PDA

View Full Version : Bật máy,quạt chạy nhưng không lên màn hình

phamtienvuong
07-06-2008, 18:30
Chào các bạn !
Máy mình đang chạy ngon lành,có điều cái quạt nó kêu to quá,nên mình rút hết điện ra và vệ sinh máy.Khi lắp vào thì đèn CPU vẫn sáng ,quạt vẫn chạy,Nhưng không có tiếng kêu píp như bình thường,và màn hình thì không động đậy gì hết.Mình phải làm sao đây? Các bạn giúp mình nhé.Mình cảm ơn các bạn. !

cronocks
07-06-2008, 20:10
có thể là bạn cắm cáp màn hình bị lỏng nên mới không lên hinh

nino
07-06-2008, 23:26
Tiếp luôn, tháo nó ra, lau sạch phần chân card rồi cắm thật chặt vào board mạch chủ (nhớ cắm dây tín hiệu của Monitor vào VGA card nhé :D)

phamhongle84
08-06-2008, 08:49
Lỏng Ram cũng thế mờ

Penguina4
08-06-2008, 10:48
Chào các bạn !
Máy mình đang chạy ngon lành,có điều cái quạt nó kêu to quá,nên mình rút hết điện ra và vệ sinh máy.Khi lắp vào thì đèn CPU vẫn sáng ,quạt vẫn chạy,Nhưng không có tiếng kêu píp như bình thường,và màn hình thì không động đậy gì hết.Mình phải làm sao đây? Các bạn giúp mình nhé.Mình cảm ơn các bạn. !

Bạn có chắc đã gắn chặt cáp cho màn hình. Nếu chắc rồi mà cũng không lên thì gỡ pin CMOS ra rồi 10 giây sau gắn lại xem nó có nhận không. Nếu có điều kiện thì bạn mượn cái màn hình khác thử trên máy bạn xem có lên không ?

phamtienvuong
08-06-2008, 11:08
cái màn hình của mình vẫn còn xài tốt, với lại mình không có card màn hình.Để mình gỡ pin Cmos thử xem sao?

tungna
11-06-2008, 21:29
hiện tượng này thường là do Ram hoặc là card màn hình mà thôi . nếu như bạn sử dụng card on thì bạn hãy mở máy ra tìm trên main thấy 1 con chip VGA nhỏ ( phía dưới Ram ) , bạn hãy ấn nó vào rồi thử bật máy lên xem kết quả , đây là kinh nghiệm của mình , đã bị nhiều lần và đã thành công . Chúc bạn may mắn !!!!!!

viettech
23-02-2009, 07:49
Ở cơ quan mình có 1 cái máy tính bị lỗi như như sau: Máy khi khởi động vào được win rồi làm việc liên tục không tắt máy thì không sao(để máy 24/24,nguyên tuần) ,nhưng nếu tắt máy hôm sau khởi động lại thì không vào được win nữa ,vẫn vào điện ,quạt quay vù vù .(không lên được cả màn hình Bios luôn).
Mình đã thay 1 bộ nguồn mới ,tình trạng vẫn như vậy.Các bạn xem có thể tại mainboard không,có ai gặp trờng hợp như vậy chưa?
Thank

superthin
23-02-2009, 09:21
Cái ông chủ TOPIC có lẽ quên gắn dây nguồn 4 pin vào main mà chỉ gắn có mỗi dây nguồn 20pin nên gây ra hiện tượng đó rồi, hoặc là có nhiều dây nguồn 4 pin, ông gắn nhầm dây (dù có thể rất khó gắn vì nó không thật sự khớp) 4 pin không đúng của lỗ 4 pin trên mainboard.