PDA

View Full Version : Có cách nào tìm drive cho card âm thanh,card màn hìn

thinhReiter
09-11-2008, 22:02
Sau khi cài lại Win,máy không nhận ra card màn hình(máy tính để đấu chấm hỏi trong phần card màn hình),loa không hoạt động được(không nghe nhạc được)
Vậy em xin hỏi các bác,có phần mềm nào tự tìm drive cho2 cái đó không ah,vì đĩa drive thì em không có.Còn nếu không có chương trình tự tìm drive thì làm sao để em có thể tìm drive của 2 cái đó trên mạng được hả các bác.Mong các bác tư vấn giúp

crimaron
12-11-2008, 11:17
với loa thì ban có thể lên google search realtek cái này chạy tốt lắm
Còn card màn hình thì coi nó dòng gì nếu NVIDIA thì vào www.nvidia.com vào download driver hay ATI vào http://ati.amd.com/support/driver.HTML gõ cái dòng card của bạn vào

cavaly
12-11-2008, 20:43
bro dùng thử everest xem

T&0
12-11-2008, 20:56
Bạn muốn tìm driver cho card màn hình, card âm thanh thi bạn chi cần lấy đĩa driver cua may ma khi bạn mua nhà cung cấp đưa cho bạn, rồi vào device manage, kích chuột phải vào chỗ nao co dấu chấm hỏi và vào upday!!!!!!!!.
còn không có đĩa thì phải xem mainboard loại gì và lên mạng tìm driver cho no!
Chúc bạn thành công!

Enchanter
13-11-2008, 11:58
với loa thì ban có thể lên google search realtek cái này chạy tốt lắm
Còn card màn hình thì coi nó dòng gì nếu NVIDIA thì vào www.nvidia.com vào download driver hay ATI vào http://ati.amd.com/support/driver.HTML gõ cái dòng card của bạn vào

=> Spam Pro. Ông biết người ta xài card màn hình, sound gì mà viết thế?

Bạn muốn tìm driver cho card màn hình, card âm thanh thi bạn chi cần lấy đĩa driver cua may ma khi bạn mua nhà cung cấp đưa cho bạn, rồi vào device manage, kích chuột phải vào chỗ nao co dấu chấm hỏi và vào upday!!!!!!!!.
còn không có đĩa thì phải xem mainboard loại gì và lên mạng tìm driver cho no!
Chúc bạn thành công!
Đúng vậy bạn mở thùng case ra xem main của bạn tên gì? lên google tìm với tên của main (nếu bạn xài vga và sound onboard)
Nếu bạn xài Vga rời và Sound rời thì bạn vẫn có thể dùng cách trên được. Nhưng 1 số loại card rất khó tìm tên, bạn nên tìm lại thông tin trên hộp thiết bị đi kèm.
Chúc bạn thành công.

gaunhohp
13-11-2008, 13:23
bạn ơi cái card sound của mình tự nhiên , nó bắt Install cái gì đó , hum bữa cái KIS của mình nó quét trong system32 nó giệt 3 con virut , kể từ đó cái card âm thanh của mình mất tiêu làm sao giờ . xem Main gì trong thùng cash ntn , giúp mình với .

nguyenut
13-11-2008, 14:20
cách đơn giản chắc ăn nhất nhưng hơi khó nếu kô biết:
mở thùng máy ra xác định đc tên các chip điều khiển sound, card màn hình hoặc LAn .v.v có tên rồi lên mạng seach "Driver + tên chip" rồi mò lần lần sẽ ra hết. hahaha

huynh_giang
15-11-2008, 10:53
bạn ơi cái card sound của mình tự nhiên , nó bắt Install cái gì đó , hum bữa cái KIS của mình nó quét trong system32 nó giệt 3 con virut , kể từ đó cái card âm thanh của mình mất tiêu làm sao giờ . xem Main gì trong thùng cash ntn , giúp mình với .

bạn vào biểu tượng my computer -->manager -->device manager-->bạn right click vào sound (nơi này chắc chắn nó sẽ báo chấm vàng or chấm hỏi màu vàng) bạn chọn update driver-->install the software automatically rồi ngồi chờ
nếu vẫn không đc bạn xem main thuộc dòng nào hãng nào (có ghi tren main) bạn lên google search theo tên main là sẽ tìm đc
good luck to u

giabao23456
16-11-2008, 19:45
bạn này xài card trên mainboard hay rời, nếu trên main thì có thể dùng chương trình CPU Z để kiểm tra main, rồi lên mạng down drive cho main là ok

chuducbinh
23-12-2008, 23:09
Em có thể lên mạng search phần mềm :Uniblue driver scanner . Sau đó cài đặt , và cho nó chạy .Chương trình sẽ tự động tìm driver còn thiếu trên máy và download về . chúc thành công

vtdia
23-12-2008, 23:18
DriverScanner
Driver Max
Tìm xem