PDA

View Full Version : ghosh nhưng không chạy được?

cuongadvance
11-01-2008, 13:39
hi
minh dùng đĩa boot ghosh .sau khi hoàn tất nó cho ra một file *.gosh ,mình không chạy được file này
kick trược tiếp thì nó bắt mình phải chọn theo kiểu "open with"
bạn nào biết chỉ giúp!
]thank

buaxua
11-01-2008, 13:56
hi
minh dùng đĩa boot ghosh .sau khi hoàn tất nó cho ra một file *.gosh ,mình không chạy được file này
kick trược tiếp thì nó bắt mình phải chọn theo kiểu "open with"
bạn nào biết chỉ giúp!
]thank

Không rõ ý bạn muốn gì, nhưnghy vọng sau khi xem bài viết này có thể hiểu thêm một chút:
http://www.buaxua.vn/Phan-mem/Cach-sao-luu-va-phuc-hoi-du-lieu-bang-Norton-Ghost.html

:)

ngoctripc
11-01-2008, 14:44
File Ghost là file ảnh sao lưu của ổ dĩa làm sao bạn chạy trực tiếp được.Còn bạn muốn xem nội dung bên trong thì dùng Ghost Explorer có trong dĩa Hiren's boot.

cuongadvance
11-01-2008, 16:11
ah,minh hiểu rồi.
nhưng hôm trước mình đến TRÀNANH thấy nhân viên ở đấy có thể bung ghost trực tiếp trên win mà không cần đĩa boot.không biết bạn nào có thể làm thế khồn?

nguoimoi
11-01-2008, 16:19
Công nhận nhân viên của TRÀNANH giỏi thật :) chắc ỏ đây khồn ai làm được như thế đâu :(

ngoctripc
11-01-2008, 17:07
Có bản Ghost chạy trên Win chứ sao không. Bạn chạy nó sẽ tự động trả về DOS và bung File ra, không cần phải Boot gì hết.

ngoctripc
11-01-2008, 17:07
Được đấy bạn à! Có bản Ghost chạy trên Win. Bạn chạy nó trực tiếp và nó sẽ tự động trả về DOS mà bung ra, không cần dĩa Boot gì hết.

buaxua
12-01-2008, 10:52
Công nhận nhân viên của TRÀNANH giỏi thật :) chắc ỏ đây khồn ai làm được như thế đâu :(

Nghĩ sao mà nói câu đó vậy ???

Có thể Ghost:

1. Từ Windows, nhưng khi thực hiện chương trình cũng phải khởi động về chế độ DOS rồi mới thực hiện. Ưu: Giao diện trực quan trong Windows -> dễ Sao lưu - Phục hồi. Khuyết: Nếu máy không vào Win được thì sao? Virus?

2. Từ DOS, cần có dĩa khởi động + chương trình Ghost. Ưu: Giải quyết khi máy không vào Win được. Khuyết: Có thể hơi khó thao tác một chút đối với người mới bắt đầu.

3. Từ mạng, cần có dĩa khởi động mạng. Ưu: Ghost hàng loạt, bản sao lưu (File Ghost) được đặt tại máy Server. Khuyết: Tốc độ hơi châm, phải biết một chút về mạng.

:)

nhockhung2007
13-01-2008, 00:24
cac anh chị cho em hỏi cách tạo file Ghost cho ổ C với (chỉ tạo file Ghost cho ổ C thui).và cả cách Ghost ổ cứng nữa
em tạo file ghost cho ổ C rui, sau đó Ghost kiểu gi mà mất tất cả dữ liệu các ổ C,D,E,F,G .chỉ còn ổ C thui(ô cứng chỉ có ổ C thui).Giúp em với #%^#%#%%