PDA

View Full Version : Cho hỏi: Update máy tính để làm gì???

nhocxuhan
14-01-2008, 12:30
Mọi người cho tôi hỏi Update máy tính để làm gì. Hôm qua mới Update, hôm nay lại thấy mục này hiện lên, lại Update tiếp. Mỗi lần như vậy là tốn hết mấy chục MB. Turn off update thì nó lại thông báo "You're computer might be at risk". Không biết Turn off có sao không???

tungna
14-01-2008, 12:34
update window là để nhằm mục đích vá lỗi cho hệ điều hành mà bạn đang dùng. cái này quan trọng lắm , nếu không update win thì các chương trình của máy bạn không hoạt động tốt được, nhất là các chương trình diệt virus

vnn1260_p
14-01-2008, 12:43
TungNa nói chính xác rồi đó, nếu không update thì nguy cơ tìm ẩn rất cao. Vì phiên bản công bố có nhiều lỗ hỗng kô kiểm soát được. Rách chỗ nào thì Mircosoft vá chỗ đó, xong rồi cho end user update lại.

kuongnp
14-01-2008, 13:06
Update làm gì mất công tốn vài MB... Virus thì khi nào chả có, tốt nhất là học cách sống chung với virus đi giống như dân Đồng Bằng Sông Cửu Long sống chung với lũ là tốt nhất.

manhhoang286
14-01-2008, 13:44
Việc update chỉ tốt với windows có bản quyền thui, còn nếu ko thì tắt nó đi. Ko ảnh hưởng gì đâu bạn.

hunterxzx
14-01-2008, 14:51
Việc update chỉ tốt với windows có bản quyền thui, còn nếu ko thì tắt nó đi. Ko ảnh hưởng gì đâu bạn.
chả cần update làm chi cho mệt, xài win lậu wen rồi

phamhongle84
14-01-2008, 20:58
Update mệt người có update thế chứ up nữa vẫn dính virus như thường.
tôi suốt ngày lướt nét làm linh tinh trên mạng có sao đâu chẳng qua là kinh nghiệm dùng máy mà thôi

killed
14-01-2008, 22:19
Thì có license nên up cho máu vậy mà :D

khoabeo108
15-01-2008, 01:04
Nếu ko fải các hotfix quan trọng, thì cũng ko cần phải update làm gì, mất thời gian, mà lại nặng máy.

tungna
15-01-2008, 13:23
các bạn nói không cần update win là không chính xác , cái quan trọng là bạn cần update vào lúc nào , các bạn bảo chỉ đối với win có bản quyền là nên update , thì các bạn ***** cho win có bản quyền rồi hãy update nó

khoabeo108
15-01-2008, 21:13
các bạn nói không cần update win là không chính xác , cái quan trọng là bạn cần update vào lúc nào , các bạn bảo chỉ đối với win có bản quyền là nên update , thì các bạn ***** cho win có bản quyền rồi hãy update nó

Bạn đã update bao giờ chưa? (KO chơi cái chuyện cài W Player 11, hay IE7 đâu nha)? Có update toàn bộ các hotfix ko? Nếu có thì nhận xét gì hiệu năng của máy bạn khi ôm hết đống update đó về?

SieuQuay02
15-01-2008, 21:25
Có update hay không thì cũng chả quan trọng chẳng qua nếu như khi nào nghe tin Microsoft nóa cóa bản sửa lỗi nào quan trọng thì up cho zui chứ hẻm để làm gì !

tungna
16-01-2008, 18:42
Bạn đã update bao giờ chưa? (KO chơi cái chuyện cài W Player 11, hay IE7 đâu nha)? Có update toàn bộ các hotfix ko? Nếu có thì nhận xét gì hiệu năng của máy bạn khi ôm hết đống update đó về?

mình update máy thường xuyên , hiệu quả thấy rất rõ là máy hoạt động rất tốt, ít khi gặp trục trặc lắm .

uroif
16-01-2008, 21:26
Việc cập nhật (update) Windows không quan trọng và cũng không cần thiết, vì thứ nhất nó chỉ dành cho hệ điều hành có bản quyền (bạn cũng có thể ***** Windows của bạn để có quyền update), thứ hai là một số bản sửa lỗi thường gây trục trặc hệ thống và có thể xung đột với các chương trình khác...
Nếu bạn là một người có chút kinh nghiệm thì hoàn toàn có thể tránh được hacker - virus - trojan ... các thể loại mà không cần phải update cho Windows. Nếu máy tính bạn dùng có kết nối internet thì điều quan tâm đầu tiên là chương trình diệt virus của bạn có được update thường xuyên hay không mà thôi!

nguoimoi
17-01-2008, 11:11
Thực ra với những người dùng thông thường(như tôi chẳng hạn) thì việc cập nhật Windows có thể là không cần thiết,chỉ tổ mất thời gian và $ thôi :). Tôi chẳng sợ Hacker, chẳng sợ Virus...
Con những bản vá lỗi thì tìm ngoài hàng CD đầy.

Bố Tây
17-01-2008, 11:15
Các bác nói vậy làm em tắt auto update rồi :D

Hanaziki
17-01-2008, 11:28
ùm lâu lâu update một lần thì tốt hơn, khoảng 1 hay 2 tháng gì đó .... ^_^'

manhhoang286
31-01-2008, 12:07
Tắt luôn đi bạn, đừng mở lên nữa nhé !!