PDA

View Full Version : Hỏi về Access Point InfoSmart INWR48GN?

superthin
18-03-2008, 13:26
Thế này anh em:

Tình hình là thằng bạn tui mới mua một cái Access Point InfoSmart INWR48GN như hình sau:

http://hinh.vietgiaitri.com.vn/uploads/pic5/VietGiaiTri.Com-0-1205820216.gif

Nó chưa kịp mua máy tính xách tay, và tui cũng chưa có. Giờ thì tình hình là tui muốn cấu hình cho cái này. Đã đọc tài liệu kèm theo nhưng có vài vấn đề chưa hiểu, mong được anh em giải thích cụ thể:

- Tui không biết rằng cái InfoSmart kể trên có chức năng của một cái Router ADSL? Bởi vì cái việc mà cứ dùng cái Modem hay Router ADSL có sẵn và nối dây sang thì dễ dàng - chỉ cần cắm là chạy được. Nhưng thằng bạn tui nó muốn rằng vứt cái cục ADSL router đi cho bớt lằng ngoằng dây nhợ: kết nối trực tiếp dây ADSL vào luôn cái InfoSmart luôn (phải bấm lại đầu dây vì đầu dây ADSL là đầu RJ11, còn đầu vào cái InfoSmart thì không có lỗ cắm RJ11 mà chỉ có lỗ RJ45. Nếu được như vậy thì nó sẽ mua một cái Card gắn khe PCI gắn vào máy PC, và rước máy xách tay về thì có một mạng Wi-fi gia đình rồi.

Mong được các bạn giải thích giúp liệu cái InfoSmart kia liệu có luôn chức năng của ADSL Router không nhé. Tui muốn biết để đi mua đầu bấm và dây cáp về bấm đúng tình huống khỏi uống phí.

Cám ơn các bạn rất nhiều.

duythaocntn
25-11-2008, 15:48
cảm ơn bạn đã quan tâm tới sản phẩm infosmar
cái INS 48GN chỉ có chức năng Access point không có chức năng của Rounter ADSL nên bạn không thể đấu như thế được, nếu bạn muón dùng vừa modem vừa phát sóng hãy lấy qua sản phẩm Auslink AL 2112P của chúng tôi
tham khảo tại www.techcomvn.com
cảm ơn nhiều

ngondensang2007
25-11-2008, 20:02
Hãng sản xuất: Infosmart / Số cổng kết nối: 4 x RJ45, / Tốc độ truyền dữ liệu: 10/100Mbps, 54Mbps, / Chuẩn giao tiếp: IEEE 802.11b, IEEE 802.11g, IEEE 802.3, IEEE 802.3u, / MAC Address Table: -, / Giao thức bảo mật: WPA, WEP, WPA2, / Giao thức Routing/friewall: TCP/IP, / Manegement: LAN, / Nguồn: 12V DC - 1A,

Chẳng có dòng nào nói về ADSL cả thì lấy đâu ra cơ chứ
Kết luận : chỉ là một em AP thông thường
Mà lần đâu tiên em nghe nói ADSL kết nối qua port RJ45 đó thiết nghĩ port đó đề là WAN vì nhiều em AP ngoài 4 port Lan còn có thêm cả 1 port WAN lên gây hiểu nhầm từ đây