PDA

View Full Version : Giúp mình giải quyết với Linksys WRT54G...

vanty2405
03-04-2008, 10:17
Mình có Modern Planet ADE 3410. Trước đây mình truy cập internet bằng cổng USB của Modern thì vẫn bình thường. Nhưng mình mới mua thêm cái Linksys WRT54G để dùng cho laptop của công ty kết nết internet không dây. Mình làm theo như hướng dẫn thì không được. Sau đó minh cắm cáp vào cổng WLAN thì laptop truy cập được internet nhưng may để bàn của mình thì lại không vào được net bằng cổng USB nữa. Chỉ có cắm cáp vào cổng WLAN của modern linksys và đầu còn lại cắm vào máy tình thì lại vào net được! Nhưng như thể thì mình lại không vào được LAN nội bộ của công ty. Mình muốn cổng mạng dùng để truy cập mạng LAN nội bộ còn vào net bằng cổng USB của modern và đồng thơi các laptop khác vẫn vào được wifi qua modern linksys. Ai biết thì chỉ giùm cho mình!

Huy mobile
04-04-2008, 17:42
Thế có truy cập bằng wifi được không bác?Bác cho mấy cái hình cài đặt Linksys xem sao

QUEVO1
05-04-2008, 00:36
cách nhanh nhất là mang tới chỗ bạn mua ,rồi bảo người ta cai cho la xong . tôi cùng bị tinh trạng như vạy rồi . ha ha

net_net
28-06-2008, 13:27
có gì đâu bác
bác khai báo cho con linksys cùng lớp IP với con modem sau khi cài đặt xong bác tắt DHCP của con linksys đi rồi lấy sợi dây lan cắm vào cổng LAN của con linksys
thế là xong bác cũng truy cập được cả mạng nội bộ nữa mà
chúc thành công nhé bác