PDA

View Full Version : TƯ VẤn GiÚp Em Mua MÁy Quay (dich VỤ - Ca NhẠc)

huahaophong
06-05-2008, 11:25
E đang tìm kiếm mặt bằng mở tiệm áo cưới tại Bình Dương ,muốn đầu tư khoảng 2000$ đến 2500$ cho một con máy quay.Ngoài làm dịch vụ ra em còn muốn hướng đến việc quay ca nhạc cho mấy ca sĩ( từ "nghiệp dư" phấn đấu lên "bán chuyên nghiệp".Em đã "alo" cho một vài DVE và dc tư vấn 4 chú
VX2100,DVCam 150,PD-170 HVR -Z1
Nhờ các bác tiếp tục tư vấn giúp em-cho một vài thông số kĩ thuật-giá cả-một vài thiết bị có liên quan đến video clip ca nhạc(đèn - doly -bum . . .).Mấy thứ này chưa mua dc- - -nhưng để "phấn đấu"

hunghoai
06-05-2008, 15:03
HVR Z1 đi cho hợp thời - vưà quay HDV vưà DVcam mà lại cả 2 hệ PAL và NTSC

Học Mò
06-05-2008, 16:10
E đang tìm kiếm mặt bằng mở tiệm áo cưới tại Bình Dương ,muốn đầu tư khoảng 2000$ đến 2500$ cho một con máy quay.Ngoài làm dịch vụ ra em còn muốn hướng đến việc quay ca nhạc cho mấy ca sĩ( từ "nghiệp dư" phấn đấu lên "bán chuyên nghiệp".Em đã "alo" cho một vài DVE và dc tư vấn 4 chú
VX2100,DVCam 150,PD-170 HVR -Z1
Nhờ các bác tiếp tục tư vấn giúp em-cho một vài thông số kĩ thuật-giá cả-một vài thiết bị có liên quan đến video clip ca nhạc(đèn - doly -bum . . .).Mấy thứ này chưa mua dc- - -nhưng để "phấn đấu"
- Ái chà chú Lâm "máu" nhỉ! Chú cứ vào các website của các công ty đện tử mà xem đầy đủ các thông tin, hoa cả mắt, chóng cả mặt cho mà xem!
VD: dcmax.com
- Xin lỗi anh không ở trong nam nên không rành các công ty bằng chú, chú chịu khó tự tìm hoặc nhờ google.com.vn - mã tìm kiếm là camera chẳng hạn.
- Chúc chú lựa được con camera vừa ý.(chú ý về hệ màu, cổng giao tiếp, nên có cả chức năng capture qua USB nhé!)
-=À quên! Chú vào aivid.com, vào tìm xem tutorial và sử dụng phần mềm IDM mà dow từng cái về, nhanh hơn mediafire nhiều và không sợ bị lỗi. Anh dow bằng cách đó mà, ok lắm!

zlzlakzlz
06-05-2008, 20:40
Cần mình mua dùm con Z1 kg?

thagnv
06-05-2008, 23:22
Em thấy bác hunghoai nói hợp lý đó, tuy nhiên thông thường em thấy quay HD gì thì cuối cùng thành phẩm cũng là DVD, nhưng được cái trông có vẻ pro, dễ lấy tiền khách hàng... lol

Chứ về ống kính, nét, màu sắc và tiện lợi thì em thích PD170 hơn Z1.

Tại em cũng thường hay "hù dọa" khách hàng nên cũng hiểu, nhiều khi cũng thấy mắc cười, nhưng nếu cầm PD 170 thì ko có được "Pro" cho lắm... hihi...

huahaophong
07-05-2008, 13:10
Xin cám ơn tất cả mọi người

-
-=À quên! Chú vào aivid.com, vào tìm xem tutorial và sử dụng phần mềm IDM mà dow từng cái về, nhanh hơn mediafire nhiều và không sợ bị lỗi. Anh dow bằng cách đó mà, ok lắm!

Cám ơn bác hey. . .Có điều gì đắn đo. . .em phone bác liền

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Cần mình mua dùm con Z1 kg?

Hì. . . Cám ơn bác. . .bác cho em số đi. . .
của em :0907.197.858

Bác có thể cho em xin thêm một vài lời khuyên về phụ kiện của nó k? (chân,đèn,sử dụng,bảo quản. . . )
Thú thật là em chưa bao giờ dc động vào con máy nào quá 1500$ - chỉ dc nhìn thôi(hì. . .tại lần này cũng có người giúp về khoản đầu tư. . .)

hunghoai
07-05-2008, 13:58
Chân Libec TH 650 - giá tầm 2,5t - 3t. Đèn thì ko biết, sử dụng thì cũng ko rõ, còn bảo quản thì mua tủ chống ẩm cũng tầm 3 triệu .

minhducgamer
07-05-2008, 17:53
Vì vấn đề mua máy nầy mình cũng đang quan tâm để mua 1 em nên có tham khảo qua nhiều web thì thấy :
- Bên vnphoto họ nói mua máy quay Z1 quay thua cả Pana DVX 100 vì con đường nào cũng về La mã là DVD mà ở chuẩn đó thì Z1 thua kém VX2000 - 2100 và DVX100 luôn.
- Z1 chỉ được cái tiện là quay 2 hệ vừa làm dịch vụ vừa nhận làm quảng cáo phát trên truyền hình được mà.
Coi càng nhiều càng khó phân định. Bên thì khuyên mua Sony VX lại chia ra 2 dòng , bên nói 2000 bền hơn 2100 và màu đẹp hơn; bên nói ngược lại 2100 canh WB dễ hơn nên màu sắc đẹp hơn và còn có ưu điểm quay trong điều kiện tối hơn. Và rùi còn có PD 150 - 170 nữa.
-Mà sao xem bên đó thấy mọi người đa số khuyên mua máy quay Sony hơn là Pana ko nhỉ!!! Mình đang sài 1 cái Pana thấy cũng không đến nỗi tệ lắm mà !!
Ai đã sài qua rùi góp ý kiến để mình đầu tư 1 em quay dịch vụ với.

hunghoai
07-05-2008, 19:47
xài panasonic MD10000 hay DVC62 thì cứ quay tầm hơn 1 năm là biết ngay .

huahaophong
07-05-2008, 20:34

không ổn . . .không ổn rồi mọi người ơi
Híc. . .người ta mói báo giá con Z1 là 4900$ cơ
Mà em hướng tới con 2500$ dổ lại thôi.
Bây giờ phải chú trọng vào VX2100,VX2000 và con MD170 thoi
Các bác giúp em tư vấn thêm nhé . . .

vietky
07-05-2008, 22:22
mình thấy Phanhoadigi báo Z1 khoảng hơn 4000 thui mà ? 170 thì phải là PD170 chứ .

minhducgamer
07-05-2008, 22:41
xài panasonic MD10000 hay DVC62 thì cứ quay tầm hơn 1 năm là biết ngay .

Ý bác là sao ??? Mình không biết mới hỏi thật mà. Trả lời vậy thì khó đoán quá.
Cho mình đoán thử :
1. Sài thử 1 năm sẽ thấy Pana không tệ mà còn hay hơn Sony.
2. Sài thử 1 năm sẽ thấy phải hối hận khi chọn Pana.
Vậy cái nào mới đúng chứ???
Tại mình ở tỉnh cũng chẳng cần mấy cái máy mắc lắm chi. Nhưng giờ cạnh tranh họ toàn mua đồ dữ để nổ với khách thì cũng ráng mua một em nên cần phải suy nghĩ cho kỹ và xin ý kiến các tiền bối đã có kinh nghiệm chứ. Chứ trước giờ toàn sài máy dạng handy tầm 1200-1500$ trở lại không hà.

huahaophong
08-05-2008, 09:56
mình thấy Phanhoadigi báo Z1 khoảng hơn 4000 thui mà ? 170 thì phải là PD170 chứ .

Đúng là phải PD 170. . .có mọt con dang dc chào hàng (đã qua sử dụng) 1850$
Nghe đồn bác làm về bên âm thanh nữa. . .bác nháy vào máy của em đi. . .Em có vài chuyện muốn dc tư vấn . Cám ơn bác trước

- Bên vnphoto họ nói mua máy quay Z1 quay thua cả Pana DVX 100 vì con đường nào cũng về La mã là DVD mà ở chuẩn đó thì Z1 thua kém VX2000 - 2100 và DVX100 luôn.
- Z1 chỉ được cái tiện là quay 2 hệ vừa làm dịch vụ vừa nhận làm quảng cáo phát trên truyền hình được mà.
Coi càng nhiều càng khó phân định. Bên thì khuyên mua Sony VX lại chia ra 2 dòng , bên nói 2000 bền hơn 2100 và màu đẹp hơn; bên nói ngược lại 2100 canh WB dễ hơn nên màu sắc đẹp hơn và còn có ưu điểm quay trong điều kiện tối hơn. Và rùi còn có PD 150 - 170 nữa.
.

Đúng là như vậy bác ạ. . .Mỗi bên nói một nẻo chẳng biết thế nào nữa.
Có anh đã quay ca nhạc nhiều nói rằng.PD 170 k còn ra nữa,ai lỡ mua rồi thì ôm luôn. . .VX2100 rẻ hơn nhưng còn mạnh hơn.
Khổ nỗi VX2100 k DVCAM nên có vẻ k "pro" bằng

dat465
08-05-2008, 11:25
Bác Hunghoai nói đúng đấy . Cứ sử dụng 1 năm là biết ngay mà . Đã số nhiều người vẫn dùng Sony vì nó ổn định hơn , có vấn đề đi BH cũng dễ .

vietky
08-05-2008, 12:08
>Nghe đồn bác làm về bên âm thanh nữa. . .bác nháy vào máy của em đi. . .Em có vài chuyện muốn dc tư vấn . Cám ơn bác trước>
Bạn không để lại số đt thì mình gọi sao được ???

huahaophong
08-05-2008, 15:49
>Nghe đồn bác làm về bên âm thanh nữa. . .bác nháy vào máy của em đi. . .Em có vài chuyện muốn dc tư vấn . Cám ơn bác trước>
Bạn không để lại số đt thì mình gọi sao được ???

híc. . .số của em trên mục thứ 3 đó bác
em ghi lại nhé 0907.197.858

vietky
08-05-2008, 22:37
Phong ơi , bạn vào đây xem :http://kyxaoviet.com/showthread.php?t=7936
và đây nữa : http://www.duongaudio.com ( cậu Dương này ở Hà Nội )

truongthanh_kr
09-05-2008, 08:52
cố mua Z1 thì tốt .máy cũ chắc khoảng gần đó tiền cậu có .

lam thoi
09-05-2008, 15:38
Một số ý kiến riêng của mình về máy quay:
So sánh giữa sony và Pana :
- Pana và Sony cái nào quay đep hơn bền hơn ? Đó là một câu hỏi mà nếu đặt ra sẽ gây nhiều trnh cải đến bất tận . Tuy nhiên Sony có một ưu điểm vượt trội so với Pana đó là độ bắt sáng ( độ nhạy sáng ) rất tốt , Một số trang web gọi các loại máy quay Vx2100 , PD 170 của Sony là Vua của ánh sáng yếu ( low light perfỏmance ) độ Lux của chúng có thể tới 1 hay 2 lux.
Bạn sẽ thấy sư lợi hại vủa d7iều này khi bạn quay lễ cưới , lễ Tang trong nhà thờ mà nhiều ông cha không cho sử dụng đèn máy quay
- Đối với dân thợ thì máy quay Sony dể tìm phụ tùng thay thế khi hư và đặc biệt là rất dể bán và ít bị rớt giá
- Sony Vx2100 là đời sau của Vx2000 hai cái này quay y chang nhau , tuy nhiên Vx2000 có một khuyết điểm đó là màn hình LCD khi nhìn ở góc nghiêng hình sẽ bị mờ rất khó quan sát ( tương tự như monitor LCD )
- Sony PD150 / PD170 là đời TRÊN của VX2100 nên không thể so sánh trực tiếp giữa 2 loại này ( semi pro so với Pro - 2000 đô so với 3500 đô ). Sony PD 170 có một điểm thú vị là nó hiển thị tổng số giờ quay ( từ cái bấm máy đầu tiên ) lên màn hình , thông số này không thể xóa hay chỉnh sủa được . Do đó khi mua máy PD 170 nên dể ý kỹ thông số này để trả giá

huahaophong
10-05-2008, 10:11
cố mua Z1 thì tốt .máy cũ chắc khoảng gần đó tiền cậu có .

Chắc k kham nổi con đó rồi bác ạ. . .dù sao cũng cám ơn bác
Em cũng áy náy mãi cái vụ đĩa . . .mà mãi hôm qua mới gửi cho bác dc(Hì . . .tại bận quá). Em gửi 4 DVD - bìa dĩa có in hình đĩa cưới
disk 1 : Project mừng thọ + Tang
disk 2 : project mẫu cưới 11-3
disk 3 : Project mẫu cưới 08-4
disk 4 : Project sinh nhật + 3DAlbum + Trình Edit Liquid 7.2
Em mang ra bưu điện "nàng" hỏi "nhanh" hay "thường"
Em bảo "nhanh","nàng" nói là 4 ngày thì tới.Rồi "nàng" đem cân,cân xong "nàng" phán 430k. . .híc em "lè lưỡi" bảo thôi thường cũng dc(hì. . .lúc này gạo lên giá lắm bác ạ. ..bác thông cảm vậy-lần đầu tiên gửi đồ ra nc ngoài ,giờ mới biết. . . .)
Hết 103k "nàng" bảo là 2 tuần hoặc 1 tháng sẽ đến
Bác cứ xài thử đi. . .nếu thích em gửi tiếp
Chúc bác khỏe vat thành công !

Sony PD 170 có một điểm thú vị là nó hiển thị tổng số giờ quay ( từ cái bấm máy đầu tiên ) lên màn hình , thông số này không thể xóa hay chỉnh sủa được . Do đó khi mua máy PD 170 nên dể ý kỹ thông số này để trả giá

Xin cám ơn bác. . .bác nói rõ khoản này cho em chut nhé
Dc cầm và dc nhìn rồi. . .nhưng chưa dc sử dụng.
Chỉ cần bỏ băng. . .bấm quay . . .là biết nó dc sử dụng bao lâu rồi phải k bác?

lam thoi
11-05-2008, 13:59
Mình biết được điều này khi tháp tùng đi mua máy với 2 anh bạn :
Ở máy Pd150 và máy Pd170 bạn bấm vào Menu , chọn vào mục gần cuối ( không nhớ là mục gì bời Tiếng Anh hơi bị “ giỏi “ ) sẻ xuất hịên vài thông số trong đó có thông số chỉ báo tổng số giờ quay được thể hiện ở cấp số 10 ( 10* .. ). Giá máy được quyết định chủ yếu trên thông số này , số tiền chêng lệch đôi khi có thể lên tới 500 – 700 đô .
Một điểm quan trọng khác khị mua máy mà bạn phải chú ý đó là Pin . Pin theo máy hay còn gọi là Pin zin có giá khá cao : 50-70 đô cho máy handycam , nhưng ở dòng máy cao cấp có thể lên tới vài trăm đô .
Khi mua máy cũ của hàng thường lắp cho bạn pin sắp hư ( không cầm điện hoặc dung lượng còn rất thấp ) hoặc Pin nhái của Trung quốc chat lượng rất tồi . Bạn nên yêu cầu cửa hàng cho loại pin còn tốt . Thà chịu bù them tiền còn hơn là sau này phải mua cục pin khác với giá rất mắc
Khi mua máy mới, thì tuyệt tuyệt đối không bao giờ nhận máy đã khui thùng trước , chỉ nhận máy còn nguyên thùng – nguyên niêm – nguyên kiện , và phải khui thùng ngay trước mặt mình nếu không hầu như chắc chắn bạn sẽ được cục pin siêu nhái của TQ

minhducgamer
11-05-2008, 14:23
Mua máy mà nói đến pin thì phải kiếm cửa hàng có tiếng mà mua thôi.Thà mắc mà chất lượng còn hơn mua rẽ tý mà nhằm đồ dõm. Mà mình lơ tơ mua là bị luộc pin như chơi ấy - nhìn vào nó cũng gần gần giống y chang nhau.Cũng hình thức ấy, võ + hộp ấy nhưng là đồ nháy thì chít; mình có phải dân buôn bán đâu mà biết cặn kẽ.
Pin China hay Taiwan sản xuất vẫn sài tốt nếu mua đúng hàng.Vì nó cũng có 2-3 loại. Loại tốt của nó mình đang sài cũng Ok lắm, dù chỉ bằng 1/2-/13 pin jin nhưng mà giá có 1/4 thì đáng sài lắm. Còn loại dõm hơn thì rẽ hơn có 50-100K mà chất lượng thua sút nhiều.
Còn vụ mua máy nguyên đai nguêyn kiện thì.... không tin nổi mấy thứ đó đâu các bạn ah. Cách đây hơn 10 năm thời còn quay anaglog, thời tivi ngoại chiếm lĩnh thị trường đó. Mình từng thấy hàng tivi ngoại nguyên thùng được vận chuyển lậu riêng lẽ về đóng thùng lại mà mình nhìn ... ko thể nào biết nổi. Loại ấy ngày ấy đóng cả bằng kim bấm đồng - seal keo ,... chứ không dễ như giờ đâu.Giờ công nghệ tiến bộ thêm mấy bậc mà hy vọng vào cái ấy thì.....giống như cưới vợ mà nghĩ cứ ấy ấy là còn T... thì ..... ;)

huahaophong
12-05-2008, 14:07
Em thấy bác hunghoai nói hợp lý đó, tuy nhiên thông thường em thấy quay HD gì thì cuối cùng thành phẩm cũng là DVD, nhưng được cái trông có vẻ pro, dễ lấy tiền khách hàng... lol

Chứ về ống kính, nét, màu sắc và tiện lợi thì em thích PD170 hơn Z1.

Tại em cũng thường hay "hù dọa" khách hàng nên cũng hiểu, nhiều khi cũng thấy mắc cười, nhưng nếu cầm PD 170 thì ko có được "Pro" cho lắm... hihi...

Bác biết rõ về con này. . .Nhờ bác hướng dẫn chi tiết dùm em một chút về cách xem thời lượng đã quay. và quay bao lâu thì gọi là nó quá "già" rồi ạ
Máy của bác sử dụng dc bao lâu rồi ạ.
Dù sao nó cũng nhiều tiền nên em cần phải tìm hiểu thật kĩ
Cám ơn bác trước

Mình biết được điều này khi tháp tùng đi mua máy với 2 anh bạn :
Ở máy Pd150 và máy Pd170 bạn bấm vào Menu , chọn vào mục gần cuối ( không nhớ là mục gì bời Tiếng Anh hơi bị “ giỏi “ ) sẻ xuất hịên vài thông số trong đó có thông số chỉ báo tổng số giờ quay được thể hiện ở cấp số 10 ( 10* .. ). Giá máy được quyết định chủ yếu trên thông số này , số tiền chêng lệch đôi khi có thể lên tới 500 – 700 đô .
TQ

Hì. . .cám ơn bác . . .nghe bác nói vậy. . .Em phải từ từ
Xuýt nữa chồng tiền rồi

.Giờ công nghệ tiến bộ thêm mấy bậc mà hy vọng vào cái ấy thì.....giống như cưới vợ mà nghĩ cứ ấy ấy là còn T... thì ..... ;)
đúng là thật giả khó đoán quá. . .Cho nên là cần kiểm tra thật kĩ

truongthanh_kr
12-05-2008, 16:07
Tớ bên này mới đầu mua con z1 mới cứng tận bên Japan chính hãng gửi sang giá bóp cổ .sau đông khách sợ không dám mua hàng mới nữa lùng mua hàng cũ z1 khoảng 2500 85% không pin ,không xạc điện .

thagnv
12-05-2008, 18:10
Em có cái người không chứ hổng có máy móc gì ráo bác ơi... nếu hỏi giúp thì em sẽ hỏi giúp bác?

huahaophong
13-05-2008, 09:57
Em có cái người không chứ hổng có máy móc gì ráo bác ơi... nếu hỏi giúp thì em sẽ hỏi giúp bác?

Thế thì bác hỏi giúp em với nhé
híc. . .Cứ tưởng bác đang sở hữu vài con như thế chứ. . .
Cám ơn bác

LUU GU
14-05-2008, 09:44
trong 4 con may trên thi bạn nên chon con DVcan 150 là ổn đấy giá tiền vừa phải mà hình ảnh thì ăn đứt các con kia. con HDR-Z1 tuy hiện đại nhưng màu hơi đục, con này đi quay thì phải đủ sáng mới đẹp

huahaophong
14-05-2008, 10:56

Bác Thắng đâu rồi. . .hỏi giúp em dc chưa ạ.

thagnv
14-05-2008, 17:17
Bác Thắng đâu rồi. . .hỏi giúp em dc chưa ạ.
Khi nào có kết quả e sẽ post lên đây... :noexpress

viettruong69
21-05-2008, 11:48
chao cac bac .hien minh dang tin mua may quay phim panasonic AG DVX100.cac bac tu van giup cho

digitalct
21-05-2008, 16:47
link nè bạn http://catalog2.panasonic.com/webapp/wcs/stores/servlet/ModelDetail?displayTab=O&storeId=11201&catalogId=13051&itemId=94944&catGroupId=14571&surfModel=AG-DVX100B

Em đang xài nè Panasonic AG DVX100AE thấy ok lắm.

hunghoai
21-05-2008, 18:33
DVX100 quả là rất OK - thấy nhiều trang web có forum riêng về thằng này :)

anhkhoavt
21-05-2008, 19:25
minh thay nen lay cay pd 170 quay tot hon Z1 nhieu.Minh dang sai cay Pd170 va co su dung cay Z1u & Fx1 roi nhung thay khong dep bang pd 170.Minh dang dinh doi cay Pd lay cay Z7e khong biet ban nao co y kien gi khac.xin cho tham khao them

bihoctinhoc
21-05-2008, 20:56
minh thay nen lay cay pd 170 quay tot hon Z1 nhieu.Minh dang sai cay Pd170 va co su dung cay Z1u & Fx1 roi nhung thay khong dep bang pd 170.Minh dang dinh doi cay Pd lay cay Z7e khong biet ban nao co y kien gi khac.xin cho tham khao them

PD 170 chơi được trong mọi điều kiện "thời tiết"

Z1 phải hội đủ điều kiện hậu kỳ ánh sáng tốt mới phát huy khả năng. Sẽ nhận thấy sự khác biết khi đem xo hai khung hình hậu kỳ tốt của 2 máy

**Nói thêm phần quan trọng nhất vẫn là kỹ thuật quay của mấy chú cameraman nửa :D đừng, do, tại, bởi vì,... máy móc lol

huutoan224424
22-05-2008, 15:56
nghe các bác bàn luận em thấy phát mê.hiện em đang xài con sony TRV 18 em vẫn quay đám cưới ầm ầm "ở tp hẳn nhé".nói vạy thôi chứ rất muốn nhưcacs bác nhưng điều kiện$ chư cho phép.việc này giống như cây súng tốt vây, đưa cho xạ thủ bắn thì khác, còn đưa cho người bình thwowngf thì cũng vậy thôi.bác huahaophong nếu có điều kiện về kinh tế thì cũng nên đàu tư cho chuyên môn, chứ không biết phi ngựa leo lên con ngự chiến thì nguy hiểm lám.

digitalct
22-05-2008, 16:51
chao cac bac .hien minh dang tin mua may quay phim panasonic AG DVX100.cac bac tu van giup cho

Muốn quay phim đẹp việc đầu tiên là con người các bạn ạ thiết bị chỉ hỗ trợ cho con người thôi.
* cũng là 1 người quay phim như nhau:
1-Một người biết rõ mục đích sử dụng của mình mua máy phù hợp và set máy quay tốt cũng như khung hình, góc độ,thời điểm recorder.
2-Một người có rất nhiều tiền việc mua 1 thiết bị mới với họ không thành vấn đề set máy đối với là con số 0. Họ chỉ chứng minh được là họ mua máy ấy nhiều tiền nhưng mục đích sử dụng thì chỉ quay cho gia đình hay cao lắm là đám cưới(dịch vụ)

Nếu công việc của Bác là quay dịch vụ đầu ra là DVD thì nên chọn SONY DVCAM PD 170.
Còn nếu cao hơn nữa HDV thì nên chọn Z1U. Vì Cam này là chuẩn HDV có hỗ trợ DV
Cái này Bác CoLoa có nói rồi mà.

viettruong69
22-05-2008, 16:56
link nè bạn http://catalog2.panasonic.com/webapp/wcs/stores/servlet/ModelDetail?displayTab=O&storeId=11201&catalogId=13051&itemId=94944&catGroupId=14571&surfModel=AG-DVX100B

Em đang xài nè Panasonic AG DVX100AE thấy ok lắm.

minh cung dang tim con nay .ban biet o dau ban khong ,gia bao nhieu

digitalct
22-05-2008, 18:17
minh cung dang tim con nay .ban biet o dau ban khong ,gia bao nhieu

1- Camera Phước số 8 Huỳnh Thúc Kháng, Q1, TP HCM
2-Công ty MMC 110 Trần Hưng Đạo, TP HCM
Ngoài ra còn có vài cửa hàng nữa cũng ở đường Huỳnh Thúc Kháng em không nhớ.
Đứa em tôi mới mua khoảng 2 tháng trước Panasonic AG DVX100B 1 cục pin 5400ah máy không có micro rời giá 3350USD, mua thêm micro giá 180USD.

So sánh SONY DVCAM PD170 và PANASONIC AG DVX100:
Nhìn chung 2 máy này có thông số kỹ thuật gần giống nhau: 3CCD 1/3"inches
- Máy SONY DVCAM 170 zoom mướt hơn cũng như chuyển động và độ nhạy sáng hơn máy DVX100 tuy nhiên độ nét không bằng DVX100.
Máy DVX100 tele zoom optic10X không bằng DVCAM170 (cái này cần cho những cảnh quay cận, xoá phông mờ..
Máy DVCAM170 wide không bằng DVX100( cái này cần cho những góc hẹp như ở trong phòng nhỏ)
Máy DVX100 có save 1 lần (bằng nút A,B) White balan và 1 cái đang sử dụng. Ví dụ: Bạn save ánh sáng A là ngoài trời và B là đèn thì khi chuyển ánh sáng qua lại bạn không cần White balan lại.
DVX100 có cần zoom tay tiện cho quay ca nhạc cần động tác máy
LCD DVX100 lớn hơn hình trung thực hơn DVCAM 170
Độ bền thì theo kinh nghiệm của em thì SONY hơn PANASONIC tuy nhiên máy Panasonic ít có trường hợp bị dơ đầu từ khi quay em thấy SONY bị hoài (nhất là mấy ông quay băng cũ)

Máy của em Panasonic AG DVX100AE vừa bị đứt cáp màn hình LCD nối lại 500K
và chỗ em có vài cái Panasonic khác cũng bị giống như thế.

Đây là 1 số kinh nghiệm thực tế của em mong các bác góp ý

MPEG
23-05-2008, 00:26
Mình đang dùng con AG-DVX102BEN, con này mình dùng thấy rất tốt nhất là độ nét chi tiết và độ sâu của hình ảnh (có lẽ do con này dùng ống kính của hãng Leica nên hình sâu hơn con PD170 vì con PD170 dùng ống kính thông thường của Sony).

Con DVX102B quay trong điều kiện ánh sáng thấp tốt hơn con PD170 nếu trong cùng điều kiện ánh sáng, và một số tính năng chuyên nghiệp khác dc sử dụng cho con này như cho phép điều chỉnh đường cong Gama (tính năng này rất hữu ích khi muốn giả tone màu film nhựa), DVX102B còn cho phép lưu và nhớ các cài đặt về màu sắc, ánh sáng... vì nó có chức năng nhớ và set cho nút scene file, tính năng này rất phù hợp cho quay ca nhạc.

Con DVX102B dc cái ít bị dính đầu từ khi quay trong điều kiện thời tiết quá ẩm như trời nồm ở miền Bắc. Con PD170 hay bị hiện tượng này nếu bạn dùng băng thường.

viettruong69
23-05-2008, 07:12
1- Camera Phước số 8 Huỳnh Thúc Kháng, Q1, TP HCM
2-Công ty MMC 110 Trần Hưng Đạo, TP HCM
Ngoài ra còn có vài cửa hàng nữa cũng ở đường Huỳnh Thúc Kháng em không nhớ.
Đứa em tôi mới mua khoảng 2 tháng trước Panasonic AG DVX100B 1 cục pin 5400ah máy không có micro rời giá 3350USD, mua thêm micro giá 180USD.

So sánh SONY DVCAM PD170 và PANASONIC AG DVX100:
Nhìn chung 2 máy này có thông số kỹ thuật gần giống nhau: 3CCD 1/3"inches
- Máy SONY DVCAM 170 zoom mướt hơn cũng như chuyển động và độ nhạy sáng hơn máy DVX100 tuy nhiên độ nét không bằng DVX100.
Máy DVX100 tele zoom optic10X không bằng DVCAM170 (cái này cần cho những cảnh quay cận, xoá phông mờ..
Máy DVCAM170 wide không bằng DVX100( cái này cần cho những góc hẹp như ở trong phòng nhỏ)
Máy DVX100 có save 1 lần (bằng nút A,B) White balan và 1 cái đang sử dụng. Ví dụ: Bạn save ánh sáng A là ngoài trời và B là đèn thì khi chuyển ánh sáng qua lại bạn không cần White balan lại.
DVX100 có cần zoom tay tiện cho quay ca nhạc cần động tác máy
LCD DVX100 lớn hơn hình trung thực hơn DVCAM 170
Độ bền thì theo kinh nghiệm của em thì SONY hơn PANASONIC tuy nhiên máy Panasonic ít có trường hợp bị dơ đầu từ khi quay em thấy SONY bị hoài (nhất là mấy ông quay băng cũ)

Máy của em Panasonic AG DVX100AE vừa bị đứt cáp màn hình LCD nối lại 500K
và chỗ em có vài cái Panasonic khác cũng bị giống như thế.

Đây là 1 số kinh nghiệm thực tế của em mong các bác góp ý

vay hien nay co bao nhieu dong may pấnonic DVX100
panasonic DVX100AE
panasonic DVX100B
panasonic DVX100AP

huahaophong
23-05-2008, 09:48
Xin chân thành cám ơn ý kiến của tất cả mọi người.
Em cũng biết khả năng của người cầm camera là trên hết. . .Nhưng cũng khổ một nỗi "khách" là "thượng đế".
Thật ra diều kiện tài chính của em cũng hạn hẹp lắm. . .nếu phải mua thì cũng như "chúa chổm" thôi . . .thậm chí lãi xuất lên đến 5%. . .nhưng vì yêu cầu của khách là phải như thế ( thậm chí em biết khách cũng k hiểu gì về máy. . .nhưng chẳng biết nghe phong phanh ở dâu. . .là cái đó làm tốt . . muốn lấy tiền của "nó" thì phải làm bằng "cái đó" . . .hoặc cao hơn)
Em có niềm tin vào công việc + sự liều lĩnh...nên mới dám chơi như thế (nhiều người khuyên nên từ từ . . .nhưng "cái bọn" thanh niên "nó" hay nôn nóng lắm nên. . .). . .k biết cái tính nóng nảy như thế liệu có ngày phải xách "tay bị tay đàn" k nữa.
To thăngnv : bác hỏi sớm giúp em vói nhé. . .đang dài cổ chờ tin bác đây.

digitalct
23-05-2008, 11:25
vay hien nay co bao nhieu dong may pấnonic DVX100
panasonic DVX100AE
panasonic DVX100B
panasonic DVX100AP

Mình cũng không rõ lắm nhưng theo mình:
AG DVX100
AG DVX100A
AG DVX100B
AG DVX102
Còn các chữ thêm phía sau P,E là hệ PAL

Em thấy có Camcorder JVC này Pro quá mà giá cũng vừa: http://www.expandore.biz/product_detail.asp?productid=1141&codeid=&catid=19&brandid=68&formatid=all&start=1
Có Bác nào có xài qua cho em biết với.

trailuulinh
23-05-2008, 21:06
các bạn đã có ai dùng con Sony hvr_hd1000p chưa ? nhìn cũng hoành tráng lắm mình cungy đang tính săm một con này ai dùng rồi cho ý kiến đi

digitalct
23-05-2008, 21:14
Thông số kỹ thuật của Cam này:
1 / 2.9-inch ClearVid CMOS Sensor™, offers up to 3.2 megapixels for superb
clarity.Recording Format : 1080i/50i, (DV/SP/LP)
Selectable HDV/DV recording and playback
Optical 10x Carl Zeiss Vario Sonnar T Zoom Lens
Super SteadyShotTM (Optical) Image Stabilizer

Long Operating Time With infoLITHIUMTM L Series Battery
eg NP-F90 - 10 hrs recording

Enhanced Imaging Processor
Optical 10x Carl Zeiss Vario Sonnar T Zoom Lens
16:0 Widescreen Aquisition in DVCAM and DV formats
i.LINK interface
2.7-inch LCD screen with Clear Photo LCD Plus™ technology for accurate
contrast and colour reproduction
Super NightShotTM

4.6-megapixel (16:9-aspect) photos while you are shooting HDV video simply by
pressing the photo button.

Theo em Cam này chỉ có cái vỏ là lớn thôi

trailuulinh
24-05-2008, 14:46
vậy theo các bạn thì với số tiền 2000-2500$ thì kiếm con nào là vừa nhất? thú thực với các bạn là như huahaophong từng đó tiền là cố gắng lắm rồi

vietky
24-05-2008, 17:38
theo mình tầm tiền đó cứ xài vx2100 hoặc pd150 là ok nhất , vừa đẹp vừa không kén cấu hình PC ( vì chỉ dựng dv ).

huahaophong
26-05-2008, 22:27
các bạn đã có ai dùng con Sony hvr_hd1000p chưa ? nhìn cũng hoành tráng lắm mình cungy đang tính săm một con này ai dùng rồi cho ý kiến đi

Em đã dc bác Vietky ngoài Đà Nẵng "alo" tư vấn cả mấy chục phút rồi bác ạ
Cái đó chỉ dc cái mã thôi. . .k ổn đâu. . .quay tệ lắm

digitalct
27-05-2008, 10:10
Với 2500USD các Bạn có thể tham khảo Cam SONY DVCAM PD 150 ở đây:
http://digicam.vn/icms/shop/?d=sx&g=117&s=139
Chỗ này em chưa mua lần nào. Nên Bạn nào có mua xin liên lạc thử xem sao.
Chúc các bạn mua được Cam vừa ý.

DVE_nguyentoan
29-05-2008, 13:47
Nếu muốn làm chuyen về ca nhạc, mình khuyên bạn nên tậu con canon XL2E giá bi giờ quá bèo ko quá 3000

bihoctinhoc
29-05-2008, 20:18
Em đã dc bác Vietky ngoài Đà Nẵng "alo" tư vấn cả mấy chục phút rồi bác ạ
Cái đó chỉ dc cái mã thôi. . .k ổn đâu. . .quay tệ lắm

ơ hờ có dịp chú cứ vác cái thân đến nhà tôi đây. Tôi cho chú cói vài thành phẩm con ngựa cùn cùn VX2000
lol lol lol lol lol

andytran1805
09-06-2008, 00:41
ơ hờ có dịp chú cứ vác cái thân đến nhà tôi đây. Tôi cho chú cói vài thành phẩm con ngựa cùn cùn VX2000
lol lol lol lol lol

bác cho em địa chỉ đi , ghé wa xem fat' học hỏi , làm ăn..

MPEG
10-06-2008, 00:08
Con PD150 hết sản xuất từ lâu rồi Bro ơi, nó ra con PD170 để thay thế đó. Nếu cố được thì nên mua con DVX102B, giá ở VN con này khoảng 3000USD.

Với 2500USD các Bạn có thể tham khảo Cam SONY DVCAM PD 150 ở đây:
http://digicam.vn/icms/shop/?d=sx&g=117&s=139
Chỗ này em chưa mua lần nào. Nên Bạn nào có mua xin liên lạc thử xem sao.
Chúc các bạn mua được Cam vừa ý.