PDA

View Full Version : Thưởng 80 triệu cho kỳ thủ Việt Nam đạt HCV&HCB cờ vua trẻ TG 2008!

pucachino
31-10-2008, 14:52
Cờ vua em chơi không giỏi nhưng cực kỳ yêu thích. Ai chơi cờ vua giỏi là em rất phục và nể.Giải vô địch cờ vua trẻ thế giới năm nay được tổ chức tại Vũng Tàu quê hương mình nên em theo dõi tin tức thường xuyên.
Giải đã bế mạc ngày hôm qua 30.10.2008 và thật vui mừng và tự hào khi một lần nữa Việt Nam ta lại khẳng định vị thế của mình trên làng cờ vua thế giới với 1HCV của em Trần Minh Thắng ở lứa tuổi U8 và Nguyễn Ngọc Trường Sơn giành HVB ở lứa tuổi U18. Đoàn Việt Nam mình lên hạng 7 chung cuộc.
Đúng là tuổi trẻ tài cao! Ngoài giải thưởng chung hai em còn được ban tổ chức trao thưởng 80 triệu đồng để cỗ vũ và động viên, chúc mừng các em!
80 triệu đồng! Số tiền rất lớn và cũng là một giải thưởng lớn nhất trong các mùa giải, một phần thưởng hoàn toàn xứng đáng với hai danh thủ nhỏ tuổi này! Xứng đáng với những nỗ lực và thành tích mà các em đã đạt được.
Việt Nam mình không mạnh ở môn bơi lội, bóng đá, cử tạ…nhưng toán học và đặc biệt là cờ vua, cờ tướng thì lại là đối thủ đáng gờm!
Hy vọng sẽ có nhiều nhà tài trợ đầu tư và quan tâm hơn nữa, giải thưởng sẽ ngày càng cao hơn nữa để nuôi dưỡng và cổ vũ các kỳ thủ trẻ có tài và ham học hỏi như thế này! Các bác có đồng ý với em ko?^0^

haixom86
01-11-2008, 10:27
80tr à! Giải năm nay lớn nhỉ! Mà cũng xứng đáng thôi! Hai em nhỏ này bố mẹ chỉ làm công nhân bình thường, năm nào đi thi cũng mang HCV về, thưởng thế là đúng rồi! Mình chơi cả cờ vua và cờ tướng nhưng cờ tướng thì khá hơn! Cờ vua thì chắc cu nhỏ Trần Minh Thắng kia chấp 3 nước vẫn thua!Hihi!

microwave-mx
01-11-2008, 19:46
Giải năm nay ko thành công như mong đợi vì mục tiêu ban đầu của đoàn VN là đoạt ít nhất 2 huy chương vàng và top 6 chung cuộc.

pucachino
02-11-2008, 20:17
Giải năm nay ko thành công như mong đợi vì mục tiêu ban đầu của đoàn VN là đoạt ít nhất 2 huy chương vàng và top 6 chung cuộc.

Uh! Có 903 kỳ thủ tham dự đến từ 71 quốc gia và vùng lãnh thổ, đứng t7 là cũng được rồi! Giải trẻ mà, ko được như mong đợi thì tặng quà động viên, lần sau phục thù!:D

peoxinh
02-11-2008, 20:37
Hai em này giỏi thật! Mình thấy Nguyễn Ngọc Trường Sơn thi từ bé xíu, lần nào cũng mang HCV về! Năm nay HCB ko đc như chỉ tiêu chắc em cũng bùn lắm! Nhưng quà thưởng thế là xứng đáng rùi! Năm sau cố gắng hơn!^^ Nhìn cái ảnh hình như 80triệu này là của FPT tặng?

what_up
02-11-2008, 22:03
Trường Sơn đã vô địch U10 thế giới, những tưởng lần này vô địch U18, ai ngờ hok có đc.

Hặc hặc, thía là em nó hết trẻ òi...

beecute
03-11-2008, 09:24
Chính xác là đoàn mình đứng t2-4HCV, sau Ấn Độ 12 HCV, bác pucachino check lại đi nhé ;))
http://www.wycc2008.vietnamchess.com/index.php
Em đọc trên tinhoctaichinh.vn thấy tin này từ lâu rùi! 80tr này là của ông FPT trao tặng. Nếu Nguyễn Ngọc Trường Sơn mà đc HCV thì đc thưởng 50tr cơ :(

"Ngoài ra FPT tặng 12 laptop FPT Elead cho các cá nhân đạt HCV ở toàn bộ 12 lĩnh vực thi đấu. Tổng giá trị giải thưởng FPT trao tặng cho giải đấu quốc tế này là hơn 200 triệu đồng. Trong hai năm 2007 và 2008, FPT đã dành hơn 700 triệu VND cho hoạt động hỗ trợ tài năng trẻ cờ vua Việt Nam, bao gồm trao học bổng cho 13 em, mỗi em 500.000 đồng/tháng; hỗ trợ chi phí thi đấu nước ngoài; tặng thưởng cho các kỳ thủ đạt thành tích cao tại những giải cờ vua quốc tế."(tinhoctaichinh -21.10.2008)
Bác Trương Gia Bình có vẻ quan tâm đến môn thể thao trí tuệ này ghê! Các em nhỏ được mừng :D