PDA

View Full Version : Ket noi laptop va modem khong day

Van Phung
11-10-2008, 17:59
Minh moi mua 1 cai laptop sony vaio, minh da dang ky ket noi adsl lau roi nay minh muon ket noi internet giua laptop va mang adsl ma khong co lien quan den may de ban thi nen mua loai nao, va lam cach nao, xin huong dan cu the. cam on.

ngondensang2007
11-10-2008, 19:13
Trước hết bạn định kết nối không dây hay có dây.
Nếu là có dây thì thử ngó xem modem ADSL của bạn có mấy port.Nếu là 4 port thì chỉ cần một dây RJ45 cắm từ modem vào Laptop là lướt web ngon lành.Ngoài ra có loại modem hỗ trợ cả usb lẫn Lan đâm ra nếu xài modem kiểu này thì usb cắm vào case máy tính còn Lan cắm vào Laptop là ổn
Nếu là ko dây thì sắm một em AP về là tha hồ wifi mà lướt rồi.
Cách làm thì đọc lại mấy bài viết trong mục này là đủ rồi

ngondensang2007
13-10-2008, 08:37
Hien gio minh dang xai adsl co day cua vnpt nhung minh vua mua cai laptop sony vaio nen muon doi cai modem cu la co day thanh khong day dung cho ca laptop va cai may de ban, nhung chi can mang khong day cho laptop thoi con cai de ban van xai mang co day giong nhu cu. Xin moi nguoi giup minh nha . Cam on.
Có hai hướng giải quyết như sau :

1. Mua một em AP về từ modem ADSL cắm 1 dây vào em AP này còn lại 3 port trên AP thì cắm 1 port vào PC để bàn,2 port còn lại nếu sau có PC để bàn thì cắm không thì nghỉ.
2. Nếu như không thích xài AP thì mua một modem wifi về là ổn.Thường mình thấy mọi người hay xài 3 dòng là : SMC,Dlink và Linksys.Giá cả rơi vào tầm 80$ thì phải lâu rồi không check giá không nhớ rõ lắm
Nếu như bạn thích xài modem mình khuyên nên xài dòng Dlink DSL 2640T

Bạn có thể đọc một số bài viết cũ trong mục này nói rất rõ về vấn đề này rồi.Chịu khó lang thang đọc lại bài cũ sẽ có thêm nhiều kinh nghiệm hơn đó.
Chúc thành công