PDA

View Full Version : Uống CAFE để ru đời cùng CAFE

bihoctinhoc
15-07-2008, 10:51
Coffee Music (Complete Collection) 2007

http://i266.photobucket.com/albums/ii280/dinominphotobucket/coffee1lr3.jpg

http://i266.photobucket.com/albums/ii280/dinominphotobucket/coffeemusiccompletecollrf8.jpg
Coffee Music Vol.1

http://depositfiles.com/files/4928523

Tracklist
01. Yesterday
02. If You Leave Me Now
03. Moon River
04. As Time Goes By
05. Love Is Blue
06. For A Few Dollars More
07. Sleepy Shores
08. Strangers In The Night
09. Le Reve
10. Lime Light
11. Taras Theme
12. Three Coins In The Fountain
13. Around The World In Eight Days
14. A Professional Gun
15. Red Roses For A Blue Lady
16. The Days Of Wine And Roses
17. Memories Are Made Of This
18. Bright Eyes
19. Lonely Shepherd
20. A Fine Romance

Bi Pm: Rãnh úp tiếp mời các bác ru đời đi nhé :D

Dennis Bergkamp
15-07-2008, 10:58
Link rapid bác xem lại tí :p.

bihoctinhoc
15-07-2008, 11:14
Link rapid bác xem lại tí :p.

Down link dưới dùm nha bác

The Old Man
15-07-2008, 11:33
Cám ơn Bihoctinhoc rất nhiều!

cu em
15-07-2008, 11:53
Trong khi thưởng thức Nhạc và Cà Phê. Yêu cầu đừng quên

Mai nhé! Đốt nhé!
:w00t: :w00t: :w00t:20 giờ ngày 16/07 cùng đốt nào :w00t: :w00t: :w00t:

AnhTuanKB
15-07-2008, 12:42
Cảm ơn bạn đã chia sẽ!

The Old Man
15-07-2008, 13:19
Bác Bihoctinhoc ơi!
Còn volume 2 và 3 đâu rồi?
Cà phê thì còn mà nhạc thì hết rồi.!!!

bihoctinhoc
15-07-2008, 13:54
Bác Bihoctinhoc ơi!
Còn volume 2 và 3 đâu rồi?
Cà phê thì còn mà nhạc thì hết rồi.!!!

Ưu tiên cho các vị khách lớn đây gửi tặng bác DÊ, TOM, THICH, CU và còn nhiều bác dê nửa lol bi up ko kịp :emlaugh: còn vol3 nửa..cont

Coffee Music Vol.2

http://i266.photobucket.com/albums/ii280/dinominphotobucket/coffeemusicvol2kz2.jpg

http://depositfiles.com/files/4928527

Tracklist
01. All Night Long
02. Bridge Over Thouble Water
03. Never On Sunday
04. Theme Form (A Summer Place)
05. Rio Bravo
06. A Fistful Of Dollars
07. Three Oclock In The Morning
08. Wonderland By Night
09. Moonlight Serenade
10. Steptemberwind
11. True Love
12. Baby Its Cold Outside
13. Tammy
14. What Is This Thing Called Love
15. Danny Boy
16. Spanish Eyes
17. Somebody Loves Me
18. Some Enchanted Evening
19. High Noon
20. The Man With The Harmonica

cu em
15-07-2008, 13:58
Lỗ tai Dê hổng biết nghe đâu. Cu thì biết! Cảm ơn nhé

Mai nhé! Đốt nhé!
:w00t: :w00t: :w00t:20 giờ ngày 16/07 cùng đốt nào :w00t: :w00t: :w00t:

bihoctinhoc
15-07-2008, 20:28
Coffee Music Vol.3

http://i266.photobucket.com/albums/ii280/dinominphotobucket/coffeemusicvol3dq4.jpg

http://depositfiles.com/files/4928509

Tracklist
01. Chariot Of Fire
02. Verde
03. Unchained Melody
04. Que Sera Sera
05. The Good The Bad And The Ugly
06. The Magnificent Seven
07. Sleep Walk
08. Isn't She Lonely
09. II Silencio
10. And The Birds Were Singing
11. Hi Lili Hi Lo
12. Love Is A Many Splendored Thing
13. My Heart Belongs To Daddy
14. Laura
15. The World We Knew
16. A Froggy Day
17. Night And Day
18. The Man I Love
19. Dankescon
20. Once Upon A Time In The West

Đã đủ bộ. The end

* Để nghe hay hơn ta nên có một ly cafe nóng cực nóng hoặc lạnh cực lạnh. Còn ai ko uống được cafe thì mua vài viên kẹo coffee ngậm lol

* Không khí là buổi tối cực tối và buổi sáng cực sáng lol

The Old Man
15-07-2008, 22:37
* Để nghe hay hơn ta nên có một ly cafe nóng cực nóng hoặc lạnh cực lạnh. Còn ai ko uống được cafe thì mua vài viên kẹo coffee ngậm lol

* Không khí là buổi tối cực tối và buổi sáng cực sáng lol

Thanks Bihoctinhoc.

Không gian và thời gian nghe nhạc hay là một mình với ly cà phê và cái headphone. Uống rượu thì phải chung vui với bạn thì rượu mới ngon. Nhưng nghe nhạc ngược lại phải ích kỷ chỉ đành tiếng nhạc cho riêng mình không chia cho ai cả.
Nghe nhạc mà có tiếng người nói, tiếng gió, tiếng xe, tiếng mưa, tiếng nắng của ngoại cảnh thì không thưởng thức hết tiếng nhạc.

AnhTuanKB
16-07-2008, 00:02
Thế bác Tom có lúc nào uống cafe mà có 1 con gà mái mơ hót véo von bên cạnh chưa? Cực đã!

The Old Man
16-07-2008, 00:46
Thế bác Tom có lúc nào uống cafe mà có 1 con gà mái mơ hót véo von bên cạnh chưa? Cực đã!

Chưa!:crying:
Chỉ có uống bia như thế thì có, còn uống cà phê thì chưa thử.
Bia thì có thể bị ép uống chục chai thì còn cố gắng uống, nhưng nghỉ tới cà phê mà củng bị ép uống chục ly thì không dám thử.:no:

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Đang nghe thử Vol 1 và 2. Đang download Vol 3.
Loại nhạc Classic thật hay, tuy nhiên không biết là khi rip ra MP3 bị mất chất lượng hay là vì loại nhạc chơi instrument cổ xưa nên mình thấy âm thanh có vẻ loãng quá. Hay là tại mình già rồi nên tai không còn tốt nửa. Hay là tại cà phê Mỹ không ngon.
Tiếc thật!! Toàn là những bản mình ưa thích!!

bihoctinhoc
16-07-2008, 10:13
Bia thì có thể bị ép uống chục chai thì còn cố gắng uống, nhưng nghỉ tới cà phê mà củng bị ép uống chục ly thì không dám thử.:no:

Loại nhạc Classic thật hay, tuy nhiên không biết là khi rip ra MP3 bị mất chất lượng hay là vì loại nhạc chơi instrument cổ xưa nên mình thấy âm thanh có vẻ loãng quá. Hay là tại mình già rồi nên tai không còn tốt nửa. Hay là tại cà phê Mỹ không ngon.

Bia à :w00t: YEAH :w00t: :w00t: :w00t: biệt danh của cháu là "bi bia" :w00t: :w00t:

>> Phần âm thanh được Record theo phong cách Acoustic là lấy những gì mộc mạc nhất và trong đây là chất mộc của nhạc cụ . Ta có thể nghe rõ tiếng kèn Amonica và tiếng Saxophone như một khoảng trung gần nhất . Em thích chất mộc hơn là phần xử lý âm thanh dày đặt .

cu con
16-07-2008, 10:51
hic hình như link bị sao đó :(

lqkhoi
16-07-2008, 12:26

Tks Bi nhiều nhất là khi xài depositfiles, đang download.
Với kích thước này thì chắc cao lắm là MP3 192Kbits. Cái này nghe nhạc teen thì vô tư nhưng nếu là instrumental hay classics thì không đủ nhất là như già TOM xài loa xịn ( khoe loa đó Bi :p).

Nếu bác TOM khoái thể loại này thì lên bit torrent lượm format FLAC về nghe ( nó là lossless compression) bảo đảm y chang CD.

dly
16-07-2008, 12:48
Chả phải tại loa xịn đâu Khôi ơi! Tớ nghe qua cái headphone Labtec từ thưở nao mà âm cũng vỡ từa lưa nè :crying:

Cảm ơn chu Bi nhé :yes:

huongct
16-07-2008, 22:08
Không biết mấy bác sao chứ, tui thì khoái ra bờ sông uống cafe và nghe nhạc. Cứ nhìn dòng sông yên ả, từng đám lục bình trôi theo dòng, không tiếng xe cộ, không ai làm phiền, chỉ còn ta với đất trời thênh thang. Ôi !!!.

The Old Man
16-07-2008, 22:53
Không biết mấy bác sao chứ, tui thì khoái ra bờ sông uống cafe và nghe nhạc. Cứ nhìn dòng sông yên ả, từng đám lục bình trôi theo dòng, không tiếng xe cộ, không ai làm phiền, chỉ còn ta với đất trời thênh thang. Ôi !!!.

Không biết Hương công tử ở gần sông nào chớ còn tôi lúc trước ở Saigon khu Tân Định gần con sông cầu Kiệu, nước đen như ly cà phê, không có romantic chi cả. Ói !!!

huongct
16-07-2008, 23:20
Ai biểu bác Tom ra kênh Nhiêu Lộc Thị Nghè làm chi, ra Thanh Đa hay chí ít là sông Sài Gòn (chổ cầu SG mé Trần Não hoặc Tân Cảng đó). Sảng khoái lắm bác ạ, ra đấy ngồi đầu óc minh mẫn lắm, nghĩ gì cũng thông, nếu vào cuối năm nhớ đem theo áo lạnh vào buối tối. Thử một lần đi !

The Old Man
17-07-2008, 00:19
Ai biểu bác Tom ra kênh Nhiêu Lộc Thị Nghè làm chi, ra Thanh Đa hay chí ít là sông Sài Gòn (chổ cầu SG mé Trần Não hoặc Tân Cảng đó). Sảng khoái lắm bác ạ, ra đấy ngồi đầu óc minh mẫn lắm, nghĩ gì cũng thông, nếu vào cuối năm nhớ đem theo áo lạnh vào buối tối. Thử một lần đi !

Năm rồi khi thăm đất Bắc vào tháng Giêng, có người bảo tôi đem theo áo lạnh thật dầy vì ở ngoài Bắc thời tiết rét lắm. Tôi nhớ là trọn cuộc hành trình kề cả sáng sớm đi ra đảo Vịnh Hạ Long tôi chỉ mặc có cái quần short và áo ngắn tay. Nay ở Saigon mà mặc áo lạnh thì chắc tôi thành con Tôm luộc chớ không phải là bác TOM già.:lick:

huongct
17-07-2008, 08:40
Thời tiết SG ban đêm cuối năm thường là 20-22 độ, như máy lạnh thôi, có điều ngồi ở bờ sông gió thổi nhiều nên dễ bị cảm lắm, mất vui.

babyinternet
17-07-2008, 08:56
Giới thiệu với các bác 1 quán cafe hợp gu loại này: ngay dưới chân cầu Sài Gòn.

Em thích ra đó nhất (đi xa 1 tí cho nó thoáng): ngồi cạnh dòng nước nhìn lục bình trôi, nghe sóng vỗ rì rào, đêm lên đèn nhìn dòng người chạy trên cầu như 1 dòng ánh sáng lung linh, sau lưng là tiếng dế kêu rả rích, kênh kia dòng nước là thành phố ồn ào.... ôi !!!!!!!!!

ruby nguyen
17-07-2008, 09:03
hi, mình thấy cứ ra góc Hàn Thuyên với Nhà Thờ là vui nhất nhưng bạn chỉ có thể ngồi bệt thôi! you welcom

huongct
17-07-2008, 09:42
Để hửi khói xe hả bác. Tóm lại trong thành phố ô nhiễm quá thể, dù cho ngồi trong công viên cũng vậy.

Beach_Long
17-07-2008, 09:49
Để hửi khói xe hả bác. Tóm lại trong thành phố ô nhiễm quá thể, dù cho ngồi trong công viên cũng vậy.

Vậy ngồi chỗ nào không ô nhiễm ? Bác tư vấn cho em với

lqkhoi
17-07-2008, 10:19

Em thích ra đó nhất (đi xa 1 tí cho nó thoáng): ngồi cạnh dòng nước nhìn lục bình trôi, nghe sóng vỗ rì rào, đêm lên đèn nhìn dòng người chạy trên cầu như 1 dòng ánh sáng lung linh, sau lưng là tiếng dế kêu rả rích, kênh kia dòng nước là thành phố ồn ào.... ôi !!!!!!!!!

Chỗ nào vậy bồ ? Bên phía Trần Não hỉ ? Chỗ cái khu nhà giàu đó hỉ ?

The Old Man
18-07-2008, 00:31

Chắc là phải xa thành phố rồi. Vậy là uống Cà Phê Ôm !!!!!!!!?

Thích nhất là ở Saigon trưa nóng vào một tiệm cà phê có máy lạnh thật lạnh, chung quanh không có ai hút thuốc, không khí thật yên lặng với ly cà phê đen đá và vài cái bánh Chou-creme cùng với một người bạn không ai nói với ai một tiếng nào chỉ ngổi thưởng thức ly cà phê đen và nghe nhạc classic. Tuyệt!!!!

Ở Mỹ Tho mình chỉ tìm thấy có tiệm cà phê Domino là cà phê ngon nhất nhưng âm nhạc thì quá tệ. Loa nhỏ, nhạc dở, ngoài trời, nóng, muổi, có điều là không khí yên tĩnh, không có các khách trẻ không ồn ào. Tiếc !!!

Bên Cali không chịu được loại tiệm cà phê VN như Giọt Đắng, Thằng Bờm, Lục Huyền Cầm v.v. mà củng không thích StarBucks. Đành nằm nhà uống cà phê nghe nhạc một mình. Buồn !!!!

catennacio
18-07-2008, 02:28
hehe bác Tom xuống đây con dẫn đi Dĩ Vãng với Lú, bảo đảm bác hồi xuân à :D
còn lên SJ bác đi Cheo Leo, nghe nói Dĩ Vãng với Lú gọi nó bằng cụ mà chưa có đi lần nào :D

dly
18-07-2008, 06:43
Thích nhất là ở Saigon trưa nóng vào một tiệm cà phê có máy lạnh thật lạnh, chung quanh không có ai hút thuốc, không khí thật yên lặng với ly cà phê đen đá và vài cái bánh Chou-creme cùng với một người bạn không ai nói với ai một tiếng nào chỉ ngổi thưởng thức ly cà phê đen và nghe nhạc classic. Tuyệt!!!!

Tội lão già! Giờ mới biết! Thảo nào đi uống cà phê vôi mình lần nào cũng thấy mặt bác í xám nghoét. Khổ nỗi dê tớ đây đốt thuốc như đốt nhà :emlaugh:

huongct
18-07-2008, 08:08
Tội nghiệp bác Tom quá, cafe máy lạnh thì hưởng thụ cái gì hở bác. Bác nghe lời em đi, uống cafe là phải kiếm chổ gần gũi với thiên nhiên, tránh xa cái mùi phàm trần, vậy mới sướng, và dĩ nhiên là không ai xúi bác vô chùa uống cafe đâu nhé.

bihoctinhoc
18-07-2008, 10:41
Có cái vụ Cafe mà nói mãi cười đau bụng quá đi lol đúng là LM lollollollollollollollollollollol

The Old Man
18-07-2008, 10:42
Nghe nhạc mà gần gũi với thiên nhiên thì muổi mòng, bù mắt, ngoài cái nóng nực mà lại thêm phải đập muổi thì mất phê. Chịu thua. Ngứa !!!!!!

Có cái vụ Cafe mà nói mãi cười đau bụng quá đi lol đúng là LM lollollollollollollollollollollol

Thread này là do bạn tạo ra mờ. Chán !!!!!:lick:

bihoctinhoc
18-07-2008, 10:47
Nghe nhạc mà gần gũi với thiên nhiên thì muổi mòng, bù mắt, ngoài cái nóng nực mà lại thêm phải đập muổi thì mất phê. Chịu thua. Ngứa !!!!!!

Thread này là do bạn tạo ra mờ. Chán !!!!!:lick:

RẤt là vui và hạnh phúc cám ơn bác TOM bự dễ thương và mọi người..

The Old Man
18-07-2008, 11:14
RẤt là vui và hạnh phúc cám ơn bác TOM bự dễ thương và mọi người..

Chuyện Cà phê và âm nhạc thì có thể nói ngày này qua ngày nọ.
Xin cám ơn đã chia sẻ 3 cái album. Thanks !!!!!

huongct
18-07-2008, 23:44
Bác Tom làm biếng quá đi. Có thể gọi việc uống cafe cỏn con cũng là "nghề chơi" mà "nghề chơi cũng lắm công phu", chẳng hạn như bác ra bờ sông SG thì có gió mát thổi nhè nhẹ, đảm bảo sẽ không có muỗi. Tóm lại muốn hưởng thụ thì phải bỏ công sức tìm địa điểm, sớm muộn rồi cũng có chổ ưng ý thôi.

Cu Dượng
18-07-2008, 23:54
Tội lão già! Giờ mới biết! Thảo nào đi uống cà phê vôi mình lần nào cũng thấy mặt bác í xám nghoét. Khổ nỗi dê tớ đây đốt thuốc như đốt nhà :emlaugh:
Phải nói là Đốt L chứ bác :lick:

Bác Tom làm biếng quá đi. Có thể gọi việc uống cafe cỏn con cũng là "nghề chơi" mà "nghề chơi cũng lắm công phu", chẳng hạn như bác ra bờ sông SG thì có gió mát thổi nhè nhẹ, đảm bảo sẽ không có muỗi. Tóm lại muốn hưởng thụ thì phải bỏ công sức tìm địa điểm, sớm muộn rồi cũng có chổ ưng ý thôi.

Em cũng hay ra đó nè, sao hông gặp bác ta :D? Hum bữa nhậu ở đó nữa, nhậu xong nóng quá tính cởi áo+quần nhảy xuống nhưng méc cỡ lại.....thôi :w00t:

raulgonzalez
19-07-2008, 00:18
Các bác thích thì cứ ra Ngô Thời Nhiệm, cafe piano cực đã

nino
19-07-2008, 06:40
tính cởi áo+quần nhảy xuống nhưng méc cỡ lại.....thôi :w00t:
cũng may, bác mà nhảy xuống quán đó chắc dẹp luôn lol

Cu Dượng
19-07-2008, 11:02
Bi Pm: Rãnh úp tiếp mời các bác ru đời đi nhé :D
Em cũng thích ru đời, nhưng thú thật với các bác là em dù đầu 2 thứ tóc rồi (tại...máu xấu đó mà :)) nhưng hông khoái uống cafe lắm, chỉ thích uống...sữa thôi (mà sữa tươi í :w00t:). Em nói là nói thật chứ các bác đừng có nghĩ em nói bậy bạ à nha. :D

yeucine
19-07-2008, 11:29
Uống Cafe thích nhất là uống ở mấy quán cóc ngoài .....Đà Lạt. :w00t:
Rít 1 hơi thuốc lá ( Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng) :D:
Thưởng thức cái màn sương mờ ảo ở phố núi vào buổi sớm mai.

Còn gì thú bằng :yes:

bihoctinhoc
19-07-2008, 11:34

:(....Đà Lạt..thành phố buồn..:(

The Old Man
19-07-2008, 11:36

Đà Lạt mát mẻ nhưng cà phê không ngon!!! Uổng !!!!!

yeucine
19-07-2008, 13:08

Uống Cafe đôi khi là uống cuộc đời, ngọt đắng ngon dở là do tâm trạng thôi bác ạ.

Có mấy Kg cafe tuyệt hảo ở nhà, chả bao giờ đụng đến.

huongct
19-07-2008, 18:08
Ở Đà Lạt cà phê cũng không tệ, nhưng khổ nổi nó quá mau nguội, mới đem ra chưa nhỏ xong đã nguội ngắt rồi. Phải chi người ta cung cấp luôn cái ly có chức năng giữ nóng nhỉ ?.

hrck127
19-07-2008, 18:29
nghe mấy nhạc này cảm giác yên bình thật, thx :)

pinochu
19-07-2008, 18:50

tùy quán à bác. Hồi xưa nhớ còn quán Valentine ở đường Trần Hưng Đạo, quán đó nhỏ thôi, biệt thự, có piano, có lò sưởi, có nến, cafe đắng, uống về thức tới 2g vì không ngủ được.

The Old Man
20-07-2008, 00:05
tùy quán à bác. Hồi xưa nhớ còn quán Valentine ở đường Trần Hưng Đạo, quán đó nhỏ thôi, biệt thự, có piano, có lò sưởi, có nến, cafe đắng, uống về thức tới 2g vì không ngủ được.

Mình mới biết Đàlạt sau này khi mình về VN nhửng năm gần đây nên không biết những tiệm cà phê nồi tiếng thời xưa. Hồi lúc trước 75, thời gian mình mài đủng quần trong tiệm cà phê, mình không có dịp ra ĐL và đã nghe tiếng ĐL với những tiệm cà phê nồi tiếng. Mình vẩn mong có dịp ra ĐL là đi uống cà phê ngoài bờ hồ. Mải hơn 30 năm sau mới có dịp thưởng thức cà phê ĐL thì sự mong muốn đã phai nhạt theo thời gian và con người cũng không còn bầu nhiệt huyết của tuổi trẻ nửa đễ thưởng thức được một ly cà phê đúng với cái nghĩa cũa nó.

bihoctinhoc
20-07-2008, 06:22
Mình mới biết Đàlạt sau này khi mình về VN nhửng năm gần đây nên không biết những tiệm cà phê nồi tiếng thời xưa. Hồi lúc trước 75, thời gian mình mài đủng quần trong tiệm cà phê, mình không có dịp ra ĐL và đã nghe tiếng ĐL với những tiệm cà phê nồi tiếng. Mình vẩn mong có dịp ra ĐL là đi uống cà phê ngoài bờ hồ. Mải hơn 30 năm sau mới có dịp thưởng thức cà phê ĐL thì sự mong muốn đã phai nhạt theo thời gian và con người cũng không còn bầu nhiệt huyết của tuổi trẻ nửa đễ thưởng thức được một ly cà phê đúng với cái nghĩa cũa nó.

:)...thật thú vị khi biết cụ TOM ngày xưa từng nghiệp với cafe .
Chưa đâu bác TOM à. Đà Lạt vẫn đẹp và cái sương sớm vẫn còn . Con người từ trước đến giờ vẫn hiền hòa. Các quán cafe chỉ thay đổi vì lượng khách bốn phương về thăm quan như Tp mà về ấy lâu lâu lại la hét lớn vì cảm thấy sướng sướng :emlaugh: ở TP riếc trở nên như thế :emlaugh:.Không khí đã ồ ạt một chút. Màn khuya bắt đầu ụp tới thì Đà Lạt lại trở về với đọng sương ngày nào. Nói đến Đà Lạt ta phài nghĩ tới cafe đêm...

lqkhoi
20-07-2008, 06:58
Nhớ lần đầu đến Đà Lạt hồi 13 tuổi thì phải, ở trên KS Công Đoàn trên đồi nhìn xuống. Sáng sớm ra uống cafe nghe nhạc Không Tên của Vũ Thành An, vừa uống vừa thở phà phà cái khói 1 cách thích thú vừa nhìn xuống cảnh mù sương ở phía dưới. Tự nhiên lại muốn làm thơ :)

Cu Dượng
20-07-2008, 08:45
Nhớ lần đầu đến Đà Lạt hồi 13 tuổi thì phải, ở trên KS Công Đoàn trên đồi nhìn xuống. Sáng sớm ra uống cafe nghe nhạc Không Tên của Vũ Thành An, vừa uống vừa thở phà phà cái khói 1 cách thích thú vừa nhìn xuống cảnh mù sương ở phía dưới. Tự nhiên lại muốn làm thơ :)

Mần đi bác, em nghe...:D

pinochu
20-07-2008, 19:35
Đà Lạt êm đềm, cuộc sống khác yên bình, nhẹ nhàng, không phải tất bật xô bồ, nhưng ngành cntt lại phát triển ít, nên khó kiếm việc trên đó, nhất là việc lương cao :D. Nhưng nếu ai thích thiên nhiên, ngày đi làm hai buổi, sáng sớm + chiều trồng hoa trồng lan nuôi chó mèo chim chóc thì Đà Lạt cũng là nơi có thể thực hiện được việc đó.

nhạc hay ghê á.

The Old Man
21-07-2008, 02:16
Ước gì mình được đi dến tất cả các Thành Phố VN để thưởng thức và so sánh coi cà phê ở TP nào ngon nhất.
Tôi thấy cà phê của Nha Trang rất ngon. Cà phê của cái quán cóc còn ngon hơn là cà phê của nhà hàng Tây trên bờ biển. Mình có đặt của bà già quán cóc đó mấy ký cà phê và đem về tặng cho gia dình ở Saigon và Mỹ Tho, mọi người đều khen là cà phê rất ngon. Còn cà phê mua ở Đà Lạt về thì bị chê, sorry các bạn ở DL nhá, có lẻ là mình không biết chổ mua ỡ DL.

Ngồi ở Nha Trang ban đêm bên vỉa hè quán cóc không có nhạc, uống ly cà phê, tâm tư hướng về người bạn gái bán quán cà phê Thảo của năm xưa. Nước mắt không nhiều hơn nước biễn nhưng mặn hơn nhiều. Nhớ !!!

huongct
21-07-2008, 18:26
Không biết mấy bác sao chứ, tui thì thích cafe nguyên chất không xài hương liệu hóa chất gì cả, khi đó cafe sẽ có màu nhạt cánh gián, tuy nhiên khi uống rồi mới cảm giác hết được cái mùi vị tuyệt vời của nó. Trước đây tui có ông bạn già làm nghề bán cafe hột, cứ dặn ổng lấy loại cafe ngon nhất rồi rang riêng cho mình, cứ 1kg thì uống cả tháng mới hết.

bihoctinhoc
22-07-2008, 00:03
"Đi đâu cho đủ rồi cũng về lại với CAFE"

The Old Man
22-07-2008, 00:20
"Đi đâu cho đủ rồi cũng về lại với CAFE"
Câu này làm nguội ly Cà Phê mất ngon:onfire::onfire:.

dly
22-07-2008, 00:21
Ngồi ở Nha Trang ban đêm bên vỉa hè quán cóc không có nhạc, uống ly cà phê, tâm tư hướng về người bạn gái bán quán cà phê Thảo của năm xưa. Nước mắt không nhiều hơn nước biễn nhưng mặn hơn nhiều. Nhớ !!!

Giờ mới thấy nhà bác này. Ướt! :rolleyes:

The Old Man
22-07-2008, 00:46
Giờ mới thấy nhà bác này. Ướt! :rolleyes:

Bác này gớm. Có nhửng chuyện không thể tả chân được:embarrass. Ghét!!!!

bihoctinhoc
22-07-2008, 07:00
Câu này làm nguội ly Cà Phê mất ngon:onfire::onfire:.

:D câu này bi tẩu hỏa giữa beer và cafe :D:D

bihoctinhoc
24-07-2008, 13:51
Các bạn đã đi cafe ở 33 tầng chưa vậy? Tối qua mình đi với mấy người bạn cũ. Từ trên cao, nhìn thành phố về đêm như vậy trông đẹp lắm!!!

Bửa nào mình cùng đi nha cô bé :rolleyes: mà quên em "nhỏ" cái gì dzợ :rolleyes:....lol

yeucine
24-07-2008, 14:38
Có lần đi 4 người dùng 4,5 ly kem gì đó hết.... 600 ngàn.:w00t:

Michico
24-07-2008, 17:09
thui, vậy tui chả dại vào đó cho nó cứa cổ

huongct
24-07-2008, 23:56
Tui định kiếm 1 chiếc vỏ lãi composite gắn máy nhỏ nhỏ thôi, khi nào rãnh thì chở bạn bè đi dạo sông SG, rồi uống cafe luôn, không biết cảm giác ra sao nữa.

thuongshoo
29-07-2008, 00:08
Tui định kiếm 1 chiếc vỏ lãi composite gắn máy nhỏ nhỏ thôi, khi nào rãnh thì chở bạn bè đi dạo sông SG, rồi uống cafe luôn, không biết cảm giác ra sao nữa.
còn sao nữa! nước sông của các thành phố giờ ô nhiễm chịu 0 nổi :(