PDA

View Full Version : Tắt một máy tính khác trong mạng Lan

vietskynet
07-10-2008, 10:16
Nhà em có 4 máy kết nối chung một Router, bình thường nếu không muốn mấy đứa em chơi Game Online thì em sẽ ngắt Internet đến các máy quy định thông qua Router.
Nhưng em vẫn chưa tìm được các tắt các máy khác trong mạng Lan bất chấp người đang dùng có đồng ý không không ^_^! (phải tàn bạo như vậy mới được)
Em có nghe một số người bảo dùng các phần mềm quản lý mạng Lan nhưng em đang thử tìm hiểu xem có thể làm được điều này qua các dịch vụ đơn thuần của Window XP hay không.

p/s : Em đã thử dùng lệng Shutdown trong Window có sẵn nhưng không ăn thua gì. Có lúc vào được đến phần đăng nhập Administrator của máy Remote thì nó không cho nhập Password mà dấu nháy trong Command Promt cứ chớp chớp...

ngondensang2007
07-10-2008, 20:54
Games là cuộc sống cuộc sống là games mà ông anh xài kiểu này thì mấy đứa em nó mò ra quán chơi chứ ở nhà cũng chẳng được chơi thì ngồi nhà làm gì.
Theo tôi chỉ có xài phần mềm thôi.

The Old Man
07-10-2008, 21:02
Dùng phần mềm này:

Tìm một sợi dây chắc và mềm, buộc vào cái phíc cắm điện của máy đó. Muốn nó máy đó tắt, kéo sợi dây mềm đó.

dinhhung_dtvt88
07-10-2008, 21:07
tớ tìm trên mạng thấy cái này

tắt máy tính trong mạng LAN
Cách 1:
Mở Control Panel chọn Administrative Tools chọn Computer Management . Đây thật ra là một

thành phần trong bộ công cụ quản lý hệ thống giúp cho bạn dể dàng điều khiển từ xa một máy

khác trong mạng nội bộ .

Khi đã mở cửa sổ Computer Management , bạn bấm nút phải chuột vào biểu tượng Computer

Management (Local) bên trái (gọi là Console Tree) chọn Connect to another computer . Trong

hộp Select Computer bấm vào Another Computer gõ tên máy cần điều khiển hoặc bấm nút

Browse để chỉ đến máy đó , xong bấm nút OK . Bấm nút phải chuột vào biểu tượng Computer

Management (Local) chọn Properties chọn tiếp thẻ Advanced - Setting trong mục Startup and

Recovery .

Trong hộp Startup and Recovery bấm nút Shutdown . Khung Action có 4 lựa chọn :

- Log off Current User : Đăng xuất khỏi tài khoản đang làm việc

- Shutdown : Tắt máy

- Restart : Tái khởi động máy

- Power Down (if supported) : Ngắt điện (nếu được hổ trợ)

Tiếp theo làm việc với khung Force Apps Closed

- If Hung : Để giải quyết việc tắt hoặc tái khởi động máy trong trường hợp nó đang bị treo (máy

đó phải được cài Windows 2000 trở lên)

- Always : Để quyết định tắt hoặc tái khởi động , có thể gây mất dữ liệu đang làm việc
>>>>>>>>>>Nó báo dòng lỗi này : win32 : The PC sever is unavailable
Cách 2:
Từ Start->Run->cmd->gõ lệnh shutdown -i
Khi đó 1 bảng hiện lên trong mục computer->add.Đây là địa chỉ IP của máy bạn cần shutdown, Trong mục option->Hardware:Intallation(planed)
>>>>>>>>>>nó báo dòng lỗi: Failed<IP máy cần shutdown>

theo http://my.opera.com/nvhoan/blog/index.dml/tag/t%E1%BA%AFt%20m%C3%A1y%20t%C3%ADnh%20trong%20m%E1% BA%A1ng%20LAN

vantruongdia
07-10-2008, 21:16
Dùng phần mềm này:

Tìm một sợi dây chắc và mềm, buộc vào cái phíc cắm điện của máy đó. Muốn nó máy đó tắt, kéo sợi dây mềm đó.

Cách này hay. Hoặc nối tất cả công tắc điện của các máy vào bàn mình, muốn tắt thò tay bật công tắc tắt nguồn :D

ngondensang2007
07-10-2008, 21:17
Dùng phần mềm này:

Đọc cách của pác em thấy pùn cười quá đi thôi.nhưng cách này chỉ tắt nóng được máy thôi pác khởi động lại pải check ổ cứng chán lắm.Cách hữu hiệu nhất theo em là cho nghỉ mạng vài hôm đảm bảo là mấy đưa nhỏ chắn chẳng pùn sờ đến máy tính ý nữa chứ mà mò ra tiệm ngồi chơi cho nó sướng đời.
Games là cứ pải chơi ngoài tiệm mới có cái thú vị của nó chứ ngồi nhà một mình một máy nhìu khi không khoái

phamduyvt
07-10-2008, 21:52
nếu dùng lệnh shutdown -i để tắt thì cũng có thể dùng shutdown -a để hủy lệnh tắt
Bạn dùng phần mềm Netop school cài và cho chạy ở chế độ ẩn, có đặt pass ko cho remove luôn
Bạn ngồi máy khác có thể bật-tắt máy hay làm bất cứ gì bạn thích.
phamduyvt@yahoo.com tui share cho

The Old Man
07-10-2008, 22:16
Nếu tôi muốn làm chuyện tắt máy trong mạng theo ý tôi thì tôi sẻ làm như sau:

Viết một soft thật ngắn và nhỏ chạy timer cứ 30 giây thì coi trong folder My documents hể thấy có file byebye.txt thì xóa file đó và chạy lệnh shutdown với thông số /t 000. Copy cái soft đó vào các máy và cho nó chạy ở startup.

Hể tôi muốn máy nào shutdown thì từ máy của tôi, tôi copy cái file byebye.txt vào folder My documents của máy đó là xong.

vietskynet
13-10-2008, 14:54
Ok, cách này hay, cám ơn bro

Tuy nhiên hôm bữa có làm thử 1 chương trình chạy ẩn tính giờ để tự tắt các game, thế mà tụi nó vẫn dò ra và tắt được cái chương trình đó
Chắc em phải nghiên cứu thêm về chương trình chạy ẩn ^^

ngchienthang
14-10-2008, 12:46
tớ tìm trên mạng thấy cái này

theo http://my.opera.com/nvhoan/blog/index.dml/tag/t%E1%BA%AFt%20m%C3%A1y%20t%C3%ADnh%20trong%20m%E1% BA%A1ng%20LAN

đã thử làm theo cách của bạn nhưng chẳng thấy có hiện tượng gì cả là sao. Bạn bảo mình cách khác được không

thaidesign
14-10-2008, 15:11
Tạo file với lệnh shutdown /s /t 00

--> có mạng Lan -> chép vô startup của máy client -> bật -> chạy -> tắt -> tưởng máy hư -> xong.

Hay chơi CMS của VNG đó, quản lý dễ hơn.

dong1979
15-10-2008, 14:51
bạn vào trang này nè .www.logmein.com đăng ký một tài khoản và down cái phần mềm đó về cài lên máy mình muốn điều khiển la ok

yeugaingoan
15-10-2008, 14:56
Em điều khiển máy tính trong mạng LAN thông qua Desktop Remote Connection nhưng không shutdown máy được. Có bác nào biết chỉ em với

0977236483
16-08-2009, 11:29
bạn có thể viết giúp tui đoạn soft đó ko??
nếu giúp được bạn gửi vào mail giúp tui nhá !!
giacmotinhyeu_2025@yahoo.com
thank you very much !!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

có ai online ko vậy ???

nguyentranhjep
21-10-2009, 16:35
Làm mất công t quá/////////////////////////