PDA

View Full Version : dùng wifi chùa...làm sao để cho người khác không biết

atomdie
24-11-2008, 14:04
Mình đang dùng wifi chùa..Xin hỏi là có cách nào mà người chủ của wifi đó khôgn biết mình dùng chùa không?

hetien
24-11-2008, 14:14
Đừng download quá nhiều vào ban ngày, sao 22g thì down xả giàn tới 6g sáng thì ngưng.

p3_p0y
24-11-2008, 14:16
úa mấy anh sao dùng chùa, chỉ cho thằng em mới,làm thế nào hay quá vậy

xelnaga
24-11-2008, 14:33
úa mấy anh sao dùng chùa, chỉ cho thằng em mới,làm thế nào hay quá vậy
kiếm cái AP nào ko đặt pass là được thui :D

North Star
27-11-2008, 23:47
ko có cách nào đâu.............

The Old Man
28-11-2008, 00:12
Mình đang dùng wifi chùa..Xin hỏi là có cách nào mà người chủ của wifi đó khôgn biết mình dùng chùa không?

Nếu chủ nhân của WIFI không rành về WIFI như bạn thì họ sẻ không biết.

kooltech
28-11-2008, 00:19
Nếu họ không dùng trọn gói mà cuối tháng cái bill nó tăng do bạn download nhiều thì thể nào cũng biết. Còn nếu họ biết chú về network thì vào router show IP connect vào hoặc scan là biết ngay có người khác dùng.

xnewman
01-12-2008, 00:34
Muốn người ta ko biết trừ phi mình không làm...!

luongthedung
01-12-2008, 00:48
Dùng thử cái này xem:
Hide IP NG (viết tắt của Hide IP Next Generation) chính là giải pháp phần mềm bạn đang tìm kiếm! Bảo vệ sự riêng tư của bạn vô cùng đơn giản và dễ dàng : chỉ việc chạy Hide IP NG là xong! Ứng dụng sẽ tìm kiếm một máy chủ proxy sử dụng được và thiết lập làm máy chủ proxy cho bạn hoàn toàn tự động. Bạn không cần phải bận tâm bất cứ điều gì bởi Hide IP đã làm mọi thứ cho bạn rồi!

Hide IP NG tìm kiếm các máy chủ proxy vô danh (high anonymous) và giúp bạn trở nên hoàn toàn vô hình trước mọi trang web đang duyệt. Với Hide IP bạn có thể ẩn danh tánh của mình trên mạng, tránh thông tin cá nhân như các thói quen, địa chỉ IP, email bị sử dụng bởi những dịch vụ tiếp thụ và quảng cáo để gửi spam và thư rác. Ứng dụng cũng giúp máy tính của bạn tránh khỏi sự tấn công của hacker bằng cách ẩn đi địa chỉ IP của mình.

Các tính năng chính của Hide IP NG:
* Hoạt động chỉ với một cú nhấn chuột. Ẩn IP mà không cần cấu hình bất cứ thứ gì. Ai cũng có thể sử dụng.
* Chức năng mã hóa 1024 bit ngăn chặn nhà cung cấp dịch vụ mạng và ông chủ của bạn theo dõi các hoạt động của bạn
* Ngăn chặn không cho người khác đọc các dữ liệu bạn chuyển đi qua các điểm truy cập Wi-Fi
* Sử dụng ứng dụng với một dịch vụ mail trên nền web để gửi email nặc danh
* Gửi bài lên các diễn đàn mà không hiển thị IP thực
* Vượt qua các hạn chế của một số trang web tài nguyên mạng không cho phép người dùng tại một số quốc gia hay vùng địa lý truy cập
* Rất phù hợp cho việc giám sát các chiến dịch tìm kiếm ở nước ngoài
* Bảo vệ máy tính của bạn khỏi các cuộc tấn công của hacker bằng cách ẩn địa chỉ IP cùng thông tin về hệ điều hành
* Bảo vệ bạn khỏi các trang web muốn giám sát các thói quen đọc của bạn thông qua địa chỉ IP đặc trưng cho danh tính của bạn trên mạng
* Tránh các thông tin cá nhân của bạn bị sử dụng để gửi spam hay thư rác bởi các dịch vụ tiếp thị và quảng cáo thông qua email và IP của bạn
* Hoạt động với các trình duyệt Internet Explorer, Opera, Netscape, Mozilla Firefox, hỗ trợ các hệ điều hành Windows 98, ME, 2000, XP, 2003, Vista
* Cải tiến : chức năng cập nhật âm thầm (SilentUpdate)
* Cải tiến : tương thích FF , IE , Opera , netscape
Link download
http://depositfiles.com/en/files/7539311
or:
http://w14.easy-share.com/1701371701.html

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Hide IP NG (viết tắt của Hide IP Next Generation) chính là giải pháp phần mềm bạn đang tìm kiếm! Bảo vệ sự riêng tư của bạn vô cùng đơn giản và dễ dàng : chỉ việc chạy Hide IP NG là xong! Ứng dụng sẽ tìm kiếm một máy chủ proxy sử dụng được và thiết lập làm máy chủ proxy cho bạn hoàn toàn tự động. Bạn không cần phải bận tâm bất cứ điều gì bởi Hide IP đã làm mọi thứ cho bạn rồi!

Hide IP NG tìm kiếm các máy chủ proxy vô danh (high anonymous) và giúp bạn trở nên hoàn toàn vô hình trước mọi trang web đang duyệt. Với Hide IP bạn có thể ẩn danh tánh của mình trên mạng, tránh thông tin cá nhân như các thói quen, địa chỉ IP, email bị sử dụng bởi những dịch vụ tiếp thụ và quảng cáo để gửi spam và thư rác. Ứng dụng cũng giúp máy tính của bạn tránh khỏi sự tấn công của hacker bằng cách ẩn đi địa chỉ IP của mình.

Các tính năng chính của Hide IP NG:
* Hoạt động chỉ với một cú nhấn chuột. Ẩn IP mà không cần cấu hình bất cứ thứ gì. Ai cũng có thể sử dụng.
* Chức năng mã hóa 1024 bit ngăn chặn nhà cung cấp dịch vụ mạng và ông chủ của bạn theo dõi các hoạt động của bạn
* Ngăn chặn không cho người khác đọc các dữ liệu bạn chuyển đi qua các điểm truy cập Wi-Fi
* Sử dụng ứng dụng với một dịch vụ mail trên nền web để gửi email nặc danh
* Gửi bài lên các diễn đàn mà không hiển thị IP thực
* Vượt qua các hạn chế của một số trang web tài nguyên mạng không cho phép người dùng tại một số quốc gia hay vùng địa lý truy cập
* Rất phù hợp cho việc giám sát các chiến dịch tìm kiếm ở nước ngoài
* Bảo vệ máy tính của bạn khỏi các cuộc tấn công của hacker bằng cách ẩn địa chỉ IP cùng thông tin về hệ điều hành
* Bảo vệ bạn khỏi các trang web muốn giám sát các thói quen đọc của bạn thông qua địa chỉ IP đặc trưng cho danh tính của bạn trên mạng
* Tránh các thông tin cá nhân của bạn bị sử dụng để gửi spam hay thư rác bởi các dịch vụ tiếp thị và quảng cáo thông qua email và IP của bạn
* Hoạt động với các trình duyệt Internet Explorer, Opera, Netscape, Mozilla Firefox, hỗ trợ các hệ điều hành Windows 98, ME, 2000, XP, 2003, Vista
* Cải tiến : chức năng cập nhật âm thầm (SilentUpdate)
* Cải tiến : tương thích FF , IE , Opera , netscape
Link: http://depositfiles.com/en/files/7539311
or:
http://w14.easy-share.com/1701371701.html

The Old Man
01-12-2008, 05:10
Dùng thử cái này xem:
Hide IP NG (viết tắt của Hide IP Next Generation

Hide IP không có dấu IP khi dùng trong mạng Nôi Bộ.
Chủ WIFI thấy như thường và không có gì khác giửa ngưới dùng Hide IP hay không.

Hide IP chỉ có tác dụng cho người dùng WAN không phải LAN.

superthin
01-12-2008, 07:35
Hide IP không có dấu IP khi dùng trong mạng Nôi Bộ.
Chủ WIFI thấy như thường và không có gì khác giửa ngưới dùng Hide IP hay không.

Hide IP chỉ có tác dụng cho người dùng WAN không phải LAN.

Đúng rùi đó. Chỉ cần người chủ Wifi vào trang web giao diện cấu hình cho modem / router ADSL của họ thì thể nào họ cũng thấy được là có những máy nào đang kết nối ngoài máy của họ. Cái này thì không có phần mềm nào có thể lừa được vì khi có sự trao đổi tín hiệu kết nối thành công thì IP của máy kết nối là có thể xem được trên Modem rồi, phần mềm đâu có ẩn được IP này.

lqkhoi
01-12-2008, 08:33
Ở Sing cách đây 3 năm, lần đầu tiên trên thế giới phạt hình sự với một người ăn trộm sóng wifi của người khác.

Kể từ đó cho đến nay nếu không lầm có ít nhất 5 trường hợp đã bị xét xử.

Không biết có ai biết việc xài chùa như vậy là một hành vi ăn cắp hay không? Và sẽ càng nặng nề hơn nếu người chủ thuê bao đó sử dụng dạng không trọn gói. Khi đó cước phí dư ra sẽ do ai gánh chịu?

Xin đừng nghĩ à tại vì thằng chủ đó nó thiếu thông minh trình độ Tin Học yếu không cài đặt WEP hay WPA để ta lợi dụng. Việc này còn đáng lên án nhiều hơn khi vô số người đòi học cách hac_k WEP key, việc này với việc trộm sóng public như là một bên là thấy nhà có cửa mở thì lẻn vào và một bên là nạy khóa cửa nhà người khác để chui vào.

xelnaga
01-12-2008, 09:11
bác lqkhoi nói hay quá :D. Nhưng mà trong này chắc chả ai nghe bác đâu (mà có khi còn chửi bác nữa cơ).
Tốt nhất là của ai người đấy giữ. H chúng ta cứ đi tuyên truyền mọi người đặt cách pass WAP là hết đường "c r a c k" ý mà :D

lqkhoi
01-12-2008, 21:06
Nói thế không đúng lắm.
Nếu bạn không biết việc hack các WEP hay WPA để ăn cắp các packet seed ke_y generate sẽ làm giảm rất khủng khiếp tốc độ nội tại của mạng wireless.
Nói đơn giản chỉ cần kế nhà bạn có chừng 2 3 chú dùng mấy cái aircrack chạy liên tục là bạn sẽ cảm nhận được ngay.
Anyway, đây là 1 hành vi ăn cắp đơn giản thế. Nó cũng giống như việc 5 6 năm trước các kỹ thuật ăn cắp credit card được truyền bá công khai ở đầy các forum Việt Nam.

Chỉ thắc mắc tự hỏi những người sử dụng được wifi có nghĩa gần như họ có laptop. Mà ở VN có laptop thì đâu có nghèo nàn gì cho cam để đi làm 1 việc ăn cắp như vậy?

thanng
04-12-2008, 15:23
ko làm được gì đâu !! trừ khi người sở hữu Wifi quá gà :D