PDA

View Full Version : Phân biệt dell(USA) và dell(Châu Á)?

Tigerpk
30-04-2008, 01:43
Mình đọc nhiều thông tin thấy nói đến 2 xuất xứ khác nhau của dell: dell(USA)và dell(Châu Á) giữa hai loại này khác nhau như thế nào,và làm sao để phân biệt chúng?

HTmobine
30-04-2008, 07:06
lên Support của Dell gõ mấy cái Service tag vào sẽ ra đủ thông số , thời gian BH và thị trường bán cái máy đó . Hàng Dell trên thị trường Vn có 1/3 là hàng Ref.... 1/3 là hàng tút lại , chỉ có 1/3 là hàng mới 100% . Nói vậy mấy bác bán hàng mới đừng động lòng nha vì nhiều khi hàng Ref các bác cũng bóc cái tem Ref ra bán như hàng mới ( vì nó cũng nguyên xốp nguyên hộp và cũng mới 100% )

nguyencoi
30-04-2008, 11:17
muốn không mua phải hàng re.. qua Hanoilab đặt hàng đi bác đảm bảo mới 100% từ USA ngày xuất xưởng sau ngày các bác đặt hàng ...
tranh thủ quáng cáo tí tẹo các bác nhé he he...

giờ muốn kiểm tra thì
các bác gõ cái servitag vào đây
http://supportapj.dell.com/support/topics/topic.aspx/ap/shared/support/my_systems_info/en/details?c=au&l=en&s=dhs

ra hết ngày xuất xưởng ,nước sx , xuất đi đâu, cấu hình chi tiết .....

marketing
30-04-2008, 11:36
lên Support của Dell gõ mấy cái Service tag vào sẽ ra đủ thông số , thời gian BH và thị trường bán cái máy đó . Hàng Dell trên thị trường Vn có 1/3 là hàng Ref.... 1/3 là hàng tút lại , chỉ có 1/3 là hàng mới 100% . Nói vậy mấy bác bán hàng mới đừng động lòng nha vì nhiều khi hàng Ref các bác cũng bóc cái tem Ref ra bán như hàng mới ( vì nó cũng nguyên xốp nguyên hộp và cũng mới 100% )
Nói cho công tâm, phải nói rõ hàng Dell bán ra từ USA và hàng Dell bán ra từ Châu Á. Vì nhiều khi hàng ship từ USA về vẫn là made in China.
Nhưng hàng ship từ USA về có đặc điễm OS có license ,ví dụ Win Vista Home, và có thể hàng từ Mỹ về, (nếu hàng loại 1), ít hư hỏng hơn hàng ship trực tiếp từ China (?). Vì hàng vào Mỹ được kiểm tra nghiêm ngặt hơn, hỏng hơn 2% thì bị trả lại cho nhà máy nguyên lô hàng ( ?).
Ý kiến của @nguyencoi rất rõ rồi đó, và nhất là bạn đó ghi là :nhận đặt hàng laptop mới 100% từ USA, không ghi là hàng Sx tại USA,
"
giờ muốn kiểm tra thì
các bác gõ cái servitag vào đây
http://supportapj.dell.com/support/t...=au&l=en&s=dhs

ra hết ngày xuất xưởng ,nước sx , xuất đi đâu, cấu hình chi tiết .....

tuanhoang07
30-04-2008, 14:47
Dell made in malaysia xuất Usa chất lượng hơn made in chi na xuất asean là rất rõ đấy cácc bác

laptopbox
30-04-2008, 22:57
lấy servicetag đánh cái bụ là ra ngay

kiemkhach9696
01-05-2008, 00:43
giờ dell vostro đang sản xuất dòng máy giá re dùng cho dân châu á các bác cẩn thẩn đừng có lấy nhé không là toi nhanh lắm.
dell vostro trước đây sx tai malaixia bán tại us được kiểu duyệt rất tốt. gì em khuyên các bác nên chyên qua dell xps. hàng đó đang good chua có loại giá re. nên nhờ ct uy tin ship trức tiếp.
các bác đã chới được láp thì đừng tham re làm gì cú hàng chính hảng mà chơi.