không biết luật thì tụi nó làm khó đó
tui hồi đó lên nộp tụi nó bảo phải viết đơn này nọ, tui về nói lại cả nhà dòng họ kéo lên chửi một trận hạch sách lại tụi nó luật nào điều nào quy định nào tụi nó câm họng luôn

nhưng chủ topic sai ở chỗ

pác đã chuyển trường là không được rồi, chỉ quy định hoãn 1 trường thôi
cái này là để tránh trường hợp trốn nghĩa vụ quân sự ví dụ như pác học ở 1 trường 5 năm sau đó gần hết 5 năm pác lại thi tiếp 1 trường khác để trốn tiếp như vậy không được
nên tụi nó chỉ chấp nhận cho hoãn 1 trường mà thôi, học hết 1 trường (hay bị đuổi, bỏ học nửa chừng) rồi thi trường khác học tiếp thì không được hoãn

như tui nè giờ miễn nhiễm với cái gọi là nghĩa vụ quân sự rồi:D

pác đã phạm sai lầm giờ pác phải trả giá, bảo lưu kết quả học tập và chịu khó đi 18 tháng quân ngũ đi, đi xong về hy vọng còn nhớ bài vở để mà học tiếp (coi như thua kém bạn bè 18 tháng)
còn không quay về trường cũ van xin lạy năn nỉ vào học lại đi, còn không hy vọng pác có bảo lưu kết quả để xin vào học lại :)

Luật mới từ năm 2007 là đến tận 27 tuổi lận đó bác :D

mykenty
05-12-2008, 14:37

rãnh nhĩ lol

như t/h này bị bệnh nằm trong diện hoãn đã mổ nhưng hầu như ko bị kêu, nhưng phường tui nó ăn quá nên cũng kêu dù có giấy đang học ĐH CĐ chính quy thì nó cũng bắt đi dân quân. Ghét lên ngay quận đút 1 phát im đến giờ :emlaugh:

kaizvn
05-12-2008, 20:20
ba em đi "nói chuyện, trao đổi" với các anh ấy rồi _ _' )

canduocbiet
05-12-2008, 21:28
mình cũng tuổi trẻ như bạn thôi, nhưng dược cái mình mới về năm nay. mình đi 18 tháng ở sư 5 đó. trước đây mình cũng học 1 trường sau đó bỏ thi trường khác vậy mà luật quy định thì phải thi hành, có nhờ luật sư thì cũng vô nghĩa vì phường đã đúng bạn à. mà mình góp ý nè, mình là 1 công dân, tai sao cứ phải nói những lời lẽ không hay về chính quyền như thế. mình được quyền công dân thì phải có nghĩa vụ công dân chứ bạn. bây giờ mình đang học lai trường cũ nè, làm đơn với trường trình bày đi nghĩa vụ thì đều dược bảo lưu điểm thôi bạn à. mà sau này còn dược chế độ ưu tiên nữa.

PhimTet2009
05-12-2008, 22:53

Mới nghe luật 2005 :D luật 2007 bác triển khai hả ??? Có cái nghị định gần nhất là 3/2007 thì trong nghị định vẫn là 25 :D bác hù các anh 25-27t à :D

Luật nghĩa vụ quân sự 1981 sửa đổi năm 2005 (2) bắt buộc các thanh niên từ độ tuổi 18 đến 25 phải thực hiện nghĩa vụ quân sự trong vòng hai năm. Trong số các trường hợp được miễn, quy định tại điều 29 Luật nghĩa vụ sửa đổi năm 2005, có các công dân “đang học ở các trường phổ thông, trường dạy nghề, trường trung cấp chuyên nghiệp, trường cao đẳng, trường đại học do Chính phủ quy định” (điểm e) và những công dân “là lao động duy nhất phải trực tiếp nuôi người khác trong gia đình không còn sức lao động hoặc chưa đến tuổi lao động” (điểm b).

Qua năm , tớ chuẩn bị đi công tác xa, từ SG bay ra HN làm 1 dự án, thế có an toàn được không nhỉ? Làm xong bên HN còn đi tỉnh khác nữa, nói chung công việc của tớ không làm trong TP. Lễ tết, hay 2-3 tháng được về phép 1 lần :D.

Các bác chỉ giáo. Năm nay em 22t

Mythhero
06-12-2008, 06:10
Việt Nam nên bắt chước Hàn Quốc, 100% nam giới phải đi nghĩa vụ hết. Khỏi đút, khỏi hối lộ, mất thời giờ!

thaolengoc
06-12-2008, 09:10
Ra phường buổi tối ấy, sang nhà thằng trưởng ban Chỉ huy quân sự phường đưa nó tờ 500k thì hoãn 1 năm.

Sặc ặc, bây giờ mà đưa tờ 500K nó quẳng lại vào mặt và cho đi nghĩa vụ ngây lập tức. Ko phải vì nó thanh liêm, mà là vì tiền đó quá nghèo nàn với thời buổi này, ít nhất là 2 chai..... :D

rãnh nhĩ lol

Ghét lên ngay quận đút 1 phát im đến giờ

Cho em xin cái giá khi đút ở trên quận đi bác........... :D

PhimTet2009
06-12-2008, 16:13
nghe thằng bạn em lót hết 20 chai là lo hết :)

5 chai xin vô dân quân, 15 chai xin ra sau khi đi được 1 năm DQ. Vẫn còn tên mình trong DQ, nhưng mình không đi

Còn vụ đi NVQS thì nghe đâu lo hết 7-8 chai/ 1 năm. Tính các Quận "khá" như Phú Nhuận, Tân Bình, Bình Thạnh.

Còn Q1 và Q3 không dám nói, vì vô giá, nhà giáu nứt vách còn lo không được... vì thiếu quân quá. Các quận "nghèo" thì còn rẻ ác... :D

heaven007
06-12-2008, 17:31
Mấy cái này bác nên tìm hiểu địa chỉ nhà ông Trường Ban QS phường, xã rồi mang quà cáp có giá trị hoặc phong bì kha khá đến, rồi kể lể hoàn cảnh là đc "lờ" đi thôi :D. Không nên mang quà đến tận cơ quan của ổng, nếu đến cơ quan thì nên mang phong bì. Các bác ở trên đã chỉ rồi, em chỉ chi tiết hơn 1 chút :D

MyLifeForShare
06-12-2008, 18:11
nghe thằng bạn em lót hết 20 chai là lo hết :)

5 chai xin vô dân quân, 15 chai xin ra sau khi đi được 1 năm DQ. Vẫn còn tên mình trong DQ, nhưng mình không đi

Còn vụ đi NVQS thì nghe đâu lo hết 7-8 chai/ 1 năm. Tính các Quận "khá" như Phú Nhuận, Tân Bình, Bình Thạnh.

Còn Q1 và Q3 không dám nói, vì vô giá, nhà giáu nứt vách còn lo không được... vì thiếu quân quá. Các quận "nghèo" thì còn rẻ ác... :D
Nhiêu đó tiền đủ để bịa ra một cái bệnh nho nhỏ là được miễn đi à :emlaugh:
_________
teen hot girl hinh girl xinh gai xinh (http://xinh.namln.com)

kaizvn
07-12-2008, 04:06
Hồi trước anh đi khám,BS nó nhỏ 1 loại thuốc vào mắt anh.

Đồng tử giãn ra trông như mắt thằng vừa đi Trâu Quỳ(trại tâm thần) về.

Thế là thành cận >4 đi ốp, trượt nghĩa vụ quân sự luôn.

Nhung mà kinh phí mất kha khá đó( lúc đó cũng khoảng 3 quả)

bác chỉ sớm cho em là được rồi, lợi hại vậy mà ko nói sớm :no: :w00t:

Jim_Braddock
09-12-2008, 16:44
ủa, có cái thuốc làm bự đồng tử luôn hả? Sao mấy người bên bộ phận nghĩa vụ quân sự ko update sớm cái công nghệ này nhỉ ^__^ làm có 1 người thoát khỏi trại =)) =))

MyLifeForShare
09-12-2008, 17:27
ủa, có cái thuốc làm bự đồng tử luôn hả? Sao mấy người bên bộ phận nghĩa vụ quân sự ko update sớm cái công nghệ này nhỉ ^__^ làm có 1 người thoát khỏi trại =)) =))
À, đơn giản bác có thể mua doping ấy, doping có tác dụng phụ là làm giãn đồng tử, quá liều có thể gây chứng sợ anh sáng ban ngày :emlaugh:
Doping hiện có bán tại các sở TDTT :gathering

haranpi
09-12-2008, 18:32
Từ nay cấm bạn nào lo lót, chạy chọt, luồn lách,...nghĩa vụ quân sự bàn tán về Trường Sa, Hoàng Sa nhé.:lick:

Maolivn
16-12-2008, 20:04
Mọi người cho em hỏi, em đã nộp giấy xác nhận rồi, mà sao vẫn bị kiu đi khám NVQS :|, ai giải thích dùm em với, run quá ~~

ktakta
16-12-2008, 21:52
tui bị kêu hoài nè, cầm giấy lên khám, cận >3 độ, thôi em khám xong về đi

kaizvn
18-12-2008, 15:24
xong rồi các bác à :).

em nhận giấy báo gia đình thu xếp cho em đi nghĩa vụ :). thế là xong :).

Maolivn
23-12-2008, 20:09
Em bị viêm xoang mãn tính, nghe nói bị viêm xoang thì ko đủ sức khỏe phải ko ạh. Có ai biết về vụ này ko ^^

dieukonoi
23-12-2008, 20:30
Mọi người cho em hỏi, em đã nộp giấy xác nhận rồi, mà sao vẫn bị kiu đi khám NVQS :|, ai giải thích dùm em với, run quá ~~

hihi đã là nghĩa vụ rùi thì phải làm mà

koutouyo
07-01-2009, 21:25
Đi vào bệnh viện xem đơn bác sĩ về đánh một nhát y chang cái đơn bệnh, ghi là bệnh tim thì miễn thôi :) mà có gì đâu mà phải đút lót chi cho mệt, nếu không bỏ 1 triệu ra cho bác sĩ nó ghi bệnh cho, nói thật ở nước ngoài nó bắt tôi đi thì tôi còn có hứng đi, chứ ở vn thì con lâu, nguyên nhân ra sao chắc ai cũng hiểu :)

businesshoa
14-01-2009, 04:33
cái này tìm 1 lèo trên google là ra cả tá mà

tin_truc22
27-01-2009, 11:28
Vậy chắc mai mốt mới mổ mắt. 1 con 4, 1 con 4,25 rồi. Mà đeo kính bắn đạn cũng có gì đâu.
Lúc bắn đạn thật 3 viên, 1 viên 10, 1 viên 8 còn 1 viên bắn nhầm bia :))
Nói chung lo lót sao cũng vậy à. Ông anh hồi đó lo bao nhiêu năm, đi làm có nhiêu tiền chung hết cho tụi nó cuối cùng tức quá đi 2 năm. Vào trong đó cũng quen nếp chung chi thì ra ngoài đều đều thôi (quân đội mà vậy vào đó phục vụ cái con .. gì)

khonggiannet
02-03-2010, 05:04
xong rồi các bác à :).

em nhận giấy báo gia đình thu xếp cho em đi nghĩa vụ :). thế là xong :).

Thật ko, sao bác vẫn online đều đều từ đó đến nay mà.

rongchoi8288
02-03-2010, 06:23
e cố vấn cho bác thế này đi học thì cứ đi
nếu nó gọi đến khám bác bảo em bị bệnh ngoài da ở mông chữa chưa khỏi
xem nó có tụt quần mình ra mà khám kô
=))

Shellingfox
02-03-2010, 08:26
e cố vấn cho bác thế này đi học thì cứ đi
nếu nó gọi đến khám bác bảo em bị bệnh ngoài da ở mông chữa chưa khỏi
xem nó có tụt quần mình ra mà khám kô
=))

Nó bắt lột trần truồng như nhộng để khám luôn chứ tụt quần mới là nhè nhẹ thôi mắc mớ gì không dám :emlaugh::emlaugh::emlaugh:.

khonggiannet
02-03-2010, 13:49
Kinh nhỉ, nó lột hết vậy, cái đó dựng đứng lên thì khó coi lắm. Mà người khám có bao giờ là nữ ko nhỉ?

xuanthu_10_87
02-03-2010, 14:50
Một số nơi có nữ bác sĩ khám .Nhưng trường hợp đó rất hiếm vì thiếu bác sĩ nam da liễu thui.

Việc đí NVQS bây giờ cũng nhanh thui ban a`. Khoảng 18 tháng