PDA

View Full Version : Có wireless card gắn PCI nhưng không kết nối được wifi?

boyhw
02-10-2008, 18:23
Mình vừa mua PC, mua luôn wireless card gắn PCI về Ký túc xá để kết nối wifi (KTX có wifi). Nhưng khi về thực hiện kết nối (dưới hướng dãn của fan: support and help của Windowns) nhưng vẫn không kết nối được.

Có lẽ mình không hiểu được hết những phần hướng dẫn của windowns nên không kết nối được. Bạn nào biết vui lòng chỉ giúp mình cụ thể cách làm để kết nối được. Mình chắc chắn là có sóng wifi vì người bạn cùng phòng có Laptop kết nối được mà.

Mong các bạn chỉ giúp tận tình. Cám ơn bạn nhiều!

k66473
02-10-2008, 19:20
-bạn kiểm tra xem driver của card đã có chưa? Bạn vào device manager và xem phần network xem cái card wifi hiện lên có bình thường không.
-bạn kiểm tra trong services.msc xem cái wireless zero config có bị disable không? nếu có thì enable nó lên rồi thử lại xem.

chúc thành công

jiwon379
08-10-2008, 12:52
Sau khi kiểm tra các bước trên, bạn thử kiểm tra xem những máy tính bạn bè gần đó bắt được sóng wireless tốt ko? Đem gắn thử máy khác xem? Nếu các bước trên máy khác cũng ko được, thì bạn đem đổi cái khác, còn nếu được thì xem lại cài thiếu driver hay services nào chưa kích hoạt không?
Thân !

net_net
21-10-2008, 22:36
theo mình nghĩ ở KTX nếu như người ta quản lý bằng dịa chỉ mac bạn phải làm thủ tục là xuống đăng ký với người quản trị còn ko thì bạn ko bao giờ vào được đâu cho dù người ta ko đặt pass

iTa-Corporation
21-10-2008, 23:14
Oh ra là còn cách quản lý bằng macid nữa àh, lần đầu tiên mới nghe đến

ducanhbk08
06-12-2008, 11:58
dung rui. ktx de dung chua sao duoc. moi wireless no chi gioi han toi da la 50 may tinh truy cap. nen chan la phai dang ky roi