PDA

View Full Version : Làm thế nào để tìm và tắt các process lạ

Hadned
07-01-2008, 15:26
Mấy anh cho em hỏi làm thế nào để tìm và tắt các process lạ trong máy?Máy em có mấy cái process em đã cố tắt nhưng vẫn ko dc.Mấy anh giúp em với!!
Có ai biết "~.exe.27171" là cái j` ko ạ em thấy cái này trong phần startup khi em "run: msconfig "

dua_moc
09-01-2008, 17:13
câu 1 thì mình nghĩ là xài thằng nì là ok: "Process_Explorer_NTV" chịu khó lên mạng search nhá. sẽ ra luôn cái hướng dẫn sử dụng.
câu 2 thì chịu. chửa thấy bao vờ.tốt nhất là cho nó biến.hé hé hé...

etoolbar
09-01-2008, 17:50
Nếu bạn chịu khó tra từ điển thì sẽ biết Process nào có chức năng gì. Tuy nhiên một số Process lạ chưa chắc đã nguy hiểm mà bi giờ tụi nó viết code sử dụng Process của Windows luôn đó.

Nên cài lại Windows và kiểm tra Process trước.

SieuQuay02
09-01-2008, 18:03
Nếu bạn chịu khó tra từ điển thì sẽ biết Process nào có chức năng gì. Tuy nhiên một số Process lạ chưa chắc đã nguy hiểm mà bi giờ tụi nó viết code sử dụng Process của Windows luôn đó.

Nên cài lại Windows và kiểm tra Process trước.
Nên nói rõ hơn tránh hiểu nhầm bạn chỉ cần repair lại Win thôi chứ không cần phải xóa tất cài lại từ đầu làm gì mà mấy cái đó thì cài lại Win làm chi tắt nó đi thôi nếu sau khi tắt không có hiện tượng gì xảy ra thì thui còn không thì restart lại là được !

etoolbar
09-01-2008, 18:10
Nếu nhiễm Spy or Keylog rùi thì Repair Windows liệu có ổn không ? Chỉ đơn giản bạn nhiễm con Autorun thôi và nó cho Auto 1 Process bất kỳ không có thực coi Windows Repair được không ?

Nói cài lại là đẻ bạn ý biêt được những Process nào của Windows và khi cài thêm Soft thì Process nào là lạ.