PDA

View Full Version : TT ngoại ngữ 90 An Dương Vương Q5 tphcm, thật là thất vọng!!!

asktoknow
18-04-2008, 15:29
Hết sức bức xúc khi tạo ra Thread này, trước khi vô học ở trung tâm này tui cũng nghe 1 số bạn bè joi thiệu trung tâm này cũng khá nổi tiếng. Nên đăng ký học lớp luyện IELTS pre, học ji đâu mà mới hơn 2 tuần lễ thôi mà đã có đến 3 giáo viên dạy. Trong 3 giáo viên đã dạy có 1 giáo viên ngưới Úc dạy rất hay nhưng jo chỉ dạy đc 2 ngày/tuần, còn 3 ngày còn lại đưa thằng cha người Anh nào đó vô dạy thiệt là tào lao, đọc y chang trong sách rùi lật ra đằng sau coi bài jai rùi ghi lên bảng, cả buổi học chỉ học đc 1 tờ A4. Trung tâm ji đâu jong treo đầu dê bán thịt chó wa. Kiến nghị xuống trung tâm thì nói là từ từ rùi trung tâm sẽ đổi, vậy mà cả tuần lễ nay vẫn cứ như thế, thiệt là bực bội hết sức!!!!!!!!

anhduynguyen
18-04-2008, 17:29
Trung tâm này trước đây hình như là ghi trung tâm anh văn gì đó của trường Lê Hồng Phong, hồi đó hè có học một lần ở đây nói chung là chán và nản. Dạy rất dở. Lúc đó mình học chương trình căn bản lớp 12 mà học xong mình thấy như là chưa học.

Dr.V
18-04-2008, 21:44
nghỉ đi kiếm chỗ khác học :D

conmeobp
19-04-2008, 06:32
Tui biết 1nơi có 2 CD học tiếng Anh qua máy nghe nhạc MP3. Những bài trong 2 CD này lấy từ CDR American Master 1.0 (bán ở tiệm 130K) & Learn To Speak English version 8.1 (bộ gốc 4 dĩa). Nếu như bạn nào cần, tin tôi hay, tôi cho đ/c tới mượn sao.

asktoknow
19-04-2008, 19:50
Nghe nói 1 số trung tâm nó mời mấy thằng Tây ba lô đi du lịch rùi hết tiền nên mới xin vô mấy trung tâm dạy đỡ để kiếm tiền đi tiếp, tụi nó chả có trình độ sư fạm jì hết. Tui đi hỏi thăm kỹ lắm rùi mới dám đăng ký vậy mà cũng bị, thiệt là chán nản hết sức :( . Anh văn học ở nhà mà ko theo mấy trung tâm học lâu tiến bộ lắm mấy pác ah, jờ mình gấp nên fải vậy thui :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

nghỉ đi kiếm chỗ khác học :D

Mới đóng học fí đc có 2 tuần, đóng học fí hết 2,5chai lận :(

chanrao
22-04-2008, 08:52
Nghe trung tâm nói học với tây suốt tuần nên tui cũng mới thi xếp lớp và đủ tiêu chuẩn vô lớp pre Ielts nè, nghe u nói thấy hơi ớn, mà hok sao tây ba lô ở đâu nó dạy cũng chán, nhưng học phí ở đó như vậy là ok lắm đó, bên VietUc thì u chỉ gặp tây có 1 ngày/tuần thôi mà học phí hơn bên này đó, còn Acet và Bristish Council thì khỏi nói.

asktoknow
22-04-2008, 16:20
Nghe trung tâm nói học với tây suốt tuần nên tui cũng mới thi xếp lớp và đủ tiêu chuẩn vô lớp pre Ielts nè, nghe u nói thấy hơi ớn, mà hok sao tây ba lô ở đâu nó dạy cũng chán, nhưng học phí ở đó như vậy là ok lắm đó, bên VietUc thì u chỉ gặp tây có 1 ngày/tuần thôi mà học phí hơn bên này đó, còn Acet và Bristish Council thì khỏi nói.

Nhiều lúc phải nói rằng con sâu làm rầu nồi canh. Tại ông thầy thứ 2 ổng bận dạy full time ở trường của ổng, còn ở trung tâm này chỉ là part time thôi nên phải đổi cái thằng cha cùi bắp vô dạy đó. Mình vừa mới lại ACET đăng ký thi đầu vào của nó nè, hồi trước lại đăng ký thằng Bristish thì nó nói là full( 1 lớp nó có 12 người :( ). Mình học ở trung tâm ADV gần 3 tuần rùi, nói thiệt cho dù cái ông thầy dạy hay ở đó dạy đi nữa thì cho dù học hết khóa xong rùi thì trình độ của bạn cũng ko nâng lên đc là bao nhiêu đâu ( mặc dù mỗi ngày tui đều về học từ vựng + làm bài tập rất đầy đủ). Giờ thì tui mới tin rằng : tiền nào thì của đó. Vài ý kiến share cùng bạn. Good luck

cobedoihon
17-05-2008, 16:08
Mình đã học ngoại ngữ ở trung tâm an dương vương, hai lớp Inter & Adv, mình thấy ở đó dạy cũng được và học phí phải chăng. Tháng vừa rồi mình thi IELTS được 7.0. chắc là khả năng anh văn giới hạn nên học mới không hiểu gì.^^

anhduynguyen
17-05-2008, 17:43
cũng muốn tin cobedoihon nhung mà tin không nổi. Chỉ ra cho bạn chuyện đơn giản thôi. Làm ăn đàng hoàng thì cần chi phải thay tên đỗi họ vậy. Lúc đầu đã nhờ tiếng của LHP sau không được thì thay hình đỏi dạng. Đó chỉ là ý của mình thôi. Chẳng phải có ý kéo hạ uy tín ai hết

alan
18-05-2008, 08:27
cũng muốn tin cobedoihon nhung mà tin không nổi. Chỉ ra cho bạn chuyện đơn giản thôi. Làm ăn đàng hoàng thì cần chi phải thay tên đỗi họ vậy. Lúc đầu đã nhờ tiếng của LHP sau không được thì thay hình đỏi dạng. Đó chỉ là ý của mình thôi. Chẳng phải có ý kéo hạ uy tín ai hết

ngồi phán bừa,bạn hiểu những vấn đề giữa nội bộ trường LHP và trung tâm anh ngữ đó như thế nào mà bạn bảo là fải "thay hình đổi dạng" vì làm ăn kô đàng hoàng?

asktoknow
19-05-2008, 11:28
Mình đã học ngoại ngữ ở trung tâm an dương vương, hai lớp Inter & Adv, mình thấy ở đó dạy cũng được và học phí phải chăng. Tháng vừa rồi mình thi IELTS được 7.0. chắc là khả năng anh văn giới hạn nên học mới không hiểu gì.^^

uhm, có lẽ trình độ tui dỡ nên tui không hiểu. Nhưng xin lỗi bạn, tui dỡ nên tui mới đi học nếu jỏi thì cần jì đi học đúng ko nè. Lần đó gần như cả lớp ai cũng xuống kêu đỏi jáo viên, ko fải riêng jì tui. Nếu bạn thi IELTS đc 7.0 và chê người khác học dỡ thì tui dỡ thì tui ko còn jì nói nữa.

chanrao
13-06-2008, 16:48
Ngộ thiệt, mình chứng kiến nhiều người học ở đó thi kết quả cao lắm. Mình cũng đang học ở đó, lớp Inter ông thầy Bill Perry (người Mỹ) dạy, mà cũng hok thấy tiến bộ gì hơn, có người chưa học qua IELTS vô đó học cũng bơi với kỹ năng writing luôn, còn speaking thì chìm ghe rồi vì 1 khóa học được có 2 tiết ah mà nói lung tung hết, ai đã học qua IELTS chỗ khác thì mới biết nói theo IELTS. Hy vọng lên Advance học thầy Nick (người Úc) sẽ học được nhiều hơn.

nhocjok
27-06-2008, 16:11
Quote:
Được gửi bởi anhduynguyen View Post
ngồi phán bừa,bạn hiểu những vấn đề giữa nội bộ trường LHP và trung tâm anh ngữ đó như thế nào mà bạn bảo là fải "thay hình đổi dạng" vì làm ăn kô đàng hoàng?

Mình đang học ở đó, lớp TOEFL iBT 80. chất lượng khá tốt. Nhất là lớp writing rất tuyệt. speaking của thầy David dạy, cũng không vấn đề gì lắm.

:-? Ít ra là hiện giờ, mình không thấy nó liên quan gì tới trường LHP. LHP có 1 trung tâm bồi dưỡng văn hóa riêng của trường mà. Sao lại nhập nhằng 2 chuyện đó nhỉ?

Trên hết, sr nếu mình nói hơi 'giáo điều', việc học có lẽ tự thân là chủ yếu ... đâu cũng thế cả thôi. Tùy từng người mà thấy hợp hơn với chỗ này chỗ khác. :)

absoluter
04-07-2008, 20:40
Các bác cho em giá cả tý, e muốn làm 1 writing course
Hồi xưa cách đây 3 năm e học Toefl ở đó, cũg gud. Đứa bạn học writing khen quá trời... Nhưg mà đó là chuyện quá khứ hehe. Bây h lại muốn học lại xem thế nào...
E đag học VUS nhánh Tân bình, chán như con gián ấy. Giáo viên còn đôi khi nói sai ngữ pháp. Hỏi vài từ vựng thì cứ hẹn buổi học sau sẽ trả lời (Bí từ nào thì về mở cái Lac viet ra là xong chứ chờ đến tuần sau mà té à). Học phí thì xin lỗi, dưới ILA 1 tý thôi à.
Học xong khoá này là bái chào luôn >"<

thanhsoros
04-07-2008, 22:01
Hết sức bức xúc khi tạo ra Thread này, trước khi vô học ở trung tâm này tui cũng nghe 1 số bạn bè joi thiệu trung tâm này cũng khá nổi tiếng. Nên đăng ký học lớp luyện IELTS pre, học ji đâu mà mới hơn 2 tuần lễ thôi mà đã có đến 3 giáo viên dạy. Trong 3 giáo viên đã dạy có 1 giáo viên ngưới Úc dạy rất hay nhưng jo chỉ dạy đc 2 ngày/tuần, còn 3 ngày còn lại đưa thằng cha người Anh nào đó vô dạy thiệt là tào lao, đọc y chang trong sách rùi lật ra đằng sau coi bài jai rùi ghi lên bảng, cả buổi học chỉ học đc 1 tờ A4. Trung tâm ji đâu jong treo đầu dê bán thịt chó wa. Kiến nghị xuống trung tâm thì nói là từ từ rùi trung tâm sẽ đổi, vậy mà cả tuần lễ nay vẫn cứ như thế, thiệt là bực bội hết sức!!!!!!!!

Coi như mất tiền oan rồi, thôi cố đi học cho hết thời gian không nó phí, nên đọc hướng dẫn sử dụng trước khi dùng lol

dttrong
18-11-2008, 16:41
choy!kiếm đâu ra chổ vừa rẻ vừa chất lượng đây trời!bác nào có cao kiến j chỉ giúp.e cũng đang muốn nâng cao trình độ tiếng anh thấp kém của mình mà chưa quyết định học ở đâu cả!!chán thật đấy!!!!

linhkhuong
29-11-2008, 06:59

hiệu trưởng của Trung tâm ngoại ngữ ADV là thầy Châu
mình có trích dẫn này

HIỆU TRƯỞNG : NHÀ GIÁO ƯU TÚ - ĐẶNG THANH CHÂU

Cơ sở được thành lập năm 1997 dưới tên gọi là trung tâm ngoại ngữ Lê Hồng Phong, do nhà giáo ưu tú Đăng Thanh Châu, Hiệu trưởng trường THPT chuyên Lê Hồng Phong tổ chức, lúc ban đầu chỉ có một số lớp bồi dưỡng anh văn phổ thông, sau đó mở các lớp luyện thi Toefl và IELTS, đặt tại số 235 Nguyễn Văn Cừ, P4, Q5.

Đến năm 2003, do sự phát triển của Trung Tâm, ở 235 Nguyễn Văn Cừ không đủ phòng, nên Trung Tâm đã mở cơ sở 2 tại 90 An Dương Vương, P9, Quận 5 (gần chợ An Đông ).

Đến năm 2004, Trung tâm phát triển thêm cơ sở 3 và 4 tại : 86 An Dương Vương và 83 Nguyễn Duy Dương, P9 Quận 5 .

thầy Châu là hiệu trưởng LHP trc đây, khi mình lớp 10 hay 11 gì đó thì thầy ấy về hưu. Thầy ấy đc nhiều người quý mến lắm.
Mình nghĩ lí do chính khiến trung tâm tách khỏi LHP là vì thầy ko muốn ràng buộc vào lhp hay đơn thuần là 1 trung tâm cá nhân thôi.
hiện nay dạy writing ở trung tâm vẫn là thầy Dũng ở lhp thì phải mà :D
còn phần mình :D mình nghĩ luyện thi ielts ở đây chỉ nên vào lớp advance hoặc tệ lắm là inter để học tốt hơn :D hình như chỉ có mỗi lớp advace là có thầy nick làm giám khảo ielts thui ^^!

longuyvinh
09-02-2009, 09:08
mấy ông đọc cái link này nè: http://www.nhatnghe.com/forum/showthread.php?t=13935

legayou
10-02-2009, 19:40
mấy ông đọc cái link này nè: http://www.nhatnghe.com/forum/showthread.php?t=13935

Ko thể đánh đồng dc đâu bạn à,còn tùy giáo viên day mình nữa,tớ cũng đang tìm 1 trung tâm đàng hoàng học tofle(rẻ) mà hok thấy,đau thật

stenhia
28-02-2009, 11:08
Mình đã học lớp IELT ADVANCE ở trung tâm ADV, mình thấy thầy Nick dạy rất hay.

khanh_candy
31-07-2009, 19:10
[QUOTE=thanhsoros;1206347]Coi như mất tiền oan rồi, thôi cố đi học cho hết thời gian không nó phí, nên đọc hướng dẫn sử dụng trước khi dùng lol[/QUOT

hom nay coi advertising tren bao tuoi trẻ thì thấy wang cáo trung tâm An Dương Vương có thấy giám khảo EILTS nen cung muon hoc thu, chuan bi thi xep lop o acet rui mà thay hoc phí o An Dương Vương hap dan wa nen hok bit sao đây. Hồi trc mình có hoc ở Bell thi dc 5.5 rui, ve sau tự hoc ở nhà mà cày mãi vẫn ko nỗi 6. hic. Mà thấy mấy bạn chê wa chắc học acet cho yên phận hichic