PDA

View Full Version : Có cách nào activate Windows khi đã hết hạn 30 days ?

lucifer329
13-04-2008, 19:19
Ai biết cách chỉ mình với , h ko vào đc win luôn ..

mittit2
17-04-2008, 23:13
Đây là bài viết hướng dẫn để biến cái Windows của bạn thành Windows có bản quyền.
Đầu tiên các bạn vào Start ~> Run ~> gõ Regedit rồi tìm đến khóa :
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEvents
Ở ô bên phải nhân chuột phải vào OOBETimer rồi click vào Modify.
Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì (ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn).

Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start ~> Run ~> gõ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Nó sẽ đưa các bác đến cửa sổ Active windows. Đừng lo hãy chọn:
I want to telephone a customer service representative to activate Windows

Tiếp đến nhấn Next, nhấn Change Product key,
rồi nhập key xịn sau:
DHXQ2 - WRGCD - WGYJY - HHYDH - KKX9B
Đánh xong hãy nhấn Update. Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active, đừng quan tâm, hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rồi thì khởi động lại Windows đi thôi. Khởi động lại xong hãy vào Run, nhập vào %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.
Vậy là Windows đã có bản quyền rồi đó. Hãy tận hưởng bằng cách vào ngay trang update cua WINDOWS

funvn
18-04-2008, 15:36
Đây là bài viết hướng dẫn để biến cái Windows của bạn thành Windows có bản quyền.

Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start ~> Run ~> gõ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a

rồi nhập key xịn sau:
Đánh xong hãy nhấn Update. Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active, đừng quan tâm, hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rồi thì khởi động lại Windows đi thôi. Khởi động lại xong hãy vào Run, nhập vào %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.
Vậy là Windows đã có bản quyền rồi đó. Hãy tận hưởng bằng cách vào ngay trang update cua WINDOWS

Có vào được windows đâu mà làm theo cách này được.
Mình có cách đơn giản mà hiệu quả. Đó là đi mua đĩa winxp ở các của hàng softwear. Win nào cũng có ******** hay c.d.key sãn rồi. Cài xong rồi cất đi dùng dần.

toantenan
18-04-2008, 16:18
các bạn điên hết rùi nhé

Dù làm cách như trên vần ko update tren microsoft nữa windown 7k ma đòi update chắc các bạn tưởng bác Bill ngu lắm ah bỏ ý định đó đi mấy con ga`

dhpsos
19-04-2008, 08:46

Bạn buzz vào đây..() tớ gửi cái bạn cần!!! Update windows ngon lành!!!

lehuonggiang
15-01-2009, 14:00
bạn nào chỉ dùn mình cách atrivation key cho windows 7 hết hạn sư dụng

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

cảm ơn trước nha, xin gửi vào maile nguoikrongana@yahoo.com, xin cảm ơn trước!

giotdang03
23-01-2009, 13:08
chào ban lehuonggiang mình gỡi key win7 cho bạn nhưng email cũa bạn sao khg gỡi được.nếu bạn vẩn còn cần thì xin email cho mình .
hoabien03@yahoo.com

lamthao
23-01-2009, 14:48
Key Windows7 hả bạn qua đây nhé:
http://it-pro.plus.vn//showthread.php?t=250
Nếu không xài đc PM lại nhá.

nph2010
24-01-2009, 08:48

Hi`hi` tội nghịp, trước đây mình cũng hay bị thế, bạn đừng làm theo cách mấy cụ kia bảo nhé, chả ăn thua đâu, làm cho mệt, bạn phải ***** thôi, bạn tải hướng dẫn này, trong đó có luôn cả link tải ***** và License_Key

http://www.mediafire.com/?sharekey=bfb7d7ae6dcc0fba41446e35a78dc4634d89235d d44b8d18c95965eaa7bc68bc

Chúc bạn vui!

Hok bik zì
24-01-2009, 08:51
Bỏ tiền ra mua ;)
Nhanh, đơn giản, hiệu quả ;)

tuyensteel
29-01-2009, 21:55

rồi nhập key xịn sau:

Cách này kô được.
Mình mới mua con mini hp, active không đc.
cuối cùng vẫn phải cài lại bằng đĩa CD đã ngâm thuốc.

nph2010
30-01-2009, 05:30
Cái cách đó quá cổ rồi, làm sao mà ***** được,

Bạn phải ***** thôi chứ sửa key kiểu đó đến tết campuchia mới được

Bạn dùng AntiWPA3 để activate Windows

Link tải:
http://www.megaupload.com/?d=4TLUY70F

http://rapidshare.com/files/173315030/AntiWPA3.rar.html

http://www.mediafire.com/?sharekey=2726f484e91c4e7191b20cc0d07ba4d223cff76a a73b44e7

- Nhấp đúp vào AntiWPA3 một cửa sổ Command hiện ra nhấn enter để kích hoạt, và kiểm tra xem Windows đã được kích hoạt chưa bằng cách sau:
+ Nhấn menu START , rồi nhấn RUN, một khung Command hiện ra, gõ
vào đó dòng: %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
+ Sẽ hiện ra màn hình thông báo rằng Windows đã được kích hoạt: Windows is already activated
+ Nhấp OK để thoát ra

Nhưng chưa đủ, vì nó tuy báo đã activate nhưng vẫn là victim, bạn dùng cái này làm cho nó thành genuine:

Link tải:
http://rapidshare.com/files/172922737/License_Key.reg

http://rapidshare.com/files/173316391/License_Key.rar.html

http://www.megaupload.com/?d=SB6GMADE

http://www.mediafire.com/?sharekey=2726f484e91c4e7191b20cc0d07ba4d27f4626fb 2e5d87ef

+ Nhấp đúp vào License_Key.reg , chọn Run để chạy chương trình,
+ Một thông báo hiện ra hỏi ta có muốn thêm License_Key.reg vào Registry không, nhấn Yes, rồi OK
+ Kiểm tra Genuine của Windows bằng cách vào trang web http://www.microsoft.com/genuine/ , trong trang web này nhấp vào Validate Windows ở trong khung Validate Now. Nó sẽ hiện ra thông báo là Windows là Genuine và cảm ơn ta đã "mua" và dùng Windows. Từ đây có thể tải Windows Media Player 11, Internet Explorer 8, ...
+ Xong

Nếu link die bạn bảo để mình up lại

Chúc bạn vui vẻ !

trangnhinho89
30-01-2009, 09:16
bác ơi em gõ rồi nhưng máy báo lỗi ko tìm đc file như thế. làm thế nào đây?

có ai bày hộ em cách cài đặt activate windows khi chưa hết hạn ko a? em cảm ơn nhiều.

prescott
30-01-2009, 10:55
Activate Win nào thế, ko nói rõ gì cả

nph2010
30-01-2009, 21:56
bác ơi em gõ rồi nhưng máy báo lỗi ko tìm đc file như thế. làm thế nào đây?

có ai bày hộ em cách cài đặt activate windows khi chưa hết hạn ko a? em cảm ơn nhiều.

Wins của bạn là wins nào

Cái trên mình chuyên dùng để activate XP SP3

Mình thường xuyên cài lại máy tính mà, mà lần nào chả phải động đến cái đó, lần nào cũng okie

À, mình vừa kiểm tra, trong link Mediafire báo là file not found, bạn tải cái AntiWPA3 ở cái link Mega ý
Tải về giải nén, được folder AntiWPA3, bạn mở nó ra sẽ thấy có thêm ba folder trong đó và AntiWPA3.cmd, bạn nhấp đúp vào AntiWPA3.cmd để chạy, chỉ có thế thui, wins của bạn được activate rùi đó

Đến lượt làm cho nó thành bản quyền thì như trên mình chỉ rồi đó

Không thì bạn vào đây tải bản XP SP3 về
http://www.tipandtrick.net/2008/download-unmodified-original-windows-xp-with-sp3-integrated-full-retail-and-vl-install-cd-iso-image-from-msdntechnet-plus-via-http-or-torrent/

Mình ghi ra đĩa rồi nhưng ngại up quá, bạn vào đó tải một bản về, tải torrent cho nhanh nhé

Mình cho bạn key luôn nè, cài xong không cần cra ck criec gì hết

V2C47 - MK7JD - 3R89F - D2KXW - VPK3J

Nếu tải về, cài mà không ổn thì bảo mình để mình up cái đĩa của mình lên nhé

Hy vọng vấn đề của bạn được giải quyết !

CNTTSG
30-01-2009, 22:57
AntiWPA3 : mình down về AVG Antivirus nó báo là có virus tên là hackTool nó xoá mất luôn

nph2010
31-01-2009, 09:45
Nó không phải là virus

Thôi, bạn tải bản mới về dùng key mình đưa ở trên ý, không phải mất công đi tìm crac k nữa, , mình up được hơn nửa đĩa rồi, bạn tải về nhé, mình đang up tiếp, lâu quá, mấy hôm nay mạng chậm, đĩa những gần 600 MB, mình chia làm 12 phần, hiện giờ up được 10 phần rồi, một lát nữa là xong

Toát mồ hôi, mỗi phần up hết 20 - 30'

Khi tải về hết bạn dùng cái FSJ (có sẵn đó, bạn nhớ tải về, tên của nó là noi phim FSJ) để nối các phần lại, được file ISO

Bạn tải cả cái UltraISO về để phục vụ cho việc ghi ra đĩa

Sau khi tải hết, nối file lại rồi, bạn làm như sau:

+ Mở UltraISO lên
+ Nhấn file --> Open --> tìm đến folder chứa file ISO Windows XP SP3 vừa tải về đó,

+ Nhấn Tools --> Burn CD/DVD image ... , rồi, bạn chọn tốc độ burn nhỏ nhỏ thôi, lúc cài đỡ lỗi, tích Verify rồi nhấn Burn, và đợi cho nó burn ra đĩa CD

Hoặc cách ghi đĩa khác dùng Daemon Tools kết hợp với UltraISo (cách này thì bạn phải tải cả cái file boot có tên Windows XP SP3.bif chỉ có 2kb thôi)

+ Mở Daemon Tools, tìm đến file ISO, cửa sổ cài đặt hiện ra, nhấn Exit
+ Mở UltraISO, nhấn menu Bootable --> Load Boot file, bạn tìm đến chỗ file Windows XP SP3.bif, nhấn Open,
+ Trong UltraISO, bạn nhìn xuống dưới, tìm đến Ổ ảo của Daemon Tools vừa mở file ISO ý, nhấn vào đó, nhìn sang khung bên cạnh, bạn sẽ thấy tất cả các file có trong file ISO đó, bạn chọn tất cả bôi đen, rồi right click và chọn add, tất cả các file sẽ được add và hiện nên trong khung bên phải ở phía trên,
+ Bạn chọn menu Tools rồi nhấn Burn CD/DVD image... và làm giống như ở trên

Vậy là bạn có đĩa cài đặt

Híc, cách ghi đĩa cài Wins chắc bạn thừa biết rồi, mình nói thế này cũng thừa

Link tải:

http://www.mediafire.com/?sharekey=afb1caf7a967b13891b20cc0d07ba4d2522046cf 334ab94d

Key: V2C47 - MK7JD - 3R89F - D2KXW - VPK3J

Mình tốn bao công up lên rồi mà bạn vẫn chưa có bộ Wins xịn thì đúng là ....

Bạn làm gì mà bận đến nỗi hết hạn rồi mới lò mò tìm cách giải quyết?

Bái phục!

Mình trước đây mỗi lần cài xong cái là lục tung mạng lên để tìm crac k, mệt dã man, giờ thì okie rồi

Up xong hết rồi, bạn tải về nhé,

CNTTSG
31-01-2009, 21:03
nph2010 : mình cám ơn bạn nhiều lắm

mt127
31-01-2009, 21:47
vấn đề active windows bây giờ thì cũng tương đối đơn giản, mình đây dùng vista SP1 nhưng sau khi đã active và geniue xong khoảng một thời gian thì nó hiện lên bản thông báo phải active trực tuyến lúc đầu mình chưa có kinh nghiệm xử lý nên đã cài mới, sau này mình ngẩm lại và active được. Nếu có thông báo thì đời khoảng 10s thì Microsoft cho mình chọn lựa thì chọn "Active later", khi vào Windows rồi thì ta chạy file Active lại, Restart thế là xong.

nph2010
01-02-2009, 08:09
nph2010 : mình cám ơn bạn nhiều lắm

Okie rùi đúng không, thật bõ công mình up iếc

Bạn có thể dùng cái Craagle để tìm key, seri al, crac k ... của rất nhiều phần mềm

dinh_giavn
26-03-2009, 17:14
Chao ban MITTIT2, co the cho minh hoi chhut nhe! Win cua minh da Active roi, nhung minh muon cho no chuyen thanh Win dung thu 30 ngay duoc khong?(Vi mot so ly do), cam on ban

thuongshoo
28-11-2009, 12:28
mình làm thử rồi@! vô trang kiểm tra m$ thông báo là hàng thiệt! Công nhận dễ thương thiệt! hi hihih :D

thuongshoo
06-12-2009, 18:41
D2 báo là cái anti dính vi rus 100% nên tui diệt rồi!

FullOfLove
07-12-2009, 00:26

rồi nhập key xịn sau:
bó tay. hết hạn 30 ngày là win 7 chứ có phải xp đâu mà chơi cách này

hoabinhqn86
05-05-2010, 18:30
link die bạn ơi,vui lòng up lại link đi bạn

xuandaoblue
09-05-2012, 18:52
may lam gi vao duoc windows ma vao start

hieudinh90
17-05-2012, 23:33
dung phan mem active truoc khi update

xuanmai94
19-05-2012, 01:43
Bạn đang dùng Windows nào thế ?nói chung chung thế thì ai giúp được