PDA

View Full Version : Cần hướng dẫn cài geber accumark V8.2.0.156 .Có bác nào giúp ko?

thuyxinh
14-01-2008, 01:44
Em có bộ cài rùi nhưng ko bít dùng như thế nào?Có bác nào có hướng dẫn cụ thể giúp em tự cài được ko? Trong chuyên mục: tự giớ thiệu-giao lưu em có nhờ các bác giúp đỡ nhưng chẳng ai giúp. Đã thế lại chỉ hỏi con gái xinh nữa chứ (chắc đó toàn con trai) Đúng là ...NHỮNG NGƯỜI BÍT YÊU CÁI ĐẸP ,hix

traingheo3000
25-04-2009, 07:34
mình cũng có bộ cài full nhưng k biết đăng ký làm sao nữa. Ai biết xin chỉ dùm. Thank!

tuongts85
22-05-2009, 21:53
***** Accumark8.2 và Lectra V5R2 GerberAccumark8.2 và LECTRA-V5R2
Bài này mình đã Post một lần nhưng hơi dài dòng và khó hiểu .Sau đây mình được đúc rút lại như sau.
Hiện tại hai chương trình này khá phổ biến .Nó đã có các phiên bản mới.Tuy nhiên với hai chương trình này các bạn có thể thoải mái sử dụng rồi .Khai thác hết nó cũng đủ mệt rồi.
Chương trình yêu cầu XP Sp2 nguyên gốc .Chưa update hoặc có tổng hợp các bản vá (path) và sửa chữa.
Nếu bạn nào Update windows rồi hoặc nâng cấp XP SP2 lên XP SP3 thì cũng rất khó cài .
Có thể cài lại Windows (không nên bung Ghost ) Sau đó cài các thành phần dưới trước khi cài
Gerber Accumark 8.2.0.165 .Đảm bảo sẽ thành công.
-Chú ý các thành cài các thành phần này trước khi cài GerberAccumark:
1-Microsoft NET Frame work 1.1
2-Microsoft NET Frame work 2.0
3-Microsoft Visual C++ 2005 Redistributable
4-Microsoft Visual C++ 2008 Redistributable
5-MSXML6.0
6-Windows Intaller 3.1 (WindowsInstaller-KB893803-v2-x86).Cái này tắt máy có thể chậm sau
khi cài.Nhưng bắt buộc phải có .Sau khi cài thành công có thể fix lại nó .
7-Nếu IE6 thì sửa lại thành IE7.Bằng cách Update nó lên.(mà cũng chẳng sao)
8-Nếu được thì cài thêm cái Java(TM) SE Development Kit 6 Update 7
-Sau đó đưa đĩa vào cài đặt bình thường hoặc từ nguồn cài đặt GerberAccumark 8.2.156 .
Nếu máy cài Offline thì tiến hành tạo lan ảo như sau :
+ BẮT ĐẦU CÁC BƯỚC SAU :
<I> Việc đầu tiên cài cho những máy không có mạng LAN (tức là dạng Offline) là tạo mạng ảo :
cách thức theo các bước sau :

Vào Controlpanel > Add Hard ware >Next> Chọn dòng :
. Yes ! I have adready conneted the hardware . > Next>
Nó hiện ra một cái list .Kéo xuống dưới cùng chọn dòng :
- Add a new harware devices
Chon vào dấu kiểm dòng .
-Install harware that I want manuamally select from alist (Advanced)
chọn vào Item : Network adapter
Chọn bên trái là click vào Microsoft bên phải chọn click vào Microsoft loopback adapter. >Next và Finish.
Tạo IP cho máy của các bạn. My Network Places ->View Network Connections (nhìn phần Network Task nha) -> Local Area connection (chuột phải chọn Properties) -> Internet Protocol -> Properties -> Using the following IP address (5 dòng nhưng các bạn chỉ điền thông số 4 dòng đầu )
Theo mình nên để:
Dòng 1: 10.0.0. (số bất kỳ từ 1-255)
Dòng 2 : 255.0.0.0 (ấn Tab sẽ ra)
Dòng 3: 10.0.0.2 (dòng 4 cũng như này)
Sau đó các bạn OK, IP cho máy đã được thiết lập, cụ thể 10.0.0.(1-255
Sau đó tiến hành cài đặt bình thường .

PHẦN TẠO FILE LIC MINH XIN ĐƯỢC NÓI THÊM :

1.Copy file a870.sentinel và SentinelFilter đến vào C:\Windows\system32 .
2.Chạy file EmulatorUtility.exe và click vào nút Install sau đó đóng EmulatorUtility lại.
3.Chạy Wechoid.exe, chọn các giá trị như trong phần Selector :0x1E or 0x1C và phần code là 0****** phần (***X) là 5 ký tự .Ví dụ : 0x5A00D chẳng hạn .Sau khi có các giá trị này ta sẽ có đầy đủ một chuỗi : 1E 5A00Dbạn ghi giá trị này ra giấy và tắt nó đi .
Tiếp tục vào phần Setting/ControPanel/Administrative Tool/Service (hoặc vào Run : gõ lệnh services.msc). Ở đòng đầu tiên của dịch vụ là : .NET Runtime Optimization Services.V2.0.50727.X86 .Khởi động nó bằng cách chuột phải vào dịch vụ chọn lệnh Start hoặc phần bên trái màn hình có chữ Start .Click vào nó .Nó hiện ra một hộp thoại hiện ra đang báo tiến trình kích hoạt.

4.Tiếp theo vào Start>click vào Run : gõ lệnh CMD và đường dẫn chứa file LicGen.exe .Theo mình các bạn cứ copy file LicGen.exe vào C:\ và ta sẽ chụi khó gõ lệnh đầy đủ như sau tại dấu nhắc của DOS: C:\Licgen.exe 1E 5A00D gerber8.lic <Enter> Nó sẽ bắt đầu chạy và tạo rất nhiều chuỗi ký tự dưới dạng HEX (chú ý : Gõ Licgen.exe chứ không phải là LicGen.exe nhé .Nếu không nó sẽ báo lỗi.).Thế là xong .Chú ý file LIC này sau khi được tạo ra nó sẽ nàm ở C:\Documents and Settings\***XX (Khoảng 9Kb).Trong đó ***XX là tên của Admininstrator . Tiếp theo là bạn copy nó vào một nơi nào đó tùy bạn.Và chạy InstallLic.exe để đăng ký .Chọn đường dẫn nơi chứa file geber8.lic .Apply và OK nó thế là xong (Khi đăng ký nó xuất hiện một dòng lỗi duy nhất .)
Yên tâm tắn nó đi .Click vào biểu tượng GeberAccumark nó chuyển sang màu vàng .Thế là OK.
(Xin lưu ý .Khi đăng ký files gerber8.lic thi chạy EmulatorUtility.exe click vào nút Unistall Emulator .Không thể quên phần này nha ) .Nếu không nó sẽ báo lỗi.
Khi đăng ký file lic nó chỉ hiện duy nhất một dòng lỗi.Yên tâm mà tắt đi không sao hết
Có một vấn đề khi chạy LicGen trong môi trường DOS nó báo lỗi là Error dài .Nhìn thấy gét kinh khủng .
Nguyên nhân thứ 1: Chưa chạy EmulatorUtility và click vào nút Install cùng với kích hoạt dịch vu .NET
Ngyên nhân thứ 2 : Hệ thống Fire wall chặn các chương trình này .Hoặc các dịch vụ cần thiết bị đóng .
Nguyên nhân thứ 3 : Windows bị lỗi. Và việc cần thiết của chúng ta là cài lại Windows ?.
Nguyên nhân cơ bản nhất là gõ tên của Licgen bị sai .Thường tên file có dạng LicGen.exe mình không gõ nguyên văn như vậy mà phải gõ là Licgen.exe )
Theo mình thì cứ chép file LicGen.exe vào ổ C:/ cho nó tiện .Con hai cái EmulatorUtility Wechoid.exe nằm ở D:/ không sao.
Cách khởi động các dịch vụ mạng :Vào Run : Gõ cmd ,trong cmd gõ lệnh : net (cách một cái) start .(Enter) OK
Một điều khi IP của máy thay đổi thì phải tạo khóa mới .Mỗi IP của máy trong LAN hoặc thay đổi đầu ảnh hưởng tới khóa .Cách tạo khóa cũng đơn giản.Không có gì khó khăn cho các bạn..Khi tạo khóa mới phải xóa 2 file accumark.lic và service.lic .
Phần cài lại các bạn có thể lựa chọn bản Windows XP SP2 tốt nhất có bản quyền càng tốt
CÀI V8.2.0.156 BẤT LUẬN PHẢI CÓ LAN DÙ ẢO (OFFLINE) HAY THẬT ONLINE .
MỘT ĐIỀU KHI CÀI ONLINE KHI TẮT ĐI HỆ THỐNG ACCUMARK SẼ BÁO LỔI..TỐT NHẤT LÀ CÀI OFLINE BẰNG CÁCH TẠO MẠNG ẢO .

thanks minh click vo link: http://s4.gladiatus.vn/game/c.php?uid=71471

duyhoanghp
12-06-2009, 23:09
mình là hoàng bạn nao chưa cài dc accumack minh giup

nhodethuongll
08-10-2009, 06:43
mình đang cài accumark 8.3 nhưng lại báo lỗi.bạn nào giúp mình được ko?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mình cài như sau
Microsoft NET Frame work 1.1
Microsoft NET Frame work 2.0
Microsoft Visual C++ 2005 Redistributable
Microsoft Visual C++ 2008 Redistributable
MSXML6.0
Windows Intaller 3.1
sau khi cài xong
đã có biểu tượng accumark o ngoài desktop (khi cài báo còn trống geber problem and enhancement reprot utiltity)
vậy làm thế nào để cài gerber problem and enhancement report mong các bạn chỉ giúp với
cám ơn nhiều!!!

angelkioto
25-12-2009, 15:44
Mình đang học Gerber V8.0 nhưng ở nhà mình sài V8.3 (anh mình cài bản full do có bản quyền hẳn hoi) ai có nhu cầu cài đăt5 phone 0934.303.858
Mình có đầy đủ bản V8.0 v8.1 v8.2 v8.3 tất cả bản full. cài đặt các bạn test ok lấy tiền... (lưu ý, nều dân trong ngành thì mới biết bản 8.2 ko ổn định bằng bản 8.1 (8.3 thì ko bàn tới, rất ổn định hổ trợ nhiều lắm)
Cảm ơn đã đọc tin này
Minh Lộc