PDA

View Full Version : Vào Internet bằng LAN được mấy Phút thì mất Internet cả LAN lẫn WLAN

kimbatigol
02-02-2008, 23:42
Chào các bạn ! Mình đang gặp một vấn đề chưa biêt giải quyết thế nào , xin nêu ra đây để các bạn chỉ giáo dùm .
Mình mới mua Wlan router D-Link 624 , có 4 cổng LAN . Nhà mình có 2 Laptop và 1 Desktop . Chức năng chạy Wlan của Router cha 2 Laptop thì tốt . Nhưng mà khi mình muốn dùng destop để vào internet bằng LAN thì chỉ truy cập được khoảng 5 phút . Sau đó là cả 3 máy không vào được Internet nữa . 2 máy Laptop vẫn báo nhận được sóng của Router , Desktop vẫn báo kết nối Lan với Router . Xem cái Status thì thấy dữ liệu send vẫn tăng mà dữ liệu Recieve không tăng tí nào ( trên biểu tượng kết nối 2 cái máy tính ở thanh khởi động thì chỉ có 1 cái đầu nhấp nháy sáng , cái còn lại tối thui) .
Mình cũng tính mua 1 cái USB bắt Wlan cho Destop , nhưng mà nghĩ đi nghĩ lại , vẫn muốn biết nguyên nhân để mà khắc phục .Như thế chắc chắn là có ich hơn đúng không ạ . Với lại biết đâu mua Wlan USB về rồi mà nó vẫn thế thì khổ . Cám ơn các bạn đã quan tâm

tahiti
19-02-2008, 15:42
Hình như nó bị conflict gì đó của các card mạng với Router. Bạn thử đặt ip tĩnh cho hết tất cả các máy xem được ko, WLAN cũng tĩnh.
Mình đặt thì chạy được, nhưng mình cũng chưa hiểu rõ. Cũng mong nhờ bác nào hiểu rõ chỉ dùm mình.