PDA

View Full Version : Sử dụng Linksys WRT350N Wireless-N có tốt không???

Adven
13-07-2008, 23:23
Phòng mình mới đề xuất Cty nhập về 3 cái Linksys WRT350N Wireless-N thấy quảng cáo bên ngoài cũng dữ lắm Range X4 , Speed X 12. Nhưng lúc đem về phòng test thử thì kết nối chậm lắm. Sau 10' thử tới thử lui mới thấy được cái sóng wifi. Sau đó mình đem xuống dưới 2 tầng lầu bật lên để test coi sóng phủ bao xa thì chả thấy gì nữa cả.
Liệu có cái gì sai hay Wireless-N không đủ khả năng phát sóng qua 2 tầng lầu ??? Hoặc ai có biết loại nào sóng tốt thì giới thiệu mình vài loại để mình đi test thử. Chứ để đề xuất nhập về mà không xài được lại phải viết báo cáo cho BGD chán lắm. Mong được sự giúp đỡ của các bạn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

15 người vào xem mà không ai giúp mình được àh. Có ai biết thiết bị Wifi nào phát sóng mạnh thì chỉ cho mình với. Help me!!!!

ctran
14-07-2008, 19:55
Nhanh thì nhanh đó, nhưng range 4x???? I don't think so...

boylangthang
14-07-2008, 20:27
nha minh cung dang su dung linksys mang tu My ve, minh thay ok lam ma, minh dat no lau song phu khap nha luon

acquydeptrai
14-07-2008, 20:29
Access point chuẩn N nhưng client chuẩn G thì cũng chán chẳng buồn chết, hiện nay có em WRT54GS phát sóng cũng khá với speed booster!

net_net
14-07-2008, 22:11
ai cũng biết chuẩn N tốc độ 300mb/s nhưng để phát huy được hết tác dụng của nó thì bạn phải có card hỗ trợ
còn vị trí đặt thiết cũng rất quan trọng đó bạn àh

hetien
15-07-2008, 18:21
cả 2 cùng phải là chuẩn N mới đạt được điều kiện lý tưởng như quảng cáo.

thinhsve
10-08-2008, 16:42
Tôi cũng bị như vậy. Vì nghe quảng cáo nên tôi mua LinkSys WRT300N, vả lại laptop tôi dùng Chip Intel 4965AGN nên mua cho đủ bộ N, nhưng cũng chỉ nhận tốt ở lầu kế tiếp thôi(đặt AP lầu 1 thì lầu 2 và trệt nhận được là Good) Còn cách lầu thì chập chờn. Nếu Laptop chuẩn G thì là Poor. Nhưng trước đó tôi dùng cái AP Netgear chuẩn G thì ở trệt không còn nhận ra tín hiệu wifi luôn. Vì vậy theo tôi nghĩ quảng cáo chỉ là quảng cáo, cứ cách 1 lầu đặt 1 cái thì mới ok được. Nhưng rõ ràng thằng Linksys chuẩn N có khá hơn mấy thằng chuẩn G.