PDA

View Full Version : Wireless TP-LINK hàng xóm, lỡ tay clear MAC White list -> móm

blackjupiter
12-09-2008, 23:19
Vụ này chắc là bó tay rồi. Nhưng tớ post lên đây kêu khổ cho đỡ tức, với lại để các ae khác rút kinh nghiệm khi xài chùa wifi :P

Tình hình là tớ đang xài chùa wifi nhà hàng xóm (nó để Open). Mọi việc vẫn tốt đẹp cho đến chiều nay (1 ngày xấu trời) vào internet chậm khủng khiếp chả làm được gì. Bực mình tớ mới tính có khi chui vào modem nhà nó block địa chỉ của nó lại để mình mình xài thôi ^^ (xấu xa vãi).

192.168.1.1 admin/admin (hihi), cái modem chuối này toàn tiếng tàu ạ. Tớ lại phải mở Google translate rồi copy từng đoạn vào dịch sang tiếng Anh để còn hiểu các chức năng. Tìm thấy mục MAC filter roài. Tìm được luôn list những MAC đang kết nối, tất nhiên là có MAC của mình và vài MAC khác. Mình lần lượt add các MAC nghi ngờ kia vào filter list. Xong đâu đấy rồi kiểm tra vẫn thấy mấy MAC đó gửi nhận packet ầm ầm. A` hóa ra chưa bấm nút Enable filter (vẫn phải dùng google translate để dịch ý nghĩa các nút ạ). Bấm xong... Bỏ mẹ, tự nhiên thấy mình bị disconnect!

Ngẫm nghĩ, chắc là cái list mình vừa add vào là while list rồi, tức là chỉ các MAC đó mới được kết nối, nên mình bị văng ra. Được rồi, mình sẽ phải giả địa chỉ MAC thì mới vào được, nghe nói cái trò giả MAC đã lâu nay mới có dịp thử. May quá là vẫn còn cái MAC lúc nãy bấm Ctrl-C, paste ra notepad lưu lại cái đã. Giờ thì enable mạng... nhà mình lên, google 1 lúc thì tìm được cái SMAC. Thế là fake MAC card wireless theo cái MAC lưu lại lúc nãy. Kết nối OK, sướng quá. Thôi, phải vào vô hiệu hóa ngay cái filter kia mới được!

Lại 192.168.1.1 ^^... Đây rồi, list filter đã hiện ra (bây giờ mới hay đây)
Có lẽ đang mải sướng, mình nghĩ là phải xóa ngay cái list này đi thì cái filter sẽ bị vô hiệu (hic), vậy là bấm ngay cái nút cuối cùng (delete all). Bấm xong thấy trình duyệt đơ ra... rồi disconnect. Thôi xong rồi! Lúc này mới sực tỉnh. Xóa hết cái list đấy thì có nghĩa là không có máy nào có thể kết nối qua wireless đến modem được nữa. Huhu ngu vãi! Đúng là tự tay bóp dái.

Ngồi chán đời 1 lúc xong, mình nghĩ thử giả MAC của chính modem xem, biết đâu đánh lừa được nó cho kết nối. Vậy là lại google tìm tool dò MAC của AP. Đây rồi, cuối cùng cũng tóm được. Lại fake MAC, icon kết nối wireless nhảy nhót 1 lúc rồi.. cũng connect! Hic, mừng rơi nước mắt. Quả này phải sửa sai thôi!

Lại 192.168.1.1, nhưng .. không được nữa rồi. Thử ping 192.168.1.1, không được. Vậy là tiu hẳn rồi. Nản quá...

Thôi bây giờ thì chờ thằng kia nó không vào wireless được nó lọ mọ chỉnh lại modem thì may ra.

Có bác nào có cách nào không? huhu...

MichaelTuanAnh
12-09-2008, 23:25
hàng xóm bác tốt bụng nhỉ open cho bác xài, còn hàng xóm của em hả ko bao giờ mà dù no xài trọn gói hic. Mấy bác có cách nào ko?

blackjupiter
12-09-2008, 23:35
hàng xóm bác tốt bụng nhỉ open cho bác xài, còn hàng xóm của em hả ko bao giờ mà dù no xài trọn gói hic. Mấy bác có cách nào ko?

Có cách đấy, chịu khó google tí đi.
Vẫn lười thì thử cái này xem, thấy thiên hạ nói thôi chứ chưa thử: http://www.khkt.net/chu-de/34408/Giao-an-Hack-WIFI/