PDA

View Full Version : Internet nối như vầy có được ko?

kurubi
09-08-2008, 19:14
Swich này thực sự là 8 cổng nhưng hư mất 3 cổng rồi. Mình ko biết là bắt như vậy có được ko nữa. Mình đến tiệm vi tính chỗ đó co bán hộp 1-2 (chuyển 1 thành 2).Chỗ mà co 2 máy tính là mình định dùng hộp chuyến-2 đó. Nếu được thì ko biết mạng có bị chậm ko? Xin giải đáp giùm mình với.
Nhân tiện cho mình hỏi Wifi có chơi game online nổi ko?
( Sao tôi đính file hình ảnh theo ko dc)
Tóm lại 4 công kia nối vào 4 máy rồi, còn cổng thứ 5 tôi định lấy hộp chuyển 1-2 để cho ra 2 dây, để nối vào 2 máy.

ngondensang2007
10-08-2008, 08:41
ko biết cái thiết bị bán nói là gì nhưng theo mình nếu chuyển 1 thành 2 đường truyền chắc chỉ được 10mbps là cùng ( test thử thì biết )
wifi chơi games ngon lành luôn nếu máy của bạn cấu hình cao là đc.Chơi games tùy thuộc vào cấu hình và chất lượng internet thôi.Bắt wifi tốc độ của bạn vẫn đạt 54mbps cơ mà thoái mãi lun

kurubi
10-08-2008, 17:53
Mình thấy o các máy khác la 100Mbps mà. 54Mbps chơi games online vẫn đc ah? Vậy 10Mbps thì sao? text thử thì dễ rồi, nhưng mình phải mua dây, nếu mua đấy đủ mà truy cập chậm thì coi như công cốc, vừa tốn tiền mà ko được gì.
Máy mình là Laptop cấu hình khá lắm.
Nếu Muốn mua 1 thiết bị giúp laptop (VD : thiết bị phát sóng wifi,...) chơi game online tốt thì khoảng bi nhiu?
Ah, mình nghe nói có thiết bị kết nối Internet ko dây cắm vào máy như 1 USB, giúp máy truy cập Internet dc phải ko?

ngondensang2007
10-08-2008, 18:59
Mình thấy o các máy khác la 100Mbps mà. 54Mbps chơi games online vẫn đc ah? Vậy 10Mbps thì sao? text thử thì dễ rồi, nhưng mình phải mua dây, nếu mua đấy đủ mà truy cập chậm thì coi như công cốc, vừa tốn tiền mà ko được gì.
Máy mình là Laptop cấu hình khá lắm.
Nếu Muốn mua 1 thiết bị giúp laptop (VD : thiết bị phát sóng wifi,...) chơi game online tốt thì khoảng bi nhiu?
Ah, mình nghe nói có thiết bị kết nối Internet ko dây cắm vào máy như 1 USB, giúp máy truy cập Internet dc phải ko?

thoái mái vì chơi games online tùy thuộc vào đường truyền internet của pác thôi chứ tốc độ kia chỉ dành cho pác share dữ liệu giữa các máy thôi.

thiết bị phát sóng wifi thì tùy từng loại mà có já cả khác nhau nhưng mình thì ưa dùng thằng Dlink hơn vì nó rẻ và cũng bền.Ngoài ra còn có SMC,Linksys... já cả thì thay đổi theo từng ngày nhưng tầm 60$

Thiết bị thu sóng wifi dành cho máy PC và laptop có đầy rồi hãng thì đa dạng có thể là SMC,Planet... có hai loại là PCI và USB tùy bạn chọn já cả thì độ 30~40$ hoặc hơn thì mình cũng chịu lâu rồi ko check já cả đâm ra chẳng rõ jờ já cả thay đổi thế nào nữa.